Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

Cyberhunter

V.I.P Member
ko biết cái focus sash đó ảnh hưởng bởi thời tiết tiết ko nhỉ (bị "trời" đánh đâu có tính là là ăn đòn :D )
nếu như ko bị ảnh hưởng ( tức đánh = thời tiết vẫn kill nó được ) thì mình đề xuất ý kiến với bạn cyberhunter như vầy : bạn tìm bắt con Abomasnow
( thế nào bạn cũng bắt rồi nếu như đã đi hết bản đồ ) rồi cho vào team của bạn . khi mà đối phương ra con shedinja bạn switch ngay cho abomasnow vào trận , hailstorm sẽ xuất hiện ra và ( nếu như focus sash ko bị ảnh hưởng , nói rồi ) con shedinja đó sẽ chết ngắc .
Con đó mình thấy ở Mt.Coronet, gần chỗ gặp D/P. Bắt Hippowdon cũng dc sandstorm đấy :D. Mình xài team cũ thôi ^^, vậy mới vui. Ích ra con Garchomp của mình cũng có sandstorm. Thêm cái Sand Veil của nó nữa thì cũng lời :D Mốt định ra chỗ cờ bạc cày cho nó cái giga impact, attack của nó cao, xài chiêu này cũng ko uổng ;))

ờ ha , vậy mà tui quên con đó . cứ nhớ là chỉ có 2 con Abomasnow và Tyranitar mới có ability điều kiển thời tiết . thôi thì tuỳ bạn vậy . thắng nhớ báo tin mừng nhé !

espeon

V.I.P Member
Garchomp học Sandstorm ư!?!?!?!?!?! Thế là phí mất 1 slot cho Pokemon sweeper mạnh mẽ như Garchomp aaaaaaaa!!!!!!!!

Hic !! Ai chỉ mình với !!
Tơi thành phố Slateport city rồi làm j` nữa ???? tới đó cái pí nù nun :((
Za^y. la` ban. dang choj ban? R/S/E phaj? ho^k ??? Niu' fai? thi`
1/ Da^u` tjn khj toi' doa' la` fai? zo^ cai' nha` dong' tau` ( hay te^n lua? ji` doa' ) rui` daj. nao' o? trong?
2/ Sau khj xong, ban. xo^ng tha)ng? vao`cai' MUSEUM rui` danh' tan tanh` cho^~ doa'
=> Xong ^^ goodluck

espeon

V.I.P Member
1. Chào mừng Nguyenkyvien trở lại forum :D:D
2. Bạn gõ ko dấu là chết đấy :))

ph0ng_vip nói:
Hic !! Ai chỉ mình với !!
Tơi thành phố Slateport city rồi làm j` nữa ???? tới đó cái pí nù nun
Sao bạn cứ chơi được 1 đoạn lại hỏi đường thế? Làm vậy sẽ mất hết tính hấp dẫn của Game Pokemon, mình nghĩ bạn nên tự mình tìm đường và đừng hỏi nhiều quá như vậy :|
Trước đây mình đã từng kẹt rất nhiều chỗ, có khi đến cả tháng còn chưa tìm ra đường, nhưng đến khi tìm ra rồi thì cảm thấy rất sung sướng và thích thú vô cùng :D:D

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Za^y. la` ban. dang choj ban? R/S/E phaj? ho^k ??? Niu' fai? thi`
1/ Da^u` tjn khj toi' doa' la` fai? zo^ cai' nha` dong' tau` ( hay te^n lua? ji` doa' ) rui` daj. nao' o? trong?
2/ Sau khj xong, ban. xo^ng tha)ng? vao`cai' MUSEUM rui` danh' tan tanh` cho^~ doa'
=> Xong ^^ goodluck
Nếu như tui nhớ hok nhầm thì vào cái nhà đóng tàu rồi nói chuyện với cái ông đang vẽ bản thiết kế thì phải. Chứ đâu phải là đại náo ở trong đó ???

1/ Ukie thx ESPEON
2/ Có thể là mình lâu ngày không chơi nên quên đấy VEGETA ah`^^ (vì mình đã chơi bản Sapphire đến 450h rùi) nếu mình cóa sai thì bổ sung zum` hen ^^

hỏi pokemon

mình hiện nay rất mê pokemon nhưng có mấy game mình tìm download mãi không được bạn nào biết chỉ giáo dùm, của hệ máy GBA
1. pokemon nào có con nhím lửa, con cá sấu con là pokemon nào tên gì
2.mình nhớ có bản hack pokemon emmerald gì mà nhà cửa biến thành hang động hết :shok[1]:
ai biết chỉ giáo dùm sẵn cho mình đường link luôn

espeon

V.I.P Member
Việc đầu tiên là tại sao có cái topic " Giải đáp thắc mắc Pokemon" to tướng cả chục trang được Stick lên đầu box bạn ko vô đó hỏi lại phải lập topic mới?

1. Pokemon nhím lửa là Cyndaquil, cá sấu là Totodile, bản pokemon là Gold hoặc Silver hoặc Crystal.
2. Pokemon hack thì tớ hem quan tâm :))

vậy nhe, đừng lập topic mới nữa, Nes member gì mà....

@nguyenkyvien : có chơi lâu thế thì chắc tui tưởng bạn phải biết mấy cái lonely brave hay serious đó gọi là NATURE chứ . và quan trọng hơn là NATURE chẳng ảnh hưởng gì đến việc luyện LV .

P/S:vậy ảnh hưởng của nó ? lật qua trang trước sẽ thấy .

xin chào, tớ là mem mới, mới bập bẹ chơi Pokémon, ngược từ bản D/P :)
tớ đang chơi bản Fire red, đến đoạn đánh xong E4 với cả thằng Green rồi thì ông Oak chạy ra, nói một lúc, giới thiệu về Pokémon của tớ rồi The End luôn.
vậy làm sao để tiếp tục đây? thấy bảo còn bắt Mewtwo rồi cả Entei, suicune,.. nữa mà
help me
thx

ptanhkhoa

V.I.P Member
@Infernape : welcome bạn ^^, bạn để hết đoạn credit thì xuất hiện dòng hỏi save game. Save lại, sau đó load save đó thì bạn sẽ được chơi tiếp.

@nguyenkyvien : có chơi lâu thế thì chắc tui tưởng bạn phải biết mấy cái lonely brave hay serious đó gọi là NATURE chứ . và quan trọng hơn là NATURE chẳng ảnh hưởng gì đến việc luyện LV .

P/S:vậy ảnh hưởng của nó ? lật qua trang trước sẽ thấy .
thì đó đúng la` NATURE nhưng nóa có ảnh hưởng rất lớn đối với việc TRAINING pkm ấy đóa bạn ah` xem thử cai' nì là bít lìn na`http://www.serebii.net/pokedex-rs/386.shtml (coi phần dưới về PKM stats ấy nhé ^^)

@Infernape : welcome bạn ^^, bạn để hết đoạn credit thì xuất hiện dòng hỏi save game. Save lại, sau đó load save đó thì bạn sẽ được chơi tiếp.
chà, cám ơn bạn nhé,nhưng mà vẫn thế à :(
cứ hết đoạn credit là The End rồi quay về màn hình chính ban đầu luôn
hay là do tớ chơi = giả lập nhỉ :(
help tớ lần nữa với

chà, cám ơn bạn nhé,nhưng mà vẫn thế à :(
cứ hết đoạn credit là The End rồi quay về màn hình chính ban đầu luôn
hay là do tớ chơi = giả lập nhỉ :(
help tớ lần nữa với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN