[NDS] Thảo luận Pokemon HEART GOLD/SOUL SILVER

Cửa hàng game Nintendo nShop

trungtu1441996

Nấm nhỏ
trade là sao ???phải đổi với người kah1c rồi lấy lại mới đc ah?????????
Trade metal coat làm gì cho cực.Sau khi đánh con nhỏ ở thành phố hải đăng thì quay lại nói chuyện với nó.Nó bảo là mún cho nó con gì cũng dc rồi nó sẽ cho lại Steelix thôi,tui cho Rattata :-".Con ấy là gym leader.

trong Dance Theater có 1 con Kimono Girl trên sân khấu, lên nói chuyện với nó có thấy gì đâu><????:em10:

Trade metal coat làm gì cho cực.Sau khi đánh con nhỏ ở thành phố hải đăng thì quay lại nói chuyện với nó.Nó bảo là mún cho nó con gì cũng dc rồi nó sẽ cho lại Steelix thôi,tui cho Rattata :-".Con ấy là gym leader.
ủa, đâu có đâu, nói chuyện với nó nó chỉ bảo good luck thui mà:em04:

sao luyện mấy con lửa với băng khó quá trời, đang luyện Swinub với growlithe, 2 con này ì ạch dễ sợ><:em13:

trungtu1441996

Nấm nhỏ
trong Dance Theater có 1 con Kimono Girl trên sân khấu, lên nói chuyện với nó có thấy gì đâu><????:em10:

sao luyện mấy con lửa với băng khó quá trời, đang luyện Swinub với growlithe, 2 con này ì ạch dễ sợ><:em13:
Sau khi giết E4 :-"

ratmoonser

Thành viên lâu năm

Sau khi đánh đủ 8 Gym mới dc bọn kimono nha cậu :D !!

Hôm nay kiểu lười lười nên down bản save trên gamesfaq về =(( down phải 1 cái save có tiền max với mấy con pkm lv max luôn mỗi tội là chơi chẳng đứa nào thèm đánh =((...toàn lăn ra ngủ:((
Làm nào để tăng được điểm thân thiện vs chúng nó giờ hả các ấy T_T

Hôm nay kiểu lười lười nên down bản save trên gamesfaq về =(( down phải 1 cái save có tiền max với mấy con pkm lv max luôn mỗi tội là chơi chẳng đứa nào thèm đánh =((...toàn lăn ra ngủ:((
Làm nào để tăng được điểm thân thiện vs chúng nó giờ hả các ấy T_T
Nó ko thèm đánh thì chắc là bạn chưa có đủ Badge nên bọn nó ko nghe lời,cái này chắc là cheat nên mới có đc như zậy,nếu thik mấy con pkm cheat đó thì bạn cứ giữ rồi tiếp tục đi đánh gym để lấy badge,chớ friendship ko ảnh hưởng j` đến việc nó ko vâng lời :em44:

lightning

Nấm nhỏ
Ai chỉ giúp mình cách bắt Groudon và Rayquaza với, nghe nói phải vô cái hang hình như là Embeded Tower gì đó mà mình vô không thấy con nào cả ?
Đánh xong Red lâu rồi mà bây giờ mình mới chỉ bắt được có Lugia, Mewtwo, Hohoh, và con chim băng và lửa thôi !

có bác nào nhận được pikachu có chiu surf chưa...mình chã có wifi ở nhà...mà lại bận đi học suốt...nên ko có tg..hôm nay là ngày cúi gòi...bùn ghê gớm...:((:((

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Ai chỉ giúp mình cách bắt Groudon và Rayquaza với, nghe nói phải vô cái hang hình như là Embeded Tower gì đó mà mình vô không thấy con nào cả ?
Đánh xong Red lâu rồi mà bây giờ mình mới chỉ bắt được có Lugia, Mewtwo, Hohoh, và con chim băng và lửa thôi !
Bạn phải đi về nhà của Mr.Pokemon lấy Jade orb rồi vào Embedded tower.Còn Rayquaza thì bạn phải có 1 con Kyogre từ HG.

Ashera

Nấm bình thường
Bạn dùng Wobuffet để ở đầu team lúc đánh với nó hoặc dùng chiêu Mean Look, Entei hoặc Raikou sẽ nán lại đánh với bạn vài hiệp, tuy nhiên sau đó có thể sẽ vẫn thoát nhờ chiêu Roar

:myemo0128:hix phải luyện kon Wobuffet lên 40 nữa....
mèo chứ ko phải chó nha cậu !!!!! Báo hổ và sư tử mà kêu chó àh -.-!! !
:em28:đó giờ kiu 3 kon chó huyền thoại à chứ chẵng biết kon đó thuộc mèo hay sư tử gì hết á (kiu zị cho nhanh)
Ấy, quên hõi bắt 2 kon đó nên sử dụng ultraball hay mấy cái ball handmade nhĩ?:em05:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ủa bản này có 16 gym lấy 16 badge à, sao lắm thế, thế có tứ đại thiên vương không, đánh E4 xong thì tiếp theo sẽ đánh cái gì, mình cứ tưởng đến 8 gym là hết chứ, ai ngờ còn cả 1 hành trình dài nữa, thật là vui

mà 2 con huyền thoại chạy vòng vòng bắt sao vậy, các bạn có thể liệt kê PKM huyền thoại trong bản này và cách bắt tụi nó được không

ratmoonser

Thành viên lâu năm
ủa bản này có 16 gym lấy 16 badge à, sao lắm thế, thế có tứ đại thiên vương không, đánh E4 xong thì tiếp theo sẽ đánh cái gì, mình cứ tưởng đến 8 gym là hết chứ, ai ngờ còn cả 1 hành trình dài nữa, thật là vui

mà 2 con huyền thoại chạy vòng vòng bắt sao vậy, các bạn có thể liệt kê PKM huyền thoại trong bản này và cách bắt tụi nó được không
đánh 8 gym trước xong đánh tứ đại thiên viên sau đó đánh tiếp 8 gym nữa sau đó đánh chùm cuối và sau khi đánh xong thì tứ đại thiên vương dc nâng cấp lên khủng hơn !! Legend trong bản này gồm 3 còn raikou suicun entine , Lugia, Ho-oh, Meo two, Nếu HG thì là Kyore , còn SS thì là Groudon. Đó là những con mà có thể bắt = cách chơi game bình thường mà ko cần event hay trade !!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN