Thắc mắc và giải đáp chung về phím bấm của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Cái đó phải gọi là nhão nút mới đúng chứ, cao giãn giãn nhìu phải bấm sâu mới nhận đc ! Mình thay Dpad 1 lần với giá 50K, bộ Dpad chất lượng kém xài 1 tháng là có hiện tượng ngay =)), nếu có loại cao đi nữa thì cũng như nhau cả thôi :))......chả bù với bộ nút original của Nintendo xài tận 1 năm :))

- Sau có ji ship vài bộ nút trên Dx với giá bèo, về tự thay =)....trước xem cách thay ở hàng mành học trộm đc skill này rùi :em17:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
sonchuaquy:Không phải khó ấn,nó vẫn bình thường như các nút khác nhưng phải đè xuống nó mới nhận được,có vài lúc ấn bình thường thì nó nhận
gameboy89:tui chưa thay nút nên không thể do nguyên do ấy được :D

Vậy bây giờ phải thay nguyên bộ ABXY à?
"lớp đệm cao su ở dưới đã mất độ đàn hồi do bấm quá nhiều"..hix...kiểu này chắc phải xoá band hero we":sorry[1]:

thế thì mình xin khẳng định là bạn phải đi thay đệm cao su cho nút ngay, vì chỗ nút A của bạn cao su quá nhão rồi

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ừhm, cái nút RL lờn rất dễ, trước khi chơi bạn phải thôi liên tục, thổi càng mạnh càng tốt, nếu mà thổi nhiều rồi mà vẫn lờn còn 1 cách là, gập ds lại, bấm liên tục nút RL càng nhiều càng tốt, trên 20 lần là oke, nhớ là phải nhanh nha :D

rokzeng

Nấm nhỏ
ừhm, cái nút RL lờn rất dễ, trước khi chơi bạn phải thôi liên tục, thổi càng mạnh càng tốt, nếu mà thổi nhiều rồi mà vẫn lờn còn 1 cách là, gập ds lại, bấm liên tục nút RL càng nhiều càng tốt, trên 20 lần là oke, nhớ là phải nhanh nha :D
Chắc không đó? Lỡ ấn nhanh, mạnh quá càng hư thì sao?

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
thật ra thì là do ăn mòn đó, kết cấu của nút L/R khó vô bụi lắm, cộng thêm 2 nút nhựa chắn lại nữa, bụi muốn vào cũng khó

gameboy89

V.I.P Member
Đúng như vậy nhưng cũng hok thể phủ nhận việc nếu tháo máy ra lau chùi nút L R sẽ giúp khi chơi game bấm nhạy hơn :)>- !

- Nút R của mih trước cũng bị 1 lần, thổi vài cái thì đc 1 lúc sau lại bị, tháo tung luôn miếng nhựa của nút L R ra lau chùi lắp vào ngon lành \m/ !

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
anh cứ tưởng gỡ ra là dễ à, gỡ ko biết kĩ thuật hư máy như chơi, nếu không có kinh nghiệm chơi trò thổi cho chắc ăn :D :em05:

bioibi24

Nấm nhỏ
Tốt nhất mang ra tiệm bảo người ta gỡ ra cho rồi xem nguyên nhân do đâu :rolleyes[1]: . Cái gì mà liên quan đến phần cứng nên để người có trình làm , mình ko biết gì động vào chỉ có tức thêm :D . Mà muốn tháo thì hình như mở tung máy ra mới được đúng ko @@ , hơi bị liều đấy .

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
làm gì ghê thế, chỉ cần mở nắp sau của DS ra là chạm được nút LR rồi :P

đoạn sau ráp lại cũng hay lắm đấy ;))

enfalala

Nấm nhỏ
Máy mình cũng bị tình trạng thế này, lên mạng họ bày cách sửa dễ lắm. Đưa cái nút vào môi rồi thổi phù phù vài phát là nó nhạy liền.

Vấn đề về nút di chuyển của DS lite

nút di chuyển của em nó không được nhậy . không hiểu là bị kẹt hay rách miếng cao su . Bác pro nào bik nó bị sao không vậy thanks các bác

B.Giovanni

Nấm bình thường
Bạn đã nói là bị kẹt hay rách miếng cao su thì câu sau phải hỏi là sửa thế nào chứ sao lại hỏi tiếp là bị làm sao =.=''
Nếu ở HN thì có thể đem ra số 3 hàng mành sửa

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN