RetroGameFan Multi Cart - Giải pháp cho R4 Clone

Cửa hàng game Nintendo nShop

Giúp tớ với, tớ đã thử down YSmenu về, giải nén ra và cho vào root nhưng khi mở máy ra thì nó chỉ hiện lên dòng "Loading...". Thử bao lần vẫn vậy >_<

Bây h tớ bỏ hết cái Ysmenu ra thì nó còn chẳng chạy đc tiếp sau cái dòng Loading... đấy nữa. Tớ phải làm sao bây h? =.=

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Giúp tớ với, tớ đã thử down YSmenu về, giải nén ra và cho vào root nhưng khi mở máy ra thì nó chỉ hiện lên dòng "Loading...". Thử bao lần vẫn vậy >_<

Bây h tớ bỏ hết cái Ysmenu ra thì nó còn chẳng chạy đc tiếp sau cái dòng Loading... đấy nữa. Tớ phải làm sao bây h? =.=
Bây giờ bạn Format thẻ.Sau đó bỏ mọi thứ trở lại thẻ.Khi bỏ thì mỗi lần 2 files cho nhanh,mất khoảng 10 phút thui.Hôm nọ mình hỏi y chang bạn mà ko ma nào thèm trả lời.

lucasDS

Nấm nhỏ
À. Bạn dùng R4 III hả. Mình cũng bị như vậy nên đành dùng FW cho R4 thì lại chơi bình thường :D
Bạn có thể vào đây để download FW mới nhất của R4 III
tớ đã từng down firm 3.11 từ trang đó về đấy ,rốt cục là chỉ có 1 chữ loading với cái màn hình đen thui :em05:
Ai mún up lên 3.11 của R4 III thì down nguyên bộ của tớ về này ,có cả YSmenu ( đã xài ngon lành nhá :D ) : link
ngoài ra down firmware cho R4 III thì nên vào trang này
http://www.r4iiinew.com/
1 vài người đã thắc mắc về tình trạng ko up đc firmware và khi xài firm của trang này đều up đc hết ( trong đó có bản thân tớ :)) )
ai còn thắc mắc gì về R4 III cứ liên lạc tớ nhé :P

tớ đã từng down firm 3.11 từ trang đó về đấy ,rốt cục là chỉ có 1 chữ loading với cái màn hình đen thui :em05:
Ai mún up lên 3.11 của R4 III thì down nguyên bộ của tớ về này ,có cả YSmenu ( đã xài ngon lành nhá :D ) : link
1 vài người đã thắc mắc về tình trạng ko up đc firmware và khi xài firm của trang này đều up đc hết ( trong đó có bản thân tớ :)) )
bác cho hỏi sao down bản 3.11 của bác về , dùng bình thường nhưng ko thấy cái Ysmenu đâu cả :( chỉ có giao diện chính của r4 thôi :(

có được đâu, sau khi down nguyên bộ về nó cũng hiện chữ loading với màn hình đen thui:em34::em34: bó tay

PerfectSun

Nấm nhỏ
tớ có bản FW khi bật lên nó cho chọn và FW 1.18 và YS MENU ,không cần file YSmenu.nds gì cả , lần trước tớ down ở trang nước ngoài,kèm cả 2 FW luôn
Cách làm menu này ko khó đâu, áp dụng cho cả AIO AK.

Rename file _DS_MSHL.nds thành 1 tên khác, hoặc xóa nó lun nếu thix.

Rename file ***.nds <---- (file dùng để chạy YS Menu hoặc AK AIO) thành file _DS_MSHL.nds

Từ rài trở đi. Mình boot được cả 2 firmware nhé :em02:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Assassin Creed II bên topic game đó có hướng dẫn cách patch chơi trên ds lite, đặc biết là trên R4 không cần YS, tớ đã test và đã chơi được rồi
p/s: bản Assassin Creed II này với game princess of persia này mình thấy hay quá nhưng PoP 18/5 mới ra

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN