R4 DS [Update firmware 1.18]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hipi01

Nấm bình thường
mình nói chung vì số phận khốn đốn mà phải xài R4 , nhưng sau khi xài rồi thấy R4 ultra thấy cũng khá tốt , mong rằng team R4 sẽ tiếp tục phát triển mạnh mẽ hơn nữa

Mong nó phát triển tiếp FW cho R4 Original, thêm 1 số tính năng mới và cần thiết, rồi cố gắng làm cách nào đó bán trở lại được R4 original. Thí dụ như tạo ra 1 flashcard khác nhưng hoạt động và FW như R4 original, có hỗ trợ thêm 1 số tính năng cho "mới" như hỗ trợ microSDHC...

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
thật thì có thể rồi, nhưng bây giờ R4 không còn được sản xuất nữa thì phải mua FC mới của team đó thôi

còn clone không phải do team đó làm dĩ nhiên việc team đó làm firmware cho clone là chuyện không bao giờ có

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
thế mấy cái R4 clone là team nào làm, cũng là hàng gốc mà ra thôi, mà chắc cũng làm trên R4 clone thôi, vì trước khi team giải tán tạm thời thì vẫn còn UP FW mà

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
R4 Clone là do mấy tên hacker nào đấy hack được vào bên trong R4 rồi làm nhái theo mẫu đó, rồi làm fw này nọ rồi bán ra thị trường, cạnh tranh với lại R4, làm cho R4 gốc không bán được nhiều nữa [-X

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
cho hỏi R4i có thể chỉnh chức năng rung cho máy ds lite được không sau tui thấy có mấy game có chế độ rung mà sao chơi hoài thấy không có rung

Cần người giải đáp về thẻ R4!

Mình dùng máy DSL,thẻ R4 upgrade,đang chơi game bình thường thì sau khi sạc pin xong xảy ra hiện tượng :đổi skin và nghe nhạc thì bình thường nhưng cứ vào mục game là đơ luôn cái máy DS,reset nhiều lần vẫn thế.Ai đã gặp phải hiện tượng này giúp mình cách chữa với.Thanks nhiều?

Mình format nhiều lần rồi vẫn thế,còn cài lại FW như thế nào,chỉ giúp được không,nghe mọi người bảo khi mua máy thường cửa hàng có cho 1 cái đĩa cài FW nhưng khi mua mình không có.

login721

Nấm nhỏ
Mình dùng máy DSL,thẻ R4 upgrade,đang chơi game bình thường thì sau khi sạc pin xong xảy ra hiện tượng :đổi skin và nghe nhạc thì bình thường nhưng cứ vào mục game là đơ luôn cái máy DS,reset nhiều lần vẫn thế.Ai đã gặp phải hiện tượng này giúp mình cách chữa với.Thanks nhiều?
Bạn dùng r4 gì thế ?, Bạn thử down lại game xem sao.Nếu bạn dùng r4III thì còn có thể chạy FW của r4 original(mình thấy cái này ổn định hơn :))
http://www.r4ds.me/download/r4ds.html

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ủa sao mà chạy được, mình dùng R4III thường dowload trên trang www.R4iiinew.com mới dowload FW được, sao lại tự dưng R4III lại chạy được trên FW original được, bạn dowload phiên bản nào thế

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN