[Disscuss] Đoạn kết của Doraemon!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Đô Rê Mon thêm đọc chán lắm, không có gì hay bằng những truyện ngắn ngày xửa ngày xưa mẹ cho 1 ngàn ăn sáng 500 uống chè 500 đọc truyện :))

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Chẳng có đâu , Nôbita và nhóm bạn sắp teo đến nơi rồi còn gì mà 3 với 4 con . Mọi phép thuật sẽ ko còn tác dụng nữa ( nghĩa đen )

hieu

Nấm nhỏ
ngàn ăn sáng 500 uống chè 500 đọc truyện
Trời ơi! có đùa hok vậy ăn sáng kiểu đó chắc chết sớm wá! mà hồi đó ông học mấy tiếng liền mà chịu nổi hay dzậy! tui 3 tiếng thôi chắc xỉu lun :myemo0125:

Unicorn9x

Nấm nhỏ
hồi xưa khác bác ơi!! một tô phở đặc bịt có 5k hà:))
500 dc li chè bự--> đặc bịt nốt=))
một cún Đoremon có 2500đ
bi giờ 10k một cúnT_T
==> đồng tiền mất giá kinh:((

Tui có cả bộ 4 đĩa của Doremon, xem 1 đĩa mất 12 tiếng 45 phút. Mỏi cả mắt vẫn chưa sang đĩa 2 được, nhưng xem hay lắm :D

nhớ ngày xưa má cho 100 đồng đi học ăn hàng thoải mái:)
ngày nay thằng em xin 10k còn bị chê làm anh sao keo thế:xm0012:
nhớ ngày xưa wa'....:xm0001:

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
anh wadoncoi bao nhiêu tuổi vậy??? Thời 100 đồng mà còn tiêu xả láng em nghe nói là từ lâu lắm rồi, từ lúc em còn chưa đẻ cơ :D

espeon

V.I.P Member
Đấy là thời có TRẠNG TÍ trong THẦN ĐỒNG ĐẤT VIỆT đó mà :))=))
Chắc là Typo 1000 thành 100 thôi :-j
Chứ Forum mình chắc già nhất cũng là thời tem phiếu ( bao cấp ) chứ gì? :D

fly_us

Nấm bình thường
hồi lớp 3 đi học má cho 200, ăn sáng xong còn dư ăn thêm 2 cây kem đá..

Cuối năm má trả nợ ăn kem thiếu hết 5000 :| về bị bụp cho 1 trận vì tội ăn nhiều mà còn thiếu =))

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
tập đó ở nhà còn tới 2 tập :D, tại hồi đó mua xong bà chị cũng đi mua thành ra còn dư...

Không thích Doremi, hoàn hảo quá không vui... Như dorarmon dễ thương tại vì có những khuyết điểm y như người... Ai đời mèo máy thông minh mà đãng trí, đi giành ăn với Nobita :D
Hỏi pác cái đó người ta ghi là tập bao nhiu ?Chỉ tiếc mình sinh sau đẻ mụn chả có gì...

troy28790

Banned
hic hic, nhưng mà ko hiểu thằng ngu nào lại để bộ nhớ backup ở tai thể nhỉ?mà nghe nói đoểmon hoạt động nhờ lò phản ứng hạt nhân gì đó trtong bụng,ăn cơm vào là có pin ngay,sao bây giờ trở chứng đòi fải thay pin nhỉ???

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
cái này đọc từ tám đời rùi
^^
Bạn cứ yên tâm là dù có chuyện gì đi nữa, Đôrêmon tuy không thành công ở châu Âu và Mỹ nhưng đã trở thành một tượng đài của trẻ em Châu Á, và dĩ nhiên là có cả Việt Nam. Mang đoạn kết vào diễn đàn mình để mọi người còn cùng suy ngẫm chứ!

cái kết này xem thì thấy hay nhưng mà nó không truyền tải hết cái hồn của câu truyện,Doraemon nên kết thúc mở như thế này thấy hay hơn,một câu truyện sinh ra trong trí tưởng tượng thì nên để mọi người tưởng tượng ra kết thúc,kết thúc hay hay dở thế nào thì cũng đó cũng đã là 1 phần tuổi thơ của họ-những người đã từng say mê chú mèo máy này :)

nếu mình không nhầm năm 86 vẫn lưu hành tiền 20 đ với 50 đ >.<
hồi đó chẳng có gì để mua bán nhiều, mua cái kẹo bột ăn là cùng. Nhớ lại ngày xưa bị 2 ông bà bán cả bộ truyện doremon mà khóc chẳng làm đc gì. Không là sắp thành đồ cổ rồi ;|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN