Lord cool nhất của cả dòng Fire Emblem

Cửa hàng game Nintendo nShop

Lord bạn cho là mạnh ?

• Số thành viên bình chọn
    49

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Bỏ phiếu trắng.
Lí do: xưa nay trong các game dàn trận tớ chơi, lính luôn luôn mạnh hơn tướng.:beach[1]:
Tướng chỉ dùng để chiếm thành và thu phục nhân vật. Trừ 1 số trường hợp bắt buộc phải dùng tướng thì mới lôi ra.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
^
Trời, cảm ơn cậu đã nói ra những lời lẽ thánh thần này nha :em26:

Marth: Thư sinh thấy ghét
Alm: nghe tên mất cảm tình
Cellica: mặt xấu
Sigurd: chết sớm rứa
Celice: khuôn mặt cứ như con gái
Leaf: lạc loài (tóc nâu)
Roy: gã này làm = rơm
Eliwood: trộm con ngựa của ai thế
Hector: có khác gì general xài kiếm với búa đâu
Ephraim + Erika: xài thánh khí quái gì mà cứ như đồ iron
Ike: làm thế nào mà trong 3 năm từ 1 thèng nhóc thành 1 tên đô vật thế?

Ko vote cho ai cả :))
Lyndis và Micaiah đâu sao ko nói lun ? :))
Nói quá, Ike ko cỡ bọn đô vật trâu bò đó đâu :beach[1]: Nói chính xác Ike cỡ thằng Cloud thôi :> Nhìn thử Zelgius xem như thế mới giống đô vật gia đó (Nhưng đc vẻ đẹp lãng tử + bận áo giáp kín cả ng` cho nên ko ra vẻ "trâu bò" ) :)) Mà đôi khi bọn con zai ko có thân hình rắn chắc giống như Marth, Roy, Eliwood,etc thì trong ốm yếu, ẻo lả lắm :beach[1]: Bọn FE fan con gái hiếm đứa thích mý thằng đó lắm =))

Erika+Ephraim : Thật ra tớ thấy 2 anh em này cũng mạnh chứ đâu đến nổi yếu. COn Eirika bị Def và res hơi yếu, chớ Str và speed cũng mạnh. Ephraim thì rất mạnh ở Str, Speed và Def, thằng này cũng đc việc.
Cách nhận xét Leaf, và Celice của cậu tớ sẽ cho 100 điểm :beach[1]:
Mà "thư sinh" nghĩa là gì thế ? :">
@Randal:
Marth: Công nhận
Alm: Yếu
Cecilia: Yếu hơn
Sigurd: Không có khả năng giữ vợ:))
Celice: Thằng này đẹp trai ra phết mà, mạnh nữa. Nhưng không khôn lắm
Leaf: Đẹp trai, mỗi tội yếu
Roy: Chiến binh bù nhìn gỗ cầm kiếm rơm, thế mới đúng
Eliwood: Cưỡi ngựa như không biết cưỡi
Lyn: Sắc đẹp dụ dỗ được ai?
Hector: Vận tốc nhanh như sên
Eirikia: Đánh Demon King khi level 13, mất 5 máu
Ephraim: Đánh nhau trên lưng ngựa rõ thô
Ike: Chắc tham gia khóa thể hình cấp tốc
@Lyn :Ơ thế hồi trước nghe ai nói rằng rất thích Lyndis đây mà ;)) Đã vậy trong bài poll còn thế này nữa chứ :

Sặc, topic hay ghê=))
Fan ruột FE đây, bầu cho ai chắc mọi người phải biết rồi
DĨ NHIÊN LÀ LYNDIS, CÔNG CHÚA FE XINH ĐẸP NHẤT CÒN GÌ!!!\m/\m/
@Roy : Nói hơi quá. Đừng thấy cậu Randal nói xấu nó rồi làm tới, hùa theo. Tớ ko thích nó thật nhưng đây ko phải là topic thi nói xấu bọn Lord. Giữ lịch sự nhé (như tớ đã ghi trên bài đầu tiên còn gì). Cái trò hùa theo ng` khác nói xấu ko hay đâu.
@Eliwood : Thì nó vẫn cưỡi đc ngựa đó thôi.
@Hector : Có Def và tấn công cao mà speed thấp cũng ko sao. Chơi Pokemon chắc biết Dialga chứ ?
Eirika+Ephraim : Chắc cậu chưa luyện 2 đứa kĩ nên mới nói thế.
@Ike : Khóa thể hình cấp tốc giề. Như vậy là fit chớ ko đến nổi như Zelgius đâu . :beach[1]:

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
trời ơi cái gì mà Eirika với Ephraim cầm divine weapon mà giống đồ iron mình đọc suýt té ghế ...
Tớ ko xài lord (Eirika, Ephraim) là do thói quen chứ cứ thử tự tạo Arena mà đấu thử xem. 2 anh em đó luyện đến nơi đến chốn + support thích hợp là càn quét như những cỗ máy chém nhớ :spiteful[1]:

Roy = ROFL =))

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
@Yan: mình vì mún tôn trọng phụ nữ thôi, mún nói thì nói lun
Lyn: mười mấy tuổi mà yêu đương cái gì, dẹp
Micaiah: làm việc theo cảm tính, bỏ.

Thư sinh: hình ảnh của bọn mọt sách

Ở đây ko ai nói xấu lord cả, chỉ là khuyết điểm của họ thôi, sự thật mất lòng....hahaa

@Edo: mình ko nói sức mạnh của weapon, mà là animation của nó, Eliwood, hector, Lyn, Roy, Ike....đều có animation đặc biệt của weapon, còn 2 tên kia thì cầm đồ iron hay divine weapon có khác gì đâu, đừng bảo nó khác ở chỗ biết...phát sáng nhá

P/S all: mình đóng vai người xấu mới có 1 post mà cả Yan lẫn Edo đều dính bẫy. Not bad...not bad at all...

The dark knight

Leader of the Sable's Order
@yan: Thằng Roy chỉ mạnh khi cầm Sealed Sword thôi, ai đời bàn cuối mới promote, chỉ số muốn cao phải dùng đồ cộng cho, thế thì nói yếu là sai à?
Nhận xét của cậu về Celice và Leaf nghe giống nói xấu hơn là nhận xét của mình.
@Randal: Ơ con Lyn chỉ yêu khi support thôi chứ, nếu không thì có sao đâu?

yanyee_tang123

Mistress of Ike
@Yan: mình vì mún tôn trọng phụ nữ thôi, mún nói thì nói lun
Lyn: mười mấy tuổi mà yêu đương cái gì, dẹp
Micaiah: làm việc theo cảm tính, bỏ.

Thư sinh: hình ảnh của bọn mọt sách

P/S all: mình đóng vai người xấu mới có 1 post mà cả Yan lẫn Edo đều dính bẫy. Not bad...not bad at all...
@Lyndis : Thằng Marth hình như 16 tuổi, Sheeda 14. 2 đứa yêu nhau từ lúc nào ko biết mà 1 năm sau đã lấy nhau rùi :em22:
À mà thôi có sao đâu. Hồi đó phụ nữ ở VN chừng 14, 15 tuổi là bắt đầu đi lấy chồng đc rồi :spiteful[1]: Vả lại có gì đâu, Lord của FE hiếm gì mấy đứa mới 10 mấy tuổi đã cưới nhau. Chỉ có Ike ngoan ngoãn nhất đến 20 mấy còn chưa biết yêu đó nha

@Micaiah : Cảm tính là...gì vậy ? :em04: Chả hiểu sao các cậu nói tiếng V tới đâu là tớ lại hỏi tới đó nhỉ ? :em13:

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
@Lyndis : Thằng Marth hình như 16 tuổi, Sheeda 14. 2 đứa yêu nhau từ lúc nào ko biết mà 1 năm sau đã lấy nhau rùi :em22:
À mà thôi có sao đâu. Hồi đó phụ nữ ở VN chừng 14, 15 tuổi là bắt đầu đi lấy chồng đc rồi :spiteful[1]: Vả lại có gì đâu, Lord của FE hiếm gì mấy đứa mới 10 mấy tuổi đã cưới nhau. Chỉ có Ike ngoan ngoãn nhất đến 20 mấy còn chưa biết yêu đó nha
Phải làm theo tự nhiên mới là chân nhân :spiteful[1]:. Một khi đã đủ chín chắn rồi thì Courtship & Marriage chỉ là chuyện sớm muộn:rolleyes[1]:. Chứ như tên Ike ai mê nổi, kể cả em của hắn cũng ở giá suốt đời kià :)):))

@Micaiah : Cảm tính là...gì vậy ? :em04: Chả hiểu sao các cậu nói tiếng V tới đâu là tớ lại hỏi tới đó nhỉ ? :em13:
Đại khái là hay hành động đựa trên tình cảm mù mẫm và thiếu lí trí ấy. Cái này chỉ huy nữ nào mà chả bị (vd: Eirika, Lyndis...)

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Phải làm theo tự nhiên mới là chân nhân :spiteful[1]:. Chứ như tên Ike ai mê nổi, kể cả em của hắn cũng ở giá suốt đời kià :)):))
Có đâu, con bé đó cũng chịu chơi lắm. Hình nhỏ hơn Ike chừng 2 tuổi, nếu 3 năm sau thì chừng 18 tuổi. 18 tuổi đi cưới chồng (với thằng Boyd ) thì hơi bị hư hỏng chứ =((
Chứ như tên Ike ai mê nổi
Có nghĩa là Ike ko mê ai nổi hay ngược lại ? :em04:

The dark knight

-"Cảm tính" đúng ra nó là "cảm tình", cách viết nào cũng được, ý đại khái nó là theo tình cảm, để tình cảm sai khiến ký trí(Tức là đầu óc ấy)
-Ừ đúng không mấy ai mê nổi Ike
-Marth và Sheeda tưởng bằng tuổi nhau chứ, khoảng 15, 16 gì đấy.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
-Ừ đúng không mấy ai mê nổi Ike
Xì, Ike là Lord đc nhiều người thích nhất trong FE đó chứ :beach[1]:
Thằng Marth nổi tiếng gần hết cả cái FE kìa thế mà chả ma nào thèm kìa. Mấy bọn con gái còn bảo "Every characters with blue-haired are cool except Marth and Pelleas". Cái này ai chịu để ý mấy cái gossip forum thì mới biết đc :))

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Xì, Ike là Lord đc nhiều người thích nhất trong FE đó chứ :beach[1]:
Thằng Marth nổi tiếng gần hết cả cái FE kìa thế mà chả ma nào thèm kìa. Mấy bọn con gái còn bảo "Every characters with blue-haired are cool except Marth and Pelleas". Cái này ai chịu để ý mấy cái gossip forum thì mới biết đc :))
Mình nhớ là mình viết có sai chính tả đâu mà sao người khác lại cứ hiểu sai thế nhỉ :em35:. Ý mình là các cô nữ chiến binh trong trò chơi chả ai mê nổi tên Ike vì quá "chảnh" và ngang tàng :P. Còn cậu Marth nhà ta ngay từ đầu đã đc công chúa nước láng giềng ái mộ còn gì :spiteful[1]:. Ba cái gossip forum thì đúng nghĩa là "gossip" nói làm gì nữa:)). Người chơi ai mà chả thích Ike - Lord có các chỉ số, growth rate, skill đều thuộc loại khủng nhất trong lịch sử FE, lại còn class 3 nữa chứ. Mà cái này mình nghĩ là chuyện bình thường vì Ike là nhân vật của thế hệ FE mới nhất thì tất nhiên phải mạnh mẽ và tân tiến hơn các Lord trước rồi.

The dark knight

Đang nói trong game mà sao yan cứ bảo ngoài đời, công nhận nếu tính trong game thì Ike rất mạnh, các chỉ số thuộc hàng khủng nhất(Hình như mỗi HP là kém bọn Celice và Leaf), nhưng mà trong game thì có ai thích đâu?

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Ý mình là các cô nữ chiến binh trong trò chơi chả ai mê nổi tên Ike vì quá "chảnh" và ngang tàng :P. Còn cậu Marth nhà ta ngay từ đầu đã đc công chúa nước láng giềng ái mộ còn gì :spiteful[1]:.
Chảnh ? Ngang tàng ? =)) [-( Ike đâu có chảnh đâu ta :"> Mà nói về mặt ngang tàng thì...Ike hiền lành :beach[1]: Nói đùa thôi đúng là tớ thấy thằng Ike hơi ác thật nhưng mà ko phải đến nổi quá kinh khủng đâu :emot-sissies:
Đương nhiên là thằng Marth phải đc 1 ng` ái mộ rồi. IS dạng như là : Marth là nhân vật tiêu biểu nhất của FE thì phải có một con ghệ đấy chứ =))
Ai bảo trong game ko ai thích thằng Ike.con Aimee đó, kua người ta dữ quá đến nổi trong bản đầu thằng Ike gặp Aimee là phải chạy ngay vì sợ đấy chứ =))

Đang nói trong game mà sao yan cứ bảo ngoài đời, công nhận nếu tính trong game thì Ike rất mạnh, các chỉ số thuộc hàng khủng nhất(Hình như mỗi HP là kém bọn Celice và Leaf), nhưng mà trong game thì có ai thích đâu?
Đừng có nói bự. Ike có độ max hp là 100 phần zăm đó :beach[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN