DS Thảo Luận Pokemon Black & White

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
à ừhm, cũng qua khúc E4 rồi, nhưng hình như có cái hang động dùng dive xuống đó (giữa hồ nước), mê cùng lòng vòng, không biết trong đó có legend ko, mình đi hết rồi, khó kiếm hết item quá, với lại được 1 chút lại bị văng ra
Sao mình tới cái black city lại không có event gì thế nhỉ, có nghe nói bản black có event ở đó, mà mình tới đó chả có gì hết :-?
Còn cái hòn đảo ở giữa map, với cái khu vực ở trên núi phía tây-bắc làm sao tới đó được thế :-/

anminh

Nấm bình thường
em là mem đầu tiên thử nghiệm thành công kết nối dream world bằng giả lập desmume cho con Zurrugu của em nhưng em không biết rõ lắm về vụ bắt pokemon ở đây, bác nào vào rồi cho cái hướng dẫn giùm em cái:myemo0111:

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
em là mem đầu tiên thử nghiệm thành công kết nối dream world bằng giả lập desmume cho con Zurrugu của em nhưng em không biết rõ lắm về vụ bắt pokemon ở đây, bác nào vào rồi cho cái hướng dẫn giùm em cái:myemo0111:
vào web pokemon-gl ý , rồi vào dream world -> dream isle đi lung tung gặp pokemon thì chơi với nó mini game,nếu thắng thì coi như bắt được nó rồi , chỉ cần đi đến dream tree rồi gửi pokemon đó về thôi, mỗi ngày chỉ gởi về được 1 con,
gởi về rồi bạn vào game sync update thôi, sau đó vào high link bắt, có thể load save để chọn con có nature mong muốn hoặc shinny :myemo0111::myemo0111:

cho mình hỏi câu này hơi ngốc 1 tí :sorry[1]:
mình đang định mua 1 máy DS về để chơi game, nhưng ko biết pkm Black/White có chơi mượt trên DSlite ko, vậy bạn nào chơi rồi thì nói cho mình biết nhé, mình rất cảm ơn :rolleyes[1]:

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
cho mình hỏi câu này hơi ngốc 1 tí :sorry[1]:
mình đang định mua 1 máy DS về để chơi game, nhưng ko biết pkm Black/White có chơi mượt trên DSlite ko, vậy bạn nào chơi rồi thì nói cho mình biết nhé, mình rất cảm ơn :rolleyes[1]:
Đương nhiên , rất mượt là đằng khác:rolleyes[1]:

Các Bác cho em hỏi cái ngu ngu
Pokemon Black/White phát hành ở US chưa vậy?:myemo0111:
Không biết có ra bản phụ tụ hội cả hai Legendary như mấy bản trước không nhỉ?:bleh[1]::bleh[1]:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Không biết có ra bản phụ tụ hội cả hai Legendary như mấy bản trước không nhỉ?:bleh[1]::bleh[1]:
6/3 sẽ ra bản US nhé cậu, và còn nữa, cái đó ko phải là bản phụ, mà là bản thứ 3, nhớ nhé !!!!!! Theo như series game pokemon trước h thì có lẽ sẽ có, mặc dù h chưa có bất kì thông tin nào !!!

bản US ngày 6/3 sẽ có ah, mong quá :rolleyes[1]:
bản thứ 3 nghe đâu có tên là PKM-Gray =)), nhưng chắc là sẽ ra, truyền thống rồi mà :rolleyes[1]:

Mình muốn mua băng gốc game này, không biết forum mình có ai kinh doanh băng gốc pokemon hok nhỉ, muốn có cảm giác 1 lần dc chơi Pokemon gốc nó thế nào, với lại 200 h chơi game mà bỏ ra 35USD thì cũng không phải quá đáng

BubbleHead

Nấm bình thường
Mình muốn mua băng gốc game này, không biết forum mình có ai kinh doanh băng gốc pokemon hok nhỉ, muốn có cảm giác 1 lần dc chơi Pokemon gốc nó thế nào, với lại 200 h chơi game mà bỏ ra 35USD thì cũng không phải quá đáng
bạn lâu lắm ms vào forum nhỉ :) từ hồi mình ms vào forum đã thấy bạn r xP

boytoof198

Pokemon Master
mà Pokemon B&L hình như còn feature cho cả 3DS nữa đúng ko nhỉ :P. Cái C-gear ý :D, nó sẽ kết hợp vs StreetPass của 3DS đúng ko?

boytoof198

Pokemon Master
??? sao lại thế :| nó dc giới thiệu vs chức năng là trao đổi thông tin vs player khác khi đi ngang qua mà :| kết hợp vs StreetPass thì phải chuản chứ

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cái C-Gear là cái ở dưới màn hình cảm ứng đó, cái đó bật lên mới thấy được, hình như cái đó dùng để kết nối wifi, wireless thì phải
Mà tiện thể cho hỏi, cái mà kết nối giữa 2 máy ds với nhau mà không cần wifi gọi là cái gì ấy nhỉ, game nào cũng có hay sao :-?

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
cái C-Gear là cái ở dưới màn hình cảm ứng đó, cái đó bật lên mới thấy được, hình như cái đó dùng để kết nối wifi, wireless thì phải
Mà tiện thể cho hỏi, cái mà kết nối giữa 2 máy ds với nhau mà không cần wifi gọi là cái gì ấy nhỉ, game nào cũng có hay sao :-?
Chính là kết nối wireless đấy mà, một số game ko hỗ trợ cả wireless đâu, chơi 1 mình thôi =))=))

giúp vs

mình đang chơi bản eng path v7 trên NDS....(bản white nhá)
cho mình hỏi sau khi bắt xong đám seven bage j j đấy rồi làm j nữa....
sao mình chơi đến những chỗ như route 9....cái cầu Village Bridge với vài chỗ nữa...là màn hình đen kịt luôn...vẫn còn nhạc...nhưng đợi mãi mà k thấy nó sao cả...đành reset máy...chưa kịp save :((
à cho hỏi ké luôn...làm sao con FeeBas tiến hóa thành MiLoTic được....mình kiếm đc 1 bé shiny ở Route 1...mà chả hiểu max beautiful là cái j...
à mà cái friend code lấy ở đâu vậy ????
ai trả lời dùm mình nhá....pm y!M :nhocball_1993
hoặc trả lời đây cũng đc ha....thank
đây là file save....các bạn xem thử dùm mình
http://www.mediafire.com/?f46tqjomqb0najz

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN