DS Thảo Luận Pokemon Black & White

Cửa hàng game Nintendo nShop

Key_blade

Thành viên lâu năm
thanks bạn nhé,bh sẽ đi lùng e ấy đây.Bicatru trong game là mạnh nhất mà,có light orb thì k ai bì nổi,nhờ bạn mà tớ sắp thành trainer mạnh nhất box r ^^
Special tập 1 à,giật phát onix chết ko kịp ngáp nhưng trong game thì...........:myemo0118:

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Ngay cả khi bicatru hơn 30 lv đi chăng nữa thì gặp onix kim cương cũng khó sống, nhưng con này khó gặp lắm, lúc tiến hóa lên Steelix thạch anh thì còn kinh khủng nữa :-ss:-ss

Nói chung phải may mắn mới gặp đc :">:">

Mấy bạn cho mình hỏi,tại sao rom pokemon black/white ko đọc được,nó ghi là cannot found sav file :((.
Mình xài R4i SDHC.Chơi game khác bình thường nhưng pkm black white lại bị lỗi này,ai biết giúp mình

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Hix, các bạn cho mình hỏi muốn trade pkm qua wifi, friend code phải làm thế nào vậy?
Tiện thể có bạn nào có con starter hê. nước không làm ơn trade hộ mình với, hôm nay mới vào serebii xem cấp 3 của nó đẹp ghê, thèm quá mà mình lại nhỡ chọn con heo lửa mất rồi T_T
Friend code của mình đây : 3052 6847 2639
Làm ơn giúp mình với :(
Nếu bạn có bạn cũng chơi pokemon và ở gần thì 2 người có thể trade qua wireless
Còn nếu ko thì muốn trade với người khác qua wifi thì 2 người cần có FC của nhau và register vào cái Pal pad, sau đó dùng wifi và trade thôi
^^

BubbleHead

Nấm bình thường
Nếu bạn có bạn cũng chơi pokemon và ở gần thì 2 người có thể trade qua wireless
Còn nếu ko thì muốn trade với người khác qua wifi thì 2 người cần có FC của nhau và register vào cái Pal pad, sau đó dùng wifi và trade thôi
^^
sao bạn devil boy k trade luôn cho bạn kia đi,bạn ấy đỡ phải tìm ng khác xin ^^

[E]arth

N-Poll
Ức cái phần này quá:treaten[1]: Con Pseudo-Legendary Hydreigon yếu dã man tàn bạo:treaten[1]:
Speed 98:treaten[1]: Sp.Attack có mỗi 125:treaten[1]: So sánh với Salamence chỉ là 1 đống rác ko hơn ko kém
Liligant thế mà dùng từ đầu vẫn mạnh kinh khủng=))
Quiver Dance cứ gọi là thần thánh\m/ có cái này Calm Mind đã đi vào lịch sử\m/

btw: Có ai thế Move Shell Smash imba không=))

BubbleHead

Nấm bình thường
chẳng hiểu con j vs con j nữa =)) chơi bản J nên quen tên các pkm j quá r =))
Shell Smash cũng bt vì những pkm học dc nó cũng k đến nỗi imba,còn đòi hỏi phải set up nữa.Mình thì k muốn mạo hiểm nên k chơi

Ger Japa

Nấm nhỏ
Chả hiểu sao nhưng mình rất thích các Pokemon gen V này :x chắc tại nó mới, được mấy bữa nữa xem sao :))

B.Giovanni

Nấm bình thường
R4 nào hở bạn, nếu là r4 gốc thì dùng wood 1.26:rolleyes[1]:, chơi bản E sẽ lên exp, còn nếu ko lên exp thì là bản U(kím được bản ko lên exp được thì đỉnh rồi :D).
Cái bản ko lên Exp ngay ở trong cái box DSi ấy , topic pkm black & white , có link bản E ko cho mình luôn

kysi_langthang

Nấm nhỏ
nhìn mấy con PKM bản này có dể thương thật nhưng so với gen IV với gen III thì mình thấy mấy con này yếu hơn hẳn thì phải :(:sorry[1]:

em mới chơi pokemon, đây là bản đầu tiên (đang chơi version black). Vậy các bác có biết pikachu bắt ở đâu ko, chỉ em với. Em vừa hoàn thành thử thách của thằng gym thứ 4

event ?, làm cách nào để tham gia event

---------- Post added at 11:10 AM ---------- Previous post was at 11:08 AM ----------

ko phải vì con onix đó, thậm chí mình còn chưa biết mặt nó ra sao nữa. Mình chỉ thích có pikachu thoi

BubbleHead

Nấm bình thường
bicatru của mình còn giật chết dc mấy con bô kê môn huyền thoại khi còn tận 1 HP cơ :D ngoài ra bicatru còn giật chết dc khá n` như : diglett,electivire,steelix

@hentai : thôi về xem hentai tiếp đi nhé e :-h k thik bicatru thì đừng chơi pkm làm j cho mệt :-h

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
bicatru của mình còn giật chết dc mấy con bô kê môn huyền thoại khi còn tận 1 HP cơ :D ngoài ra bicatru còn giật chết dc khá n` như : diglett,electivire,steelix

@hentai : thôi về xem hentai tiếp đi nhé e :-h k thik bicatru thì đừng chơi pkm làm j cho mệt :-h
Bicatru là ai đồ của giới trẻ mê Bô cê môn mà :)):))
Anw, đợi bản tiếp may ra Game Freak với Nin buff cho Bicatru vài thứ đồ chơi mới thì lại OU ngay ý mà =))=))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN