Giải đáp / Hỗ trợ /Tư vấn phần cứng máy tính

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình moi check tren bestbuy

Dell - Inspiron Laptop with Intel® Core™2 Duo Processor T5550 - Jet Black

-Intel® Core™2 Duo mobile processor T5550 with 2MB L2 cache and 1.83GHz processor speed , HDD 250 Gb
-3GB DDR2 memory for multitasking power, expandable to 4GB
-Multiformat DVD±RW/CD-RW drive with double-layer support records up to 8.5GB of data or 4 hours of video using compatible media

Giá cực kì cool!!!!!!!!!!!!! chỉ 700 USD thui ( giá gốc là 799 USD ) , OMG O.O , chac mình lụm con này thui :DDDDDDDDDDDD

chà , chiếc lap này co' vẻ cool , thanks pác nhe' , đi check gấp :D

Dạo lòng vònh CNET thì thấy Dell co' nhìu hiểu máy rẻ ghê
Vd Như chiếc Dell inspiron core 2 duo T5550 1.83 HGz , HDD 250 G , 2 G Ram giá là 799 USD
Con Dell core 2 duo T2370 1.73 GHZ , HDD 250 G , 3 G Ram giá cũng 799 USD

Mà các bạn cho mình hỏi khác biệt về tốc độ GHz ảnh hưởng thế nào đến máy ?
Bạn phải chú ý là máy ở từng vùng miền có giá khác nhau nhá.ở VN sẽ không có giá này
Nên mua máy Dell , vì Dell nổi tiếng trâu bò , mát , giá cả lại phải chăng , cấu hình thường rất tốt.
Bạn định mua máy ở đâu ? Ở nc ngoài thì chịu , còn ở VN thì bạn cho mình biết bạn ở tỉnh nào , mình sẽ tư vấn cho 1 chỗ mua máy hợp lý

tình hình là mình đang chọn 1 chiếc mp3 mà đang phân vân giữa ipod với zune . Cái nào cũng hay , giá thì cũng tương đối . Mình đang nghiêng về zune nhìu hơn vì nản cái vụ ipod chỉ nạp nhạc dc từ 1 máy vi ti'nh lắm . Nhưng ipod thì .. luôn là số 1 rồi . Theo các bạn thì sao nhỉ ? và còn mẫu máy nào đáng giá nữa ko ? tức nhiên là giá cả hợp lí nhé ( giá gốc nhé cac bạn vì mình sẽ sang mỹ mua ^^ )

vodoi_em

Nấm nhỏ
tình hình là mình đang chọn 1 chiếc mp3 mà đang phân vân giữa ipod với zune . Cái nào cũng hay , giá thì cũng tương đối . Mình đang nghiêng về zune nhìu hơn vì nản cái vụ ipod chỉ nạp nhạc dc từ 1 máy vi ti'nh lắm . Nhưng ipod thì .. luôn là số 1 rồi . Theo các bạn thì sao nhỉ ? và còn mẫu máy nào đáng giá nữa ko ? tức nhiên là giá cả hợp lí nhé ( giá gốc nhé cac bạn vì mình sẽ sang mỹ mua ^^ )
Zune cho nó mấu:cc_hang[1]:, thử xem vì thấy hình dáng nó khá đẹp vả lại nhiều người có Ipod quá, đổi Zune cho nó độc:bash[1]:

iPod
Ưu điểm :
-Đẹp
-Giao diện người dùng tuyệt vời
-Quản lí thư viện nhạc theo iTunes cực kì khoa học ^^ iPod không phải chỉ syns được từ 1 máy đâu bác , đấy là do đặt chế độ auto thôi.
Nhược điểm
-Chất lượng âm thanh không tương xứng với đẳng cấp
Zunes thì em chưa có dịp thử qua nên không có nhận xét nhiều.

anh mình co' cái nano , bạn chỉ mình cách nạp nhạc từ máy vi ti'nh khác dc ko ? vì mỗi lần mình nạp nhạc từ máy khác là ipod no' tự động format

bản 80 G của zune 250 $ , chỉ mắc hơn 50 $ so với bản 8 G của ipod nano kỉu mới, với lại screen của zune to nhìn đã wa':D , co' điều zune nhìn thô thô sao ấy :( , dày wa' :(( , dày hơn nano nhìu , trông rất xấu

anh mình co' cái nano , bạn chỉ mình cách nạp nhạc từ máy vi ti'nh khác dc ko ? vì mỗi lần mình nạp nhạc từ máy khác là ipod no' tự động format

bản 80 G của zune 250 $ , chỉ mắc hơn 50 $ so với bản 8 G của ipod nano kỉu mới, với lại screen của zune to nhìn đã wa':D , co' điều zune nhìn thô thô sao ấy :( , dày wa' :(( , dày hơn nano nhìu , trông rất xấu
Nếu lăn tăn vẻ bề ngoài thì bạn chọn iPod là hợp lí nhất , chưa ai dám chê iPod xấu đâu:em29:

em đang cần tư vấn để nâng cấp con PC . mong ae zup' đỡ.
nâng cấp cái case thôi ah.
giá khoảng dưới 8 m. khá khủng để chơi game :D
giúp cho trót nhá ae :x

cho em hỏi có phần mềm nào gộp 2 video lại thành 1 không
chả là em có nhiều đoạn vi deo nhưng nó lẻ tẻ lắm chỉ 2mb nhưng nhìu quá em mún gộp lại để coi cho nó dài

vodoi_em

Nấm nhỏ
em đang cần tư vấn để nâng cấp con PC . mong ae zup' đỡ.
nâng cấp cái case thôi ah.
giá khoảng dưới 8 m. khá khủng để chơi game :D
giúp cho trót nhá ae :x
Xin lỗi trả lời chậm quá:cry[1]:.
Case thế này là ok:
Intel® Pentium® Dual-Core Desktop Processor E2160 - Box 67 USD
ADATA™ DDRII 2 Gb 800 Mhz - Oc 48 USD
Seagate 250GB/ 7200Rpm/ Cache 8MB/ IDE 78 USD
GIGABYTE™ GA -EP43-DS3L 132 USD
Inno3D GeForce 8600GT Ichill /256MB DDR3/ 128Bit w/Game - ZALMAN 132USD
CoolerMaster eXtreme Power Plus 460W (RS-460-PCAR-A3)47 USD
CASE COOLER MASTER ELITE 332 38 USD
Tổng: 542USD = 8tr7 tha hồ tung hoành:myemo0131:

làm phiền bạn Unicorn9x nhé mình vốn tiếng anh hơi ít phiền bạn hướng dẫn rõ luôn có ảnh đính kèm càng tốt có dùng được trong mọi dạng đuôi không nhất là đuôi 3gp đó

lightning

Nấm nhỏ
Window Movie Maker thì dùng được cho mấy dạng file mpg,avi,m1v,mpeg,mp2v , không có 3gp đâu,bạn à. Một hạn chế nữa là khi xuất chỉ xuất ra được duy nhất 1 dạng file wmv thôi.

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
cho em hỏi có phần mềm nào gộp 2 video lại thành 1 không
chả là em có nhiều đoạn vi deo nhưng nó lẻ tẻ lắm chỉ 2mb nhưng nhìu quá em mún gộp lại để coi cho nó dài
Bạn chỉ cần chịu khó lên Google tìm với từ khóa là "Video Joiner". Còn nếu bạn muốn một phần mềm thông dụng để gộp các file 3GP lại thì đây. Đó là Ultra Video Joiner, mình lấy từ bài của anh Lemonadess. Ngoài chức năng nối Video với nhiều định dạng như MPG, AVI, 3GP, FLV... chương trình còn hỗ trợ convert một số định dạng sau khi đã nối xong. Chúc bạn may mắn :)

Case thế này là ok:
nếu em muốn dùng card của ATI thì dùng cái nào cho hợp.:em04:

Case thế này là ok:
theo tui nên đổi Ram nên chạy kênh đôi là tốt nhất, có thể chạy được bus 800
còn HDD bây giờ nên mua Sata 2 chạy nhanh hơn IDE

nếu em muốn dùng card của ATI thì dùng cái nào cho hợp.:em04:
nếu muốn dùng Ati thì tốt nhất là dùng GIGABYTE GV-RX26T256H (ATI Radeon™ HD 2600 XT, Microsoft DirectX 10 and OpenGL 2.0 support, 256MB GDDR3 memory and 128-bit memory, native CrossFire)

Tư vấn chọn mua laptop,notebook

Mình đang định sắm 1 cái để lướt web và chơi games,mong các bạn tư vấn cho mình để mua 1 cái ưng ý nhất dựa trên các tiêu chí sau
---Rẻ,giá càng rẻ càng tốt
---Cấu hình đủ để chơi các game bình thường như Starcraft,Counter strike,battle filed vietnam,Sim 2,Halo(PC),Call of duty 1,2,3,..........
cấu hình nên như vầy thì tốt
Core 2 duo 2.0GHZ
RAM>1GB
HDD >120GB
VGA>128MB
---Pin trâu bò
---nhẹ(2.5kg là cao nhất nha)
---thời trang
---hãng nổi tiếng(1 trong các hảng sau:Acer,Toshiba,Sony,Dell,compag,...).Ko chơi apple nha,thằng khỉ này bán đồ mắc lém mẹ tuyi ko cho mua đâu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN