Thảo luận Harvest Moon: The Tale of Two Towns

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhbtre

Nấm nhỏ
mình muốn bản này có hội chợ cơ :sorry[1]::em24:.Nhưng request cũng được vì nó giống rune facetory :biggrin[1]:. Ủa cái ống tình bạn giữa hai thị trưởng ấy xuất hiện 1 lần sau cuộc thi cooking đó sau khi đầy thì sẽ như thế nào dzậy? Có bạn nào full chưa ta .Còn nhiệm vụ expansion field là do ai giao điều kiện là gì vậy ?

tuanluoi

Nấm nhỏ
Em Georgia có kêu mình hẹn hò chọn
- Outsite of town
- Quên rồi :D
- Waterfall

Mình chọn thứ 1 thì thấy nói chuyện xong em ấy về luôn (không cho chọn 2 option như trong hướng dẫn trên fogu: It's a lot of work./ It's a breeze!). Lúc load lại save thì ko dc em ấy hẹn nữa :(
Mà trong 3 chỗ đó thì nên chọn chỗ nào vậy? Sao của mình ko thấy chọn 2 câu đó :(

Ger Japa

Nấm nhỏ
- Outsite of town
- Waterfall

Mình chọn thứ 1 thì thấy nói chuyện xong em ấy về luôn (không cho chọn 2 option như trong hướng dẫn trên fogu: It's a lot of work./ It's a breeze!). Lúc load lại save thì ko dc em ấy hẹn nữa :(
Mà trong 3 chỗ đó thì nên chọn chỗ nào vậy? Sao của mình ko thấy chọn 2 câu đó :(
Chỉ chọn những cái này thôi nè: Outside of Town, Howard's Cafe hoặc Howard's Shop chọn những cái đó sẽ đc tăng thêm 100FP ;))

Muốn kích hoạt event tim tím ở Outside of Town thì đầu tiên bạn phải lên tim tím với Georgia trước đã, time từ 11h sáng - 4h chiều và nếu đã xem event nào rồi thì sẽ ko xem lại event đó đc nữa.

yami123

Nấm nhỏ
Cái request chính là cái điểm dở nhất của cái ToTT này chứ hay ho nỗi gì 8-}...Nó vô tình giới hạn lại đồ đạc + expansion cho trang trại, và khiến người chơi mới đôi lúc mất hết phương hướng. Nhiệm vụ thì lặp đi lặp lại, thậm chí món đồ yêu cầu nó cũng giống hệt nhau (khác nhau số lượng / vài thứ linh tinh / số lượng phần thưởng) v...v...
Ừ thì nhiều món chỉ kiếm được từ request, tuy nhiên nó không đáng với công sức bỏ ra để làm :)). Giới hạn số lượng quest, có quest line rõ ràng, ít hơn nhưng chất lượng hơn thì tốt :D
Mất phương hướng? Ý bạn là sao. Ngay từ đầu thị trưởng đã giải thích rõ rồi còn gì nữa mà mất phương hướng? Chỉ có mấy bạn bỏ qua hội thoại mới mất phương hướng mà thôi. Còn đồ trong nhiệm vụ thì chỉ có mấy món trong game chứ làm gì có ngoài game (tức là game có những món nào thì nhiệm vụ chỉ có mấy món đó). Cái nào cũng có 2 mặt của nó mà thôi. Mà thôi, cũng không cãi nữa, mất hòa khí.

- Outsite of town
- Waterfall

Cái option mà bạn nói chỉ có trong Flower Event thôi, khi nào bạn thấy màu hoa của Georgia đổi sang màu nào thì bạn hẹn tới nơi xảy ra Event là sẽ đc chọn câu trả lời thôi

thanhbtre

Nấm nhỏ
mình muốn bản này có hội chợ cơ :sorry[1]::em24:.Nhưng request cũng được vì nó giống rune facetory :biggrin[1]:. Ủa cái ống tình bạn giữa hai thị trưởng ấy xuất hiện 1 lần sau cuộc thi cooking đó sau khi đầy thì sẽ như thế nào dzậy? Có bạn nào full chưa ta .Còn nhiệm vụ expansion field là do ai giao điều kiện là gì vậy ?
sao không ai trả lời buồn quá :em21:

yami123

Nấm nhỏ
^
Nếu full tim thì lối đi thông giữa 2 làng sẽ được mở. Còn expansion field là do thợ mộc bên làng Bluebell (không nhớ tên) giao, còn điều kiện thì bạn nhận là biết ngay thôi mà (tại tôi không nhớ) :bleh[1]:

tuanluoi

Nấm nhỏ
Chỉ chọn những cái này thôi nè: Outside of Town, Howard's Cafe hoặc Howard's Shop chọn những cái đó sẽ đc tăng thêm 100FP ;))

Muốn kích hoạt event tim tím ở Outside of Town thì đầu tiên bạn phải lên tim tím với Georgia trước đã, time từ 11h sáng - 4h chiều và nếu đã xem event nào rồi thì sẽ ko xem lại event đó đc nữa.
Cái option mà bạn nói chỉ có trong Flower Event thôi, khi nào bạn thấy màu hoa của Georgia đổi sang màu nào thì bạn hẹn tới nơi xảy ra Event là sẽ đc chọn câu trả lời thôi
Lúc mình dc xem event đó thì xem xong thì thấy vẫn là tim xanh :-?
Mình load lại save nên tính như chưa từng xem event đó mà vào game tặng lại chai nước hoa y như lúc trước thì ko xem dc event đó nữa :(

yami123

Nấm nhỏ
Mình load lại save nên tính như chưa từng xem event đó mà vào game tặng lại chai nước hoa y như lúc trước thì ko xem dc event đó nữa :(
Xem xong Event thì làm sao hoa đổi màu được chứ bạn. Bạn xem event để sau này được cưới em ấy thôi. Muốn đổi màu hoa thì bạn phải tặng quà.

Còn xem lại event ko được thì bạn thử xem xem có đúng địa điểm và ngày không, nếu không thì sẽ không xem được Flower Event đâu :xm0015:

Mất phương hướng? Ý bạn là sao. Ngay từ đầu thị trưởng đã giải thích rõ rồi còn gì nữa mà mất phương hướng? Chỉ có mấy bạn bỏ qua hội thoại mới mất phương hướng mà thôi.
Tôi thấy nó bất cập và tôi cũng đã nói ra nó bất cập chỗ nào. Việc đọc hướng dẫn ở đầu game của thị trưởng (lol) nó cũng chỉ mang tính hướng dẫn cơ bản. Còn "mất phương hướng" ở đây liên quan tới nhiều mặt, ví dụ theo thông thường của HM từ trước tới nay thì việc expand field hay việc upgrade tool chưa bao giờ thông qua hệ thống quest cả (shop, item etc...). Việc những người mới tiếp cận dòng HM thấy lạ lẫm, bỡ ngỡ hay không biết phải bắt đầu từ đâu là việc dễ hiểu.:))

Còn đồ trong nhiệm vụ thì chỉ có mấy món trong game chứ làm gì có ngoài game (tức là game có những món nào thì nhiệm vụ chỉ có mấy món đó). Cái nào cũng có 2 mặt của nó mà thôi. Mà thôi, cũng không cãi nữa, mất hòa khí.
Lại nữa, tôi có đề cập tới đồ vật trong hay ngoài game đâu mà cậu nói câu này. Tôi chỉ đang nói về sự lặp đi lặp lại của các quest cũng như các đồ vật yêu cầu chứ tôi không nhờ bạn hướng dẫn "đồ trong nhiệm vụ thì chỉ có mấy món trong game chứ làm gì có ngoài game". Vậy thôi. Từ lúc ToTT công bố có hệ thống request, tôi đã mong nó sẽ xây dựng được một quest line rõ ràng, không trùng lặp. Khi thử tận tay cái hệ thống request của ToTT, phải nói là tôi hơi thất vọng.

Tôi chả cãi nhau với ai cả, đây đơn thuần chỉ là tranh luận về các tính năng trong game. Thực sự chỉ có các bạn trẻ hăng tiết vịt mới thấy cái này là cãi nhau mà thôi ;))

Tôi thấy nó bất cập và tôi cũng đã nói ra nó bất cập chỗ nào. Việc đọc hướng dẫn ở đầu game của thị trưởng (lol) nó cũng chỉ mang tính hướng dẫn cơ bản. Còn "mất phương hướng" ở đây liên quan tới nhiều mặt, ví dụ theo thông thường của HM từ trước tới nay thì việc expand field hay việc upgrade tool chưa bao giờ thông qua hệ thống quest cả (shop, item etc...). Việc những người mới tiếp cận dòng HM thấy lạ lẫm, bỡ ngỡ hay không biết phải bắt đầu từ đâu là việc dễ hiểu.:))

Lại nữa, tôi có đề cập tới đồ vật trong hay ngoài game đâu mà cậu nói câu này. Tôi chỉ đang nói về sự lặp đi lặp lại của các quest cũng như các đồ vật yêu cầu chứ tôi không nhờ bạn hướng dẫn "đồ trong nhiệm vụ thì chỉ có mấy món trong game chứ làm gì có ngoài game". Vậy thôi. Từ lúc ToTT công bố có hệ thống request, tôi đã mong nó sẽ xây dựng được một quest line rõ ràng, không trùng lặp. Khi thử tận tay cái hệ thống request của ToTT, phải nói là tôi hơi thất vọng.

Tôi chả cãi nhau với ai cả, đây đơn thuần chỉ là tranh luận về các tính năng trong game. Thực sự chỉ có các bạn trẻ hăng tiết vịt mới thấy cái này là cãi nhau mà thôi ;))
Đúng là request hơi lộn xộn, nếu chia ra thành 2 phần: request chính liên quan tới các vật phẩm trong game và các request nhỏ thì sẽ khoa học hơn. Nhưng dù sao mình cũng thích game có request, chơi đỡ nhàm chán hơn, lúc nào cũng có việc để làm :rolleyes[1]:. Mà mình thấy mấy nhiệm vụ cũng đơn giản nên phần thưởng vậy cũng tương xứng rồi, còn có thêm Gold và FP nữa mà
Cái request của Eileen để nâng cấp farm mình lỡ chọn mức độ S rồi, giờ muốn chọn lại C mà ko dc :xm0014:

Sang mùa hè đầu tiên Eileen sẽ đăng trên bảng thông tin của làng Bluebell request mở rộng trang trại (hình như chỉ có ở Bluebell mới làm đc).

Lúc đó bạn sẽ có 3 lựa chọn, khuyên bạn nên chọn mở rộng chuồng động vật để có thể sớm làm máy làm bơ, mayonnaise, vải...để kiếm tiền nhanh. Chứ làm bee hive thì vừa tốn tiền vừa ko đc lợi gì về mặt kinh tế (đc mỗi một cái bee hive, 4 ngày mới cho mật ong một lần và bán được có 400 G).
Nhưng mình chơi wa mùa thu ngày 16 rồi mà chưa có request đó:sorry[1]:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Trong mỗi event thì sẽ có 2 lựa chọn, mỗi lựa chọn sẽ cộng hoặc trừ một số lượng FP tùy vào người hẹn hò và hẹn hò tim gì. Ví dụ như hẹn hò tim tím ở outside of town này nếu chọn It's a breeze là bị trừ 2000FP còn nếu chọn It's a lot of work sẽ đc cộng thêm 3000FP. Việc cộng FP ko đảm bảo sẽ làm tăng tim, tim chỉ tăng khi FP đạt những con số nhất định (10.000, 20.000, 30.000...)

Bạn có chắc là sau khi load save bạn nói chuyện với Georgia vào CN, thứ hai hoặc thứ tư, từ 11h sáng - 4h chiều ko? Có lẽ bạn nhầm lẫn chỗ nào nên event ko đc kích hoạt đó chứ :-?

---------- Post added at 02:47 PM ---------- Previous post was at 02:44 PM ----------

Nhưng mình chơi wa mùa thu ngày 16 rồi mà chưa có request đó:sorry[1]:
Bạn ở làng nào? Lưu ý là dù ở làng nào cũng sẽ nhận đc request của Eileen nâng cấp trang trại trên bảng thông tin của Bluebell, nhưng ở mỗi làng sẽ có kiểu nâng cấp khác nhau. Ví dụ như chỉ có ở Bluebell mới có thể làm tổ ong và chỉ có ở Konohana mới có thể làm hồ nuôi cá.

tuanluoi

Nấm nhỏ
Trong mỗi event thì sẽ có 2 lựa chọn, mỗi lựa chọn sẽ cộng hoặc trừ một số lượng FP tùy vào người hẹn hò và hẹn hò tim gì. Ví dụ như hẹn hò tim tím ở outside of town này nếu chọn It's a breeze là bị trừ 2000FP còn nếu chọn It's a lot of work sẽ đc cộng thêm 3000FP. Việc cộng FP ko đảm bảo sẽ làm tăng tim, tim chỉ tăng khi FP đạt những con số nhất định (10.000, 20.000, 30.000...)

Bạn có chắc là sau khi load save bạn nói chuyện với Georgia vào CN, thứ hai hoặc thứ tư, từ 11h sáng - 4h chiều ko? Có lẽ bạn nhầm lẫn chỗ nào nên event ko đc kích hoạt đó chứ :-?

Mình xem lại rùi :D Mình nhầm giờ. Hôm bữa gấp xem event quá nên đi đưa chai nước hoa lúc 9h mấy chưa tới 11h :D
Mình đang ở mùa xuân nhưng chuyển qua làng Konohana rùi. Giờ muốn quay lại Bluebell dc ko vậy? Move qua lại trong cùng 1 mua dc ko hay phải đợi sang mùa sau? Tại qua Kono rồi mình mới biết mình ko hợp với trồng trọt :bleh[1]:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Mình xem lại rùi :D Mình nhầm giờ. Hôm bữa gấp xem event quá nên đi đưa chai nước hoa lúc 9h mấy chưa tới 11h :D
Mình đang ở mùa xuân nhưng chuyển qua làng Konohana rùi. Giờ muốn quay lại Bluebell dc ko vậy? Move qua lại trong cùng 1 mua dc ko hay phải đợi sang mùa sau? Tại qua Kono rồi mình mới biết mình ko hợp với trồng trọt :bleh[1]:
Muốn chuyển làng thì phải đợi đến ngày 23 mỗi tháng mới chuyển đc. Đương nhiên là Bluebell phải hơn rồi hehe ;))

tuanluoi

Nấm nhỏ
Ông thị trưởng nói từ 23 -> 30 dc chuyển làng. Mình chuyển qua Kono rồi mà giờ muốn chuyển lại Bluebell trong cùng 1 tháng dc ko vậy? :(

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Từ làng konohana đi lên núi map thứ 2 có cái chỗ câu cá, bạn ra sau thác nước thấy có 1 cái hốc mọc rêu, nhấn A ở đấy thỉnh thoảng bốc được ra quặng :D mình đc 2 quặng đồng rồi :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN