bạn đang dùng GBA gì ? đến với nó ra sao ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

GBA nào đang sử dụng

• Gameboy Advance thường

Bình chọn: 18 10.5%
  • Gameboy Advance Sp

Bình chọn: 81 47.1%
  • Gameboy Micro

Bình chọn: 11 6.4%
  • Chơi trên DS

Bình chọn: 51 29.7%
  • Phương tiện khác, nhớ kể ra

Bình chọn: 11 6.4%

• Số thành viên bình chọn
    172

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Cả 1 bộ máy chơi game bắt đầu từ GBC ---> Wii là nhiu xiền nhỉ ,tớ định sưu tầm 1 bộ để làm kỉ niệm . Sợ về sau chắc ko còn bán mấy máy đó :D

Trước khi bọn bạn làm mất thì tớ dùng GBA SP, màu đen, hàng mua siêu thị bên EU, dùng 5 năm chưa thấy dấu hiệu gì là hỏng, đã có người hỏi mua với giá 1 triệu không thèm bán, lúc mất rồi mới thấy thiếu thiếu, chả gì cũng gắn bó cả nửa thập kỷ mà :((

Bây giờ vẫn còn giữ cái băng GBA đầu tiên của em: Metroid Fusion, nhưng mà hỏng từ lâu rồi. À, hồi mới mua 2 cái băng là Metroid với 1 cái GBC Harry Potter hòn đá phù thủy nữa :D

Wolverine

Nấm nhỏ
Đầu tiên là chơi bằng giả lập, tầm 2, 3 năm sau gì đấy thì có 1 cái GBA và tầm vài tháng sau thì có DS, cuối cùng bây giờ lại quay về với giả lập :D (DS vẫn giữ nhưng chơi trên DS lại có 1 cái màn hình chả làm gì nên thấy hơi thừa thừa :D)

mình dùng gameboy micro nè,thế là bác kawaii hết cô đơn nha,hix,công nhận chơi nhìu thì mỏi mắt thật,nhưng mừ màn hình nét,sáng và màu sắc ngon!!!!Mừ đang tính lượm thêm PSP nghịk :P

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Còn mình thì, well, Là GBA Console đời cũ. Chuyện bắt đầu thế này: Lúc còn học lớp 4, chị đưa mình đến nhà bạn cùng lớp nhưng anh ấy không có nhà nên đành phải đợi. Bỗng dưng mình thấy cái máy gì đó màu xanh lam trên bàn, mình với lấy thì thấy có 2 cái băng nhãn mario. Lúc mở lên thì thấy màn hình màu (lúc đó chưa bít gì về hi-tech mà) -> chơi nghiền luôn từ lúc đó. Anh chủ nhà tặng luôn -->gắn bó đến tận bây giờ.

troy28790

Banned
Còn mình thì, well, Là GBA Console đời cũ. Chuyện bắt đầu thế này: Lúc còn học lớp 4, chị đưa mình đến nhà bạn cùng lớp nhưng anh ấy không có nhà nên đành phải đợi. Bỗng dưng mình thấy cái máy gì đó màu xanh lam trên bàn, mình với lấy thì thấy có 2 cái băng nhãn mario. Lúc mở lên thì thấy màn hình màu (lúc đó chưa bít gì về hi-tech mà) -> chơi nghiền luôn từ lúc đó. Anh chủ nhà tặng luôn -->gắn bó đến tận bây giờ.
trùi sao giống tui thế
chuyện bắt đầu nhìu năm về trước khi còn là 1 cậu bé chưa có lông nách.....Hôm đó chị tui chở wa nhà bạn,bạn chị tui con gái hơi khác ông.Chị ấy lại có nhà,tui cũng thấy cái máy GBA màu tím .Cầm lên chơi-->ghiền--->Xin--->ko cho--->mặt giận--->giỗ giành--->về nhà--->mẹ mua cho--->hết
Sau này nó ra SP lại đòi mua và hiện giờ chỉ còn giữ SP còn cái kia cho thằng hàng xóm rùi

hailainguyen

Nấm nhỏ
Đang chơi game boy colour , mua vào hè năm 2008 ( hình như là tháng 7 )
mua tại chợ nhật tảo với giá 2ook cùng với băng pkmn red 50k dỏm hết pin
Mà có cần phải nhớ chi tiết mình mua nó vào ngày nào hok nhỉ , kỉ niệm à

Mình thì thích GBA lâu lắm rồi , nhớ lúc năm 2003 xuống nhà thằng bạn thấy nó cầm GBA nhìn mà thèm con mắt , mượn đc mấy ngày xong trả , sau này xuống nhà thằng đó thấy vẫn còn , mình kêu mượn thì nó kêu cho luôn , lúc đó cứ tưởng mình đang mơ :)) . Sẵn tiện có ai choi GBA ở nha trang ko trao đổi mấy băng game luôn chứ choi 1 mình chán wa

Ngày xưa chơi giả lập. Được bọn bạn dụ dỗ chơi pokemon nhưng không thích, chán quá bỏ, nhưng biết gba là gì.
Sau nhìn thấy một thằng chơi zelda trên gba hay quá, thế là down ROM về chơi zelda. Từ đó biết thêm nhiều trò nữa rồi mê luôn.

Giờ thì có DS rồi, toàn chơi bằng DS.

Đến bây giờ khi có nhiều tiền rồi mình vẫn mua 1 chú SP iQue làm kỉ niệm

Nhớ từ cái hồi làm thêm chăm chỉ từng đồng xu mua băng gốc về chơi(Game đầu tiên chơi là GoldenSun2 ,chơi nát bét,có hết bộ vũ khí summon thần thánh từ việc cày quái rơi ra) .Tuy chỉ có vài game vì tiền nong hạn hẹp nhưng game gì cũng chơi tỉ mỉ và nghiêm túc

Giờ sắm được cái SuperCard nên cũng mất vui vì nhảy game tung xòe thoải mái quá.

Chơi gameboy thật sự bao giờ cũng thú vị hơn chơi giả lập .1 cảm giác khó tả, 1 cảm giác rất xì tin

ngày xưa ciũng chẳng bít cí máy GBA là jif nhưng jo có vô khối, máy dùng để bán mà, anh em ai muốn mua máy GBA thì cứ PM nhá! mới 100%, có sẵn mấy chục trò chơi lun

hailainguyen

Nấm nhỏ
mà cái gameboy color mình mua về nút mới xài dc có 1 năm mà lờn gần hết rồi , bùn thiệt , nintendo chơi ác quá , không làm dàn nút tốt hơn 1 chút để nó bị lờn thế này

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN