[GBA] Thảo luận Pokémon Ruby & Sapphire

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi :làm sao để treo cả 6 bức tranh trong viện bảo tàng(mình chỉ mới treo được con Milotic , còn những con khác là con nào?) và lam sao để lên cái đảo chỉ toàn con Wynaut vậy?

espeon

V.I.P Member
Vụ bảo tàng thì mình chưa nghiên cứu.

Còn đảo toàn Wynaut là Mirage Island, lên đc đó thì phiền lắm:
Bạn đến Pacificlog Town nhé, chỗ mà nhà nổi lềnh phềnh trên nước ấy, đến cái nhà ở góc dưới bên phải, trong có 1 ông già, nói chuyện với ông ấy, nếu 1 trong 6 con Pokemon của bạn có ID thích hợp thì sẽ được đưa đến Mirage Island, mà con số của lão này thay đổi mỗi ngày :))

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
bảo tàng là khi mình thắng master rank của 1 kỳ contest nào đó thì sẽ đc treo ảnh. 6 bức là các type contest (Beauty, cool,...)
còn cái mirage island là ID của mình vì tất cả pkmn mình bắt đều chung 1 ID cả :))

wow_wow

Thành viên lâu năm
Pokemon từ chổ nào qua chỗ khác vẫn giữ nguyên ID của trainer đó chứ có đổi đâu :))
Khi trade, chỉ có happiness là đổi thôi

screen của mirage island đây

Trên đây chỉ có Liechi Berry (tăng Att khi còn 25%HP) và wild Wynault thôi. Ko đáng giá tí nào:-))

"bảo tàng là khi mình thắng master rank của 1 kỳ contest nào đó thì sẽ đc treo ảnh. 6 bức là các type contest (Beauty, cool,...)
còn cái mirage island là ID của mình vì tất cả pkmn mình bắt đều chung 1 ID cả "

Sao con swellow của mình đã thắng tất cả các kỳ contest (cool) nhưng 0 đc treo hình ở vbt vậy?

chỗ nào xóa HM nhỉ
con cá ngựa chỉ cần dùng đá nước là tiến hóa cấp cuối phải ko viên đá ở đâu vậy mấy bạn

1. Gõ tiếng Việt có dấu bạn nhé!

2. Nếu chơi Pokemon mà chỉ cần beat Gym Leader, E4 thì bất cứ amator nào cũng có thể làm đc, cái khó là hiểu đc nội dung game, khám phá hết các bí ẩn của game, đạt đc những mục tiêu mà game đề ra.

Nhiêu đó thôi :)

+ Bạn phải bắt conWai lord
+ Bạn phải bắt con Relicant
vậy con Wailord và con Relicant là con gì?bắt được nó ở đâu?mấy bạn làm ơn chỉ giùm với (có hình nó thì càng tôt)
THANKS

wailord là con cá voi cấp 2 đó bạn. bạn có thể bắt con cấp 1 rồi train tới hơn lv 40 sẽ tiến hóa
relicant là con cá vừa loại nước vừa loại đá. bắt ở đưới đáy biển. hơi khó kiếm đấy

t0mahawk

Nấm nhỏ
chỗ nào xóa HM nhỉ
con cá ngựa chỉ cần dùng đá nước là tiến hóa cấp cuối phải ko viên đá ở đâu vậy mấy bạn
con cá ngựa là seadra phải ko? con đó phải đeo dragon scale vào rồi đem đi trading thì mới evole lên kingdra. chỗ xóa HM nhớ ko nhầm là ở cái thành phố lúc đầu bị mấy con wailord chận đó(wên tên rồi:biggrin[1]:)

sai rùi bạn ơi , cách bắt hai con đó nè:
wailord là con cá voi cấp 2 , bắt con cấp 1 bằng cách câu bằng super road ngoài biển , gần chỗ vô hang victory road ấy
relicant bắt gần chỗ thành phố lặn ấy ( ko nhớ tên ) , tới thành phố ấy , lặn xuống rồi đi ra ngoài hang có bãi cỏ , nhìn đối diện là thấy liền relicant đâu trong đó ý :))
Chúc bạn thành công ( hình như bạn định bắt 3 con regi nhỉ ;)) ) , nếu đúng thack giùm nha

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN