Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

Vegeta0905

Nấm nhỏ
- Thoát khỏi ember Trap và Leaf Trap thì bạn chỉ cần thổi vào màn hình ở dưới của DS là xong.
- Dịch tạm nhé :
+ Shaymin là một trong các Event Pokemon cua thế hệ pokemon thứ 4 và nó có 2 hình dạng, dạng đát liền và dạng bầu trời. Mỗi dạng đều có sự khác nhau về chỉ số, thuộc tính và khả năng. Tương tử như con Deoxys ở thế hệ pokemon thứ 3. Câu sau chịu
+ Ở Platinum, nếu bạn đến Floaroma City ở một số điểm trong game. Bạn sẽ được nhận 1 cái món đồ chìa khóa mới gọi là Glacidia's Flower. Cái món đồ chìa khóa này có thể giúp bạn đổi dạng cuar Shaymin một cách dễ dàng hơn.
+ Chọn cái Item ở trong túi của bạn chọn Shaymin rồi boom, nó sẽ chuyển. Nó có thể làm vào bất kỳ con số hay thời điểm nào nếu bạn muốn nó là dạng đất liền hay dạng bầu trời, hoặc có thể bạn không muốn
+ Chúng tôi sẽ mang đến cho bạn nhiều thông tin về dạng Bầu Trời mới của Shaymin khi mà nó đến.

P/S : Sorry mọi người nhiều và đang xài Macbook nên có thể viết tiếng việt có nhiều lỗi, hơn nữa mới học hết lớp 7 nên trình tiếng anh còn kém, dịch sai thì xin mọi người sửa nhé. Thanks :D

- Thoát khỏi ember Trap và Leaf Trap thì bạn chỉ cần thổi vào màn hình ở dưới của DS là xong.
- Dịch tạm nhé :
+ Shaymin là một trong các Event Pokemon cua thế hệ pokemon thứ 4 và nó có 2 hình dạng, dạng đát liền và dạng bầu trời. Mỗi dạng đều có sự khác nhau về chỉ số, thuộc tính và khả năng. Tương tử như con Deoxys ở thế hệ pokemon thứ 3. Câu sau chịu
+ Ở Platinum, nếu bạn đến Floaroma City ở một số điểm trong game. Bạn sẽ được nhận 1 cái món đồ chìa khóa mới gọi là Glacidia's Flower. Cái món đồ chìa khóa này có thể giúp bạn đổi dạng cuar Shaymin một cách dễ dàng hơn.
+ Chọn cái Item ở trong túi của bạn chọn Shaymin rồi boom, nó sẽ chuyển. Nó có thể làm vào bất kỳ con số hay thời điểm nào nếu bạn muốn nó là dạng đất liền hay dạng bầu trời, hoặc có thể bạn không muốn
+ Chúng tôi sẽ mang đến cho bạn nhiều thông tin về dạng Bầu Trời mới của Shaymin khi mà nó đến.

P/S : Sorry mọi người nhiều và đang xài Macbook nên có thể viết tiếng việt có nhiều lỗi, hơn nữa mới học hết lớp 7 nên trình tiếng anh còn kém, dịch sai thì xin mọi người sửa nhé. Thanks :D
Macbook viết tiếng việt thì có j` khó nhỉ,tui đánh có thấy khó j` đâu :myemo0130:,nh mà lớp 7 mà dịch như thế là chuẩn rồi,thx :myemo0127:

espeon

V.I.P Member
Để học sinh Việt-Úc tương lại dịch cho :))=))

+Shaymin, one of the "event" Pokémon of the 4th generation is rather unique in that it can be one of two forms, the Land Forme or the Sky Forme. Each form is different in stats, type and ability. Originally it was thought that like Deoxys in the third generation, the forms would be dependant solely on the game it is in. This however, is now known to be untrue
+In Platinum, if you go to Floaroma City at some point in the game, you will be given a new Key Item called the Glacidia's Flower. This Key Item allows you to change Shaymin's Forms easily
+Just select the item in the pack and then select Shaymin and boom, it will change. This can be done any number of times so should you want the Land Forme or the Sky Forme, its never hard to change it
+We'll bring you more information on Shaymin's new Sky Forme as and when it comes..
+ Shaymin, một trong những Event Pokemon của thế hệ thứ tư khá độc đáo vì nó có thể ở 1 trong 2 dạng , "Land Forme" hoặc "Sky Forme" ( cái này dịch ra chán lắm :))), mỗi dạng lại có Stats, Type và Ability khác nhau. Tin đồn rằng giống như Deoxys, dạng của Shaymin cũng phụ thuộc vào bản game của người chơi, nhưng mà không phải thế :D

+ Trong bản Platinum, nếu bạn đến Floaroma City vào 1 lúc nào đó trong trò chơi, bạn sẽ nhận được 1 Key Item mới là "Glacidia's Flower". Item này giúp bạn thay đổi dạng của Shaymin dễ dàng.

+ Nói chung là chọn cái item trong bag rồi chọn Shaymin là bùm 1 cái Shaymin đã thay đổi dạng. Cái này dùng vô hạn lần và lúc nào cũng được nên việc thay đổi dạng của Shaymin rất dễ :-j

+ Chúng tôi sẽ cung cấp thông tin về Sky Forme của Shaymin khi có thế....

:-"

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Biết chờ đến bao h đây :em27: .Riêng chờ SC 2 đã khiến mình háo hức chờ từ năm ngoái rồi :-& .Sao mãi ko thấy ranger batonnage ra E nhỉ :-/

Dạo này sao thấy 4rum vắng wá nhỉ :em30:,lúc trước còn đông mà :em09:,bữa h sống bên box sony của gamevn chán nên wa đây,ai ngờ :em42:,ko biết khi nào nintendo ra handheld mới nhỉ :em41:
[Sr tớ ko có ý spam,do chán wá :| ]

keen9000

Nấm nhỏ
cho mình hỏi các bạn nào ở tp hcm : hôm nay mới ra ngoài mimi trên pauster thấy có băng shiny gold , blue sea , quazt .... rồi silver nữa ( băng cho GBA đấy nhá) thử tại đó thì thấy chạy bình thường khúc đầu ( tại vì bà chủ ko cho thử lâu và mình wên mang máy :em35: ) ko bít có bạn nào mua chưa ,loại này theo mình là tụi nó chế rom (gold mà mới vô cho chọn tên cho thằng đối thủ giống i hệt fire red :em35: )cái wan trọng là chơi có bị lỗi ko? níu đc mình ra múc liền :em03:

:stupid[1]:
cho mình hỏi các bạn nào ở tp hcm : hôm nay mới ra ngoài mimi trên pauster thấy có băng shiny gold , blue sea , quazt .... rồi silver nữa ( băng cho GBA đấy nhá) thử tại đó thì thấy chạy bình thường khúc đầu ( tại vì bà chủ ko cho thử lâu và mình wên mang máy :em35: ) ko bít có bạn nào mua chưa ,loại này theo mình là tụi nó chế rom (gold mà mới vô cho chọn tên cho thằng đối thủ giống i hệt fire red :em35: )cái wan trọng là chơi có bị lỗi ko? níu đc mình ra múc liền :em03:
bạn không múc được đâu vì mình chơi thì chưa bản nào lỗi bằng mấy bản hack này cả héhéhé :clapping[1]:tốt nhất là chỉ nên chơi bản xịn gốc thui :stupid[1]:

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Toàn bản hack.Ko mất save thì cũng kẹt đường thôi,đừng mua làm gì.Chờ sang tháng 9 là có Platinum tha hồ chơi :myemo0127:

espeon

V.I.P Member
Ko, bắt buộc phải nhìn thấy hết trăm mấy con của generation 4 trước :))

Ngày trước mình thiếu con Lumineon phải đi tìm mệt nghỉ @_@

mấy bạn nhìn bản đồ đi mình nói suông các bạn không hiểu
hòn đảo 2 í có hòn đảo nhỏ ở dưới và ở trên có Cape Brink
mình tìm mọi cách mà lên không được kể cả dùng HM 08

cho mình hỏi cái mấy pro ơi!!!

mình đang chơi pokemon silver . Mình đã đến được cái thành phố OLIVINE CITY route 40. Mình đánh lên được đỉnh của ngọn hải đăng xong rồi nhưng về cái Gym thì ko có chủ Gym ở đó. Với lại mình mới học được CUT STRENGH FLASH nhưng vẫn chưa có chiêu Bay và Bơi . Ai chỉ giúp mình cách học 2 chiêu này và đi qua thành phố này cái....cảm tạ nhìu

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
mình đang chơi pokemon silver . Mình đã đến được cái thành phố OLIVINE CITY route 40. Mình đánh lên được đỉnh của ngọn hải đăng xong rồi nhưng về cái Gym thì ko có chủ Gym ở đó. Với lại mình mới học được CUT STRENGH FLASH nhưng vẫn chưa có chiêu Bay và Bơi . Ai chỉ giúp mình cách học 2 chiêu này và đi qua thành phố này cái....cảm tạ nhìu
Surf lấy ở thành phố Ecruteak.Sau khi có Surf thì lượn qua cái đảo lấy thuốc.Ở đó hỏi bà già nào đó thì đưa mình Fly.Về đưa thuốc là ok.
Nhớ mang máng+sơ sơ vậy thui chứ :|.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN