Lord cool nhất của cả dòng Fire Emblem

Cửa hàng game Nintendo nShop

Lord bạn cho là mạnh ?

• Số thành viên bình chọn
    49

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Chảnh ? Ngang tàng ? =)) [-( Ike đâu có chảnh đâu ta :">
Ike mà ko chảnh hả? Đọc cái đoạn hắn và Pelleas khẩu chiến chửa? Thằng Pelleas vì đất nước quyết tử để cản bước Ike. Tên Ike rõ ràng có thể hạ Pelleas chỉ bằng 1 cái búng tay mà còn mắng người ta là vua điên:bye2[1]:. Trước tinh thần Samurai cảm tử của người ta ko khen thì thôi còn đi lăng mạ người ta nữa, tự nhiên chơi đến khúc này hình tượng đối với Ike bay biến đi đâu hết:em25:. Đúng là bản chất Hero ngoài "villain" Zelgius ra khó kiếm đc người thứ 2.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Hờ hờ đúng rồi. Chỉ có khúc đó là chảnh chọe một tí :)) =)) Nhưng mà cái đoạn đối khẩu đó thằng Ike nói chuyện tính ra cũng hay :x
Thằng Pelleas có quyền gì mà cấm cản ng` ta. Rõ ràng Ike đang chiến đấu cho Begnion mà nó cứ theo bọn Begnion's Senate. Ike còn khuyên ngăn Micaiah đồng minh với Begnion đi mà ko chịu, ng` ta phải tấn công thôi chớ sao :no:
Pelleas cảm tử hả ? Thằng đó nhát như thỏ đế...

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Pelleas dù không phải là con của Ashnard, nhưng vẫn là hoàng tử của Daein. Daein đánh Begnion là đúng rồi còn gì. Thằng Ike biết trình độ thằng kia thế nào rồi, nó cũng tự nhận nó không giỏi choảng nhau rồi mà anh cứ khoe trình độ. Ike mạnh thật, nhưng anh mắc bệnh không nói nhiều không chịu được:))

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Pelleas dù không phải là con của Ashnard, nhưng vẫn là hoàng tử của Daein. Daein đánh Begnion là đúng rồi còn gì. Thằng Ike biết trình độ thằng kia thế nào rồi, nó cũng tự nhận nó không giỏi choảng nhau rồi mà anh cứ khoe trình độ. Ike mạnh thật, nhưng anh mắc bệnh không nói nhiều không chịu được:))
Thôi thôi, xin lỗi, xin lỗi cậu Dark Knight. Rõ ràng cậu ko biết cái gì mà cứ kêu ca thằng Ike bị này kia. Đọc cái conversation dưới đây rồi hiểu :

Ike: You’re King Pelleas? The son of Mad King Ashnard? I expected you to be…bigger.
Pelleas: You are the hero of Crimea, General Ike. You killed my father…
Ike: It was nothing personal. Your father had to be put down. Wait, are you shaking?
Pelleas: I’ve never killed anyone before… I’ve never even stood on a battlefield before today.
Ike: Then why did you come here? Do you want to die?
Pelleas: I do, but it won’t change anything… I promised Micaiah that I wouldn’t run from my destiny. General Ike, you may be able to take me down easily, but I will not run.
Ike: Just what Daein needs…another mad king. Let’s see if you’re as tough as your father.
Rõ ràng Ike chẳng show off giề cả. Lần sau biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe nha cậu Dark.
Về việc thằng Pelleas đánh nhau cho Daein thì cũng sai. Rõ ràng nó theo bọn Begnion's SENATE. BEGNION'S SENATE đấy. Bọn này vốn khét tiếng chuyên gia hối lộ quan chức, tham quyền lực. Ike khuyên ngăn Micaiah với Pelleas hãy theo Begnion đi ko chịu, phải ra tay mới nghe thôi :no:

The dark knight

Cái conversation đấy đọc từ lâu rồi, nào là "Do you want to die?", chưa kể còn nhục mạ nó là "mad king" rồi lại còn khích tướng nó là "as tough as your father". Có phải đây là lần đầu mình mới nghe đâu.

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Về việc thằng Pelleas đánh nhau cho Daein thì cũng sai. Rõ ràng nó theo bọn Begnion's SENATE. BEGNION'S SENATE đấy. Bọn này vốn khét tiếng chuyên gia hối lộ quan chức, tham quyền lực. Ike khuyên ngăn Micaiah với Pelleas hãy theo Begnion đi ko chịu, phải ra tay mới nghe thôi :no:
Đấy đấy, một minh chứng cho việc Randal nhận xét Micaiah hành động theo cảm tính (đàn bà mà =))). Daein sau khi bại trận Crimea, do nữ vương Elincia ko nhận tiếp quản nên giao Daein cho đế chế Begion quyền lực quản lí, Micaiah muốn giành độc lập cho Daein tất nhiên là ghét Begnion rồi. Và vì làm việc theo tình cảm mù mẫm nên cô này thà chết chứ ko theo phe Begnion mà theo bọn Senate cho dù biết là xấu, vì cô ta luôn muốn chống đối lại kẻ đang "đô hộ" đất nước mình. Cho dù nghe lời Ike mà đồng minh với Begnion dường như chưa đủ vì Micaiah muốn phá vỡ mọi ràng buộc đối với Begnion.

Pelleas cảm tử hả ? Thằng đó nhát như thỏ đế...
Nhút nhát cả đời, dũng cảm một lần nhưng đúng lúc cũng Hero lắm rồi :rolleyes[1]:. Lúc đó nếu là tiểu nhân thì Pelleas đà quỳ lạy xin tha mạng rồi, sau đó đâm lén Ike lúc nào mà chả đc =)). Tên này chịu bỏ mạng vì thủ lĩnh (Micaiah) cũng là đáng khen rồi, còn đỡ hơn là nó hàng thì Ike ko đc chút exp nào :)):))

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Cái conversation đấy đọc từ lâu rồi, nào là "Do you want to die?", chưa kể còn nhục mạ nó là "mad king" rồi lại còn khích tướng nó là "as tough as your father". Có phải đây là lần đầu mình mới nghe đâu.
Tại thằng Pelleas nói từ trước đến giờ cả đời của nó vẫn chưa đứng trên battle field lần nào có nghĩa là chưa hề có một tí battle skill nào cho nên hỏi "Do you want to die là đúng lắm rồi :)) Ike nói nó là Mad King mà là nhục mạ cái giề chứ. Rõ ràng nó (Đc ng` ta tưởng) là con của tên Ashnard cho nên Ike phải gọi nó là thế chứ. Theo tình huống này có nghĩa là con đc hưởng biệt danh nổi tiếng của cha \m/ Quá wise còn giề \m/ Còn câu cuối cùng "as tough as your father" là 1 câu kiểu ăn hiếp để làm cho đối phương sợ co rúm :beach[1]: Đi đánh lộn với nhau thì phải nói qua nói lại cho nó vui đấy chứ :rolleyes[1]:

Đấy đấy, một minh chứng cho việc Randal nhận xét Micaiah hành động theo cảm tính (đàn bà mà =))). Daein sau khi bại trận Crimea, do nữ vương Elincia ko nhận tiếp quản nên giao Daein cho đế chế Begion quyền lực quản lí, Micaiah muốn giành độc lập cho Daein tất nhiên là ghét Begnion rồi. Và vì làm việc theo tình cảm mù mẫm nên cô này thà chết chứ ko theo phe Begnion mà theo bọn Senate cho dù biết là xấu, vì cô ta luôn muốn chống đối lại kẻ đang "đô hộ" đất nước mình. Cho dù nghe lời Ike mà đồng minh với Begnion dường như chưa đủ vì Micaiah muốn phá vỡ mọi ràng buộc đối với Begnion.
Bọn Senate rõ ràng cũng là bọn quan cuả Begnion chớ đâu ra

Nếu mún thoát khỏi mối ràng buộc của bọn Senate thì nghe lời Ike theo nhóm Begnion của Sanaki rồi giết bọn Senate cũng chưa muộn mà. :beach[1]:
mà nhớ cho kĩ nhé. Bọn Senate của Begnion mới là bọn đô hộ Daein. Chớ Begnion thì đang cai trị bởi Sanaki ( Sanaki ko ác ý gì ) cho nên Begnion ko đô hộ bọn Daein. Bọn Senate là 1 tổ chức bọn quan của Begnion đc chỉ huy dưới tên Lekain (hay Sephiran giề đó). Tên Lekain thì vẫn vô tư đánh chiếm Daein, còn Sanaki thì ko hề hay hấn chuyện Lekain đánh Daein cho nên ...cũng vô tư. Mai mốt đến sau này Sanaki với tên Ike biết chuyện này cho nên Sanaki kêu tên Ike làm Commander ngăn cản chuyện này. Đại loại chuyện là như thế.

Nhút nhát cả đời, dũng cảm một lần nhưng đúng lúc cũng Hero lắm rồi :rolleyes[1]:. Lúc đó nếu là tiểu nhân thì Pelleas đà quỳ lạy xin tha mạng rồi, sau đó đâm lén Ike lúc nào mà chả đc =)). Tên này chịu bỏ mạng vì thủ lĩnh (Micaiah) cũng là đáng khen rồi, còn đỡ hơn là nó hàng thì Ike ko đc chút exp nào :)):))
Lol chế một chút : Thằng Pelleas vốn là Mage nên Str rất thấp mà Ike hiện giờ lại đc Def +5 (Ragnell). Cho Wishblade hay Baselard để đâm vô tư lun đó :beach[1]:
Ike nếu luyện kĩ đến chap đó thì level 20 lun rồi còn giề. Ko cần EXP nữa :))

The dark knight

Đừng đùa, bạn:rolleyes[1]:Mình có ép chỉ số đấy, Pelleas hình như max Str là 23, cầm Wishblade công 55. Ike cầm Ragnell có Def=0+5=5=>Mất 50 máu. 2 nhát là chào bạn nhé:bye2[1]:, mình đã ép chỉ số một lần và thành công. Ike đánh miss thằng kia mới vui chớ:yahoo[1]::beach[1]:

The dark knight

Nói chung nếu chơi DS rồi thì chọn My Unit, nếu chơi Wii và Gamecube là Ike, còn nếu chơi Snes rồi thì chọn Celice. Đấy là theo mình thôi, càng ngày càng tốt lên.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Đừng đùa, bạn:rolleyes[1]:Mình có ép chỉ số đấy, Pelleas hình như max Str là 23, cầm Wishblade công 55. Ike cầm Ragnell có Def=0+5=5=>Mất 50 máu. 2 nhát là chào bạn nhé:bye2[1]:, mình đã ép chỉ số một lần và thành công. Ike đánh miss thằng kia mới vui chớ:yahoo[1]::beach[1]:
Đừng có ngốc, bạn :rolleyes[1]: Max Str của thằng Pelleas ở Class Dark Sage chỉ có 15 ( Thằng Pelleas lúc này chưa đc Recruit nên chưa thể change class lên Archsage. ) Cộng thêm Wishblade Mt là 22 , baselard là 18. Damage tự cộng. Còn Ike Defense có 0 thôi hả ? Bạn hiền của mình có khùng ko ? :bee: Bạn nên nhớ thằng Ike hiện giờ có Def kinh khủng gần nhất cái Greil Merc. (Def cao gần bằng thằng Gatrie, Gatrie là một General ) lun đấy. Mà Max Def của nó là 26 cộng thêm Ragnell là 31 rồi còn gì :rolleyes[1]: Vì dụ bi giờ thằng Pelleas cho nó cái Wishblade đăm đăm chơi thì Ike chỉ mất chững chạc có... 6 Hp ! Thế mà cậu tính đâu ra tới 55 coi bộ phục cậu ghê đó :bee: Còn việc thằng Ike giết Pelleas trong một turn là 1 điều bình thường. Ike có speed 30 còn tên kia speed 24 - speed cách nhau đến 6 thì Ike hoàn toàn có thể double thằng Pelleas. Mà đã vậy Def max của nó chỉ có 17, str Ike 27+Ragnell thì : 27 +18 = 45. Mà Hp của thằng Pelleas chỉ có...40 ! Chả phải Ike có thể giết nó trong một búng tay sao ? :bye2[1]: Ike mà miss nhát này thì có speed cao vẫn có thể double nó nhát sau :beach[1]: Mà Ike miss 1 ai đó là một điều hiếm thấy, bởi vì skill của Ike rất cao. Nói chi đến thằng Pelleas avoid thấp thế này mà né nổi hả ? Mà thằng Pelleas giỏi ghê ta, đc cầm cả Lance SS và Knife SS vẫn chưa giết đc Ike :)) :)) Họa chăng trong FE xuất hiện vũ khí SSSSS thì Pelleas mới có cơ hội kill Ike trong 1 nhát =)) =))

Còn bây giờ Pelleas sẽ ko cầm Wishblade hay Baselard nữa. Cho nó cầm phép Dark lun đấy. Giờ thì Max Magic của nó là 26, cộng thêm một phép Dark cấp S là Verrine ( Nên nhớ thằng Pelleas đang ở Class 2 nhé, ko đc phép cầm phép Dark SS đâu :no: ) Phép này khá mạnh nha. Magic của Pel + sức đánh của cuốn đó thì ra 38. Res Ike hơi cùi chút (15 nhưng ko sao). Dù thế vẫn sống đc :)) 38-15 = 23 hp L-) Vẫn còn một nửa cây máu bạn nhá :-" Giờ cho Pelleas biết cầm Balberith (SS) lun đấy. Damage là 26 và cũng ko giết đc Ike L-)

Cả 2 lập luận dẫn đến cùng 1 kết quả : Pelleas dù có bao nhiu cơ hội đi nữa vẫn ko tiêu diệt đc thằng này :)) Cậu Black Knight còn giề để nói ko ? Mà khuyên cậu đừng cãi nữa kẻo tớ "sởng" thêm cho vài câu đấy.

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Chả hiểu 2 cậu bàn tán cả đống làm gì nữa. Hồi tớ chơi Ike toàn cho đứng hậu phương giữ đồ =)). Còn thằng Pelleas ấy hả, Nephenee thọc wrath 1 cái là về với đất mẹ lun chả cần tha làm gì :))

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Ike Sup A với Oscar
Oscar sup B với Kieran

đủ rồi, ko cần thêm ai nữa

chơi lại trial map bên FE 9, phần 3. Cả đám Tibarn, Nasir, Keran, Ike, Oscar, Volke. Lần lượt:

Kieran ra đi đầu tiên, Volke cầm cự đc thêm 3 turns, Nasir đến turn 19 tử trận, Tibarn bị bắn tỉa ở turn 22....

Còn lại Ike sup A với Oscar. Oscar do bị giới hạn vũ khí nên sau 27 turn đã trở thành cái gối để bị dập (có điều tránh giỏi kinh khủng, và nhất là, ko chết), một mình Ike với Ragnell (unlimited, đồ may mắn) đã làm sạch trial map đó sau 30 turn bị bao vậy.

Cuối cùng: last man standing: Oscar and Ike

The dark knight

Đã nói là luyện ép, mình không nhớ Ike có starter Def là bao nhiêu nhưng nếu muốn đến khi max level mà Ike không một lần tăng chỉ số thì mình làm ngon. Tính ra 55 là có cộng cả đấy, bây giờ bạn lấy max của nó thì nói làm gì? Nói như vậy mình cho 2 đứa đấu với nhau, một thằng cầm đồ siêu khủng rồi max mọi chỉ số, thằng kia cầm đồ kém nhất có thể với lại chỉ số starter, xong rồi đánh nhau và thằng kia chết trong 1 nhát, bảo:"Trời ơi, mạnh quá, vô địch quá, thằng này búng tay phát thằng kia chết ngay, thằng kia có critical thì vẫn chẳng làm sao cả". Thế có vô lý không? Bạn tính max như thế thì mất có 6 máu là đúng rồi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN