Lord cool nhất của cả dòng Fire Emblem

Cửa hàng game Nintendo nShop

Lord bạn cho là mạnh ?

• Số thành viên bình chọn
    49

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Coi Nephenee nó thọc Ike như thọc 1 cái bị thịt :)), còn Elincia flying valkyrie mà cầm rune sword thì đúng là uber =))
btw FE 9 thì đương nhiên là vậy rồi, vì vậy qua FE 10 bọn đầu sỏ mới sửa chỉ số lại. Ike bây giờ ko còn là đối thủ mà Nephenee, Soren, Gatrie... (nói chung là những class thường) có thể giỡn mặt đc nữa. Cứ nhìn chênh lệch thông số ở bản 10 class 3 sẽ rõ. Bởi vậy mới nói FE 10 nó toàn focus vào những nhân vật chính, ko cho nhân vật phụ có cơ hội ngóc đầu lên

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
phải, bởi vậy nên FE 10 hệ thống skill quá là broken, cái nào cũng y chang như critical, chả kịp nhìn thấy effect thì đã chết toi cả rồi giồng như Deadeye, Stun,...

yanyee_tang123

Mistress of Ike
@ Randal : Ike bên FE9 còn...nhỏ nên hơi ....yếu :D
@ Edo : Có đâu. Bên FE10 thì Ike đã...lớn cho nên mới mạnh hơn chớ ko có vụ mà chú ý vào nv chính ko đâu [-( Thấy con Micaiah rốt cuộc cũng yếu xìu chớ gì đâu :">

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Ừ Micaiah yếu hơn Ike nhiều, nhưng vẫn thấy Zelgius và Sephiran mạnh nhất\m/
Ike mạnh hơn Micaiah là chuyện đương nhiên ko cần nói =.=" Mà đang nói tới Lord tự nhiên ở đâu ra cho Zelgius với Sephiran vào vậy ? Mà nhớ hồi đó cậu nói "thằng Sephiran yếu này yếu nọ" lắm mà 8->

Ike còn thua Shinon 1 bậc
Critical thì chắc chắn phải thắng thôi thế nói làm gì =.= Để xem 1 trận ko crit xem.

Bất chấp đã hết sức ép mà mình vẫn không có stats nào của nó là max cả.
Đừng có điên chứ. Mà hỏi thật cậu luyện nó chưa mà dám nói nó " ko stats nào là max đc " chứ ? Con nhỏ này có growth rate của Magic là 80% ; Luck 80% ; đến nổi Res là 90% . Nghĩ xem từ class 1 đến class 3 mà ko max nổi hết à ?

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Critical thì chắc chắn phải thắng thôi thế nói làm gì =.= Để xem 1 trận ko crit xem.
thua rồi tức huh, thèng Ike broken như thế thì ko crt thắng sao nổi, đừng bảo là crt ko tính nhá. Edo cũng nói, hit chỉ có 56%, Shinnon ko chỉ bắn trúng mà còn đánh crt. game đc tính thế này:

1/Có hit trúng hay ko
2/Sau đó mới tính có crt hay ko

có bao giờ thấy crt mà hụt chưa

Mấy trận có skill mới đỉnh cao, giả dụ như 2 trận này

http://www.youtube.com/watch?v=F70KpmlGhOI

http://www.youtube.com/watch?v=cZLY9FOWP98

đánh vậy mới là đánh chứ

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Hay ko = hên
Giỏi cả đời nhưng xui 1 lúc là die =))
Fire emblem 10 hax là điều tất yếu, vì nó vốn ko đc công bằng với 1 vài class
Micaiah tớ max đc 5 cái này, LUCK max ngay từ hồi class 2. Chỉ có speed là ko thể nào max nổi (STR và DEF chắc ko phải kể =)))

@Randal: có vài trận như 2 trueblade cầm bravesword duel xem cũng mát mắt lắm ;))

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Ừ có mấy trận mà thằng Ephraim của mình dù chỉ số đẹp như mơ nhưng cuối cùng gặp phải mấy thằng Swordmaster cầm Shamshir nên dù thằng kia còn có mấy máu nhưng lại crit cho thằng này chết luôn(Đã bị trọng thương vì một mình chơi cả map). Thằng Leaf cũng mấy lần bị tương tự.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
@ Randal : Trời ạ tức gì mà tức. Thằng Ike coi vậy thôi chứ cũng dễ defeat lắm chớ bộ. Def cũa nó chỉ có 32 khi max :em25: Bọn Reaver nhìu khi còn thắng nó dễ dàng : Str quá cao , Def ngang ngang với Ike, Hp cao hơn Ike, thậm chí sp còn cao đến nổi Ike còn ko double nổi :em20:

Có cái Trueblade fight này hay lắm. Vừa Astra vừa Brave Sword, lại có Adept , wrath và crit nhìu. Xem đã :">
[YOUTUBE]yyoi6qhM4II[/YOUTUBE]
Hi hi rốt cuộc Edward thắng :">

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Ike cầm Ragnell lên được 37 mà, nhưng nó có chết hay không thì chịu thôi. Mình chơi để nó ngồi nhà chỉ đạo là chính, chỉ có mấy bàn đầu thiếu quân nên đưa nó lên cho đủ chứ còn lại thì...

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Bọn Reaver nhìu khi còn thắng nó dễ dàng : Str quá cao , Def ngang ngang với Ike, Hp cao hơn Ike, thậm chí sp còn cao đến nổi Ike còn ko double nổi
em gái của tôi, lại nói bậy òi. Reaver cầm axe, Ike cầm sword

Sword > Axe.

khả năng hit trung coi bộ ko hơn 50 đâu

Trừ khi hard mode, có điều hard mode ko có reaver nào cả

yanyee_tang123

Mistress of Ike
em gái của tôi, lại nói bậy òi. Reaver cầm axe, Ike cầm sword

Sword > Axe.

khả năng hit trung coi bộ ko hơn 50 đâu

Trừ khi hard mode, có điều hard mode ko có reaver nào cả
Giời ạ anh trai của tôi ơi :-<

Đang nói đến vũ khí SS :"> Có nghĩa là Urvan vs Ragnell :-<

Cây Urvan nhìu khi có hit còn cao hơn ragnell. 120% thì phải (ko nhớ) Khả năng trúng cũng gần 78, độ miss ko cao đâu mà lo :-<

Giờ thử cho Ike đấu với bọn chúng xem. Boyd vs Ike chả hạn (max hết nhe). Cho Boyd đi trước thì anh Ike thua rồi còn gì :-<

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Điên à :-w
RÕ RÀNG CẬU VẪN CHƯA CHƠI XONG FE10 HOẶC CHƯA CHƠI :-< Urvan là Axe cấp SS . Mí bọn Reaver là class III của Warrior. Tất cả cả Class III đều xài đc SS. Thế mắc mớ gì bọn cầm Axe cấp 3 đó ko xài đc Urvan :-<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN