Hộp thư góp ý

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Hiện tại mod cũng đang làm việc và del các topic thuộc dạng quảng cáo do bot post. BQT đang cố gắng giải quyết vấn đề tình trạng quảng cáo tràn lan đề tài để giúp member có thể dễ dàng hơn trong việc mua bán giao dịch.

Thân,

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Hiện tại mod cũng đang làm việc và del các topic thuộc dạng quảng cáo do bot post. BQT đang cố gắng giải quyết vấn đề tình trạng quảng cáo tràng lang đề tài để giúp member có thể dễ dàng hơn trong việc mua bán giao dịch.

Thân,
Sai chính tả:))
Xin lỗi cho mình hỏi luôn, do bot post tức là kiểu robot post hàng loạt trên các trang khác nhau à?

B.Giovanni

Nấm bình thường
Tôi có ý kiến thế này:
Thứ nhất là về việc thanks , lần trc hình như mod nào bảo là nếu bài hay thì chỉ cần thanks chứ nếu post là hay quá hay cảm ơn nhá... thì bị coi là spam !Theo tôi nếu bài đó quá hay hoặc rất có ích với mình thì thanks có vẻ là chưa đủ, post thêm như thế cũng ko sao ,nhỡ nhiều ng thanks quá thì chủ topic liệu có nhìn ra đc mình trong số tất cả mấy chục ng thanks đấy ko ?
Thứ hai là về avatar , theo tôi thì admin nên có quy định ( ko bắt buộc cũng đc nhưng nên có) là mem nào là boy thì ko để avatar hình gái vài sẽ dễ gây hiểu lầm cho nhũng ng xem :)321:).Điển hình là Ashera,mặt thì khác hẳn mà để avatar ấy làm mình cứ tưởng ..:Dry[1]:
Đấy chỉ có thế thôi , admin xem xét :em18:

kamus

Thành viên lâu năm
Tôi có ý kiến thế này:
Thứ nhất là về việc thanks , lần trc hình như mod nào bảo là nếu bài hay thì chỉ cần thanks chứ nếu post là hay quá hay cảm ơn nhá... thì bị coi là spam !Theo tôi nếu bài đó quá hay hoặc rất có ích với mình thì thanks có vẻ là chưa đủ, post thêm như thế cũng ko sao ,nhỡ nhiều ng thanks quá thì chủ topic liệu có nhìn ra đc mình trong số tất cả mấy chục ng thanks đấy ko ?
Thứ hai là về avatar , theo tôi thì admin nên có quy định ( ko bắt buộc cũng đc nhưng nên có) là mem nào là boy thì ko để avatar hình gái vài sẽ dễ gây hiểu lầm cho nhũng ng xem :)321:).Điển hình là Ashera,mặt thì khác hẳn mà để avatar ấy làm mình cứ tưởng ..:Dry[1]:
Nhìn mình trong số thanks ấy làm chi vậy bạn? còn avatar ko đc để hình con gái vậy mình ko để đc hình Samus àh? cái quy định đó không có đâu

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Nếu theo lí luận của cậu thì coi như ý nghĩa của sự tồn tại nút thanks là vô dụng rồi. Rốt cuộc chủ bài post vẫn phải làm một công việc vô vị là cuốn xuống 1-2 trang để xem những ai đã cảm ơn mình? Tớ nghĩ khi có người vào forum, mục đích của họ là đọc những bài post có ý nghĩa chứ không phải là xem 1 danh sách các bài "Ồ hay quá, cám ơn nhiều!", hay "Thanks đã post" đâu.

Về ý thứ 2: chết dở, tớ đang có ý định để avatar là cái tủ áo. Nhưng vì tớ không phải là cái tủ áo nên chắc không để được rồi :(. Từ cổ chí kim tớ chưa thấy ai mặc định avatar phải phản ánh đúng giới tính trong giấy khai sinh cả, mà hơn cả nó là 1 bức ảnh ưa thích của mình mà thôi. Con trai thì thích con gái nên để avatar là con gái, chứ nếu con trai mà để avatar thằng khác, tớ nghĩ là có vẫn đề :(

Quá khắt khe :emot-sissies:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Phản đối ý kiến B.Giovanni, để avatar là quyền của công dân, không ai được quyền tước đi hay hạn chế quyền đó, trừ khi nó đi ngược lại với các quy tắc của forum thôi.

BubbleHead

Nấm bình thường
Tôi có ý kiến thế này:
1 ý kiến ava ... khó đỡ =) tôi nói thật là ng ta thik để ava ntn thì kệ ng ta chứ ai bảo cậu cứ thik nhìn mà tưởng bở xong lại nêu ý kiến lên là ntn =))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nếu bạn thật sự muốn vậy thì mình khuyên bạn nên tự làm 1 forum cho riêng mình đi, rồi muốn làm admin hay mod gì thì tùy, luật bạn cứ thoải mái đưa ra, ai không chịu cứ việc ban, khỏi thắc mắc ;))

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Thôi, bạn B.Giovanni mới tham gia một thời gian mà. Bạn ấy cũng chỉ nói lên ý kiến riêng của mình thôi mà sao mấy bác quăng tạ dữ quá :|
P/S B.Giovanni: Bạn ơi thường thì tham gia diễn đàn hay là bất cứ nơi nào có thể trưng bày Avatar đi chăng nữa thì có thể nói rất ít ai để avatar là "Dung nhan" đích thực của mình. Thường thì avatar ko phản ánh giới tính của người đó đâu mà bạn phải đi tìm hiểu lâu dài về họ, như vậy cái ý kiến bạn nêu ra ko khả thi đâu :|

B.Giovanni

Nấm bình thường
Nếu tất cả mọi ng đều phản đối thì nhờ mod xóa bài post đấy của tôi đi , mà tôi có nói bắt buộc phải để avatar theo giới tính đâu.Bây h còn vấn đề này nữa là tôi nghĩ forum nên có mục xem lại những bài mình đã post ,kể cả những bài trả lời .Post ít thì còn tìm đc chứ ai mà post mấy trăm bài thì tìm làm sao đc .

Ashera

Nấm bình thường
Điển hình là Ashera,mặt thì khác hẳn mà để avatar ấy làm mình cứ tưởng ..:Dry[1]:
Tự nhiên thấy trong người bất an, biết ngay là trong giang hồ có chuyện, y như rằng ông hoa mùa hạ này chém mình. Thứ nhất mặt tớ là đúng thế này, tớ chính xác là con gái, mọi việc giao dịch hay gặp mặt các thành viên của Nvn đều do bạn trai tớ đảm nhận, trước nay post ảnh ọt gì cũng là bạn trai tớ nốt. Thế nên kô có gì phải phàn nàn cả.

lucasDS

Nấm nhỏ
Tự nhiên thấy trong người bất an, biết ngay là trong giang hồ có chuyện, y như rằng ông hoa mùa hạ này chém mình. Thứ nhất mặt tớ là đúng thế này, tớ chính xác là con gái, mọi việc giao dịch hay gặp mặt các thành viên của Nvn đều do bạn trai tớ đảm nhận, trước nay post ảnh ọt gì cũng là bạn trai tớ nốt. Thế nên kô có gì phải phàn nàn cả.
.... để gió cuốn điiiiii ...... =))
Để chứng minh và xác thực lại ,mình làm bữa offline " không bạn trai " đi ;))

@Giovani : vụ avatar theo giới tính này đụng chạm khá nhiều mod đấy =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN