Thắc mắc và giải đáp chung về phím bấm của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

help

bộ Dpad của DS hình như bị nhão... nhưng lạ ở chỗ lúc thì nhão bên fải, lúc nhão bên trái, lúc nhão dưới lúc lại nhão cả 4 fím... dù hơi khó chịu nhưng vẫn thấy bấm bt nên ko định thay, cho mình hỏi giá thay bộ Dpad ngoài Halo bao nhiêu nhỉ ( nghe nói chém ác lắm nên để thế này chơi lun...:em21: )

Key_blade

Thành viên lâu năm
bộ Dpad của DS hình như bị nhão... nhưng lạ ở chỗ lúc thì nhão bên fải, lúc nhão bên trái, lúc nhão dưới lúc lại nhão cả 4 fím... dù hơi khó chịu nhưng vẫn thấy bấm bt nên ko định thay, cho mình hỏi giá thay bộ Dpad ngoài Halo bao nhiêu nhỉ ( nghe nói chém ác lắm nên để thế này chơi lun...:em21: )
150k....................................

Kawaii

Super Princess Peach
- Chính xác! Phím đệm của DS rất tốt và bền, nó dựa trên nền tảng của các phím GBA SP. Tuy nhiên trên DS Lite thì không như vậy, nhưng DSi và DSi LL cũng như 3DS đã được cải tiến rõ rệt. Nên hiếm thấy hiện tượng "nhão" phím hơn. Và thật tế khó tránh khỏi ở các đời máy là 2 phím L R bị lờn do nhiều nguyên nhân: bị bẩn, bị lỏng mối hàn chì, bi lệch và bị hư lò xo đàn hồi... ^_^

tuanluoi

Nấm nhỏ
Cần tìm chỗ bán nút đệm cao su ds lite

Như tiêu đề mình cần tìm nút như này:

Sáng nay mình tìm ở đường Pastuer Q1 thì mấy tiệm bán máy thì bị chỉ qua tiệm kim cương. Mình vô đó hỏi thì ko có bán :((
Đem ra tiệm thì sợ tiền nút với công làm nên mắc. Mình là học sinh nên ko có nhiều tiền :em32:

Các bác có ai biết trong TP.HCM chỗ nào bán nút đó ko vậy? Thanks các bác nhiều

keen9000

Nấm nhỏ
cho mình hỏi hơi tế nhị chút : cách lắp 2 phím L & R của DSlite đầy đủ là như thế nào ạ , hiện 2 nút L R của mình bị thiếu 2 cái khóa cò (mình tạm gọi như vậy , đó là cái vòng như vòng lò xo có 2 chân sắt lòi ra , khá bé ,khi lắp dùng để cài 2 cái nút vào ,hiện máy mình ko có nên phím đó lỏng , lắc là kêu ) thằng bạn nó có 2 cái DS nhưng ko chịu cho mượn bung ra xem thử - sợ mất zin bán ko đc :sorry[1]:

thanks đã đọc tin :(

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Cái lò xo đó lắp vào khe giữa của nút LR, chỗ hình tròn để gắn cây cố định đó, 2 cạnh lồi ra bạn quay lên phía trên để đỡ ma sát, 1 cạnh là để giữ nút L/R, cạnh còn lại bạn dùng tăm kéo nó xuống ngàm chữ U gần chỗ nút, nhớ gắn cố định cho chặt trước rồi hãy kép

Lúc lắp nên có 2 người, 1 người giữ cố định và 1 người đóng nắp lại :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN