[GBA] Thảo luận Pokémon Fire red & Leaf green

Cửa hàng game Nintendo nShop

hieu

Nấm nhỏ
Trong Fire Red thì Eevee làm sao tiến hóa thành Espeon được. Muốn nó tiến hóa chỉ có 1 cách : Trade con Eevee từ FireRed sang Emerald luyện ở Emerald nó sẽ tiến hóa được thành Espeon, tiến hóa xong bạn Trade lại Fire Red là xong.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Sai rồi I-|
Chỉ có ở Ruby/Sapphire mới ko tiến hóa dc
Còn Fr/LG Espeon tiến hóa dc như thường

hình như trên fr/lg fải cho eevee happiness và tiến hóa ban ngày nhưng trong FR/LG đâu có ngày đêm >"<. 1 điều nữa là để được happiness thì fải làm sao?? cám ơn trước

espeon

V.I.P Member
Emerald, Ruby, Sapphire có ngày đêm, chẳng qua trời ko tối đi thôi :D Xem giờ bằng cái đồng hồ ở trong phòng của mình á, AM PM hẳn hoi

mình muốn hỏi cách lấy Ruby Plate,trong hướng dẫn ghi là đánh hai thằng rocket ở chỗ Mt.Ember sẽ có hang lộ ra nhưng mình nói chuyện với tụi nó thì chả thấy fight gì cả.
thêm nữa chơi giả lập có dùng cheat được ko vậy.

espeon

V.I.P Member
Thật ra ở VN thì chỉ có Giả Lập với cheat đc :D

Bạn thử post lời nói của 2 thằng Rocket đó xem nào :D sorry đoạn này ko nhớ lắm :-"

Vegeta0905

Nấm nhỏ
mình muốn hỏi cách lấy Ruby Plate,trong hướng dẫn ghi là đánh hai thằng rocket ở chỗ Mt.Ember sẽ có hang lộ ra nhưng mình nói chuyện với tụi nó thì chả thấy fight gì cả.
thêm nữa chơi giả lập có dùng cheat được ko vậy.
Trước hết bạn phải cho mọi người biết là bạn đã lấy Nationdex chưa đã chứ :| (bắt 60 con pokemon rồi về gặp ông Oak). Nếu chưa lấy thì chúng nó sẽ không đánh nhau và cái hang sẽ không mở để bạn lấy cái Ruby Plate đâu.

vậy chứ chơi bản nào, tại emeral cũng đâu có ngày đêm, đừng nói chơi bằng NDS nha, mình k có máy đó ^^
emerald có chia ngày đêm (coi theo giờ chứ ko phải nhìn mức độ sáng tối của màn hình) đó cũng giải thik lí do vì sao có sự lên xuống của thủy triều (ở đâu thì bít rồi ha ^^)

cho hỏi cách lấy old armber thế nào với, lấy nó để cho ra con Aerodactyl ý,mình lấy 1 lần rồi nhưng quên mất chỗ,ai biết chỉ với.

ptanhkhoa

V.I.P Member
Ở viện bảo tàng ở thành phố Pewer City đó. Dùng cut cắt cái cây để đi vào cửa sau viện bảo tàng. Ở góc căn phòng sẽ có người đưa cho mình cái old amber. Sau đó đến hòn đảo Cinnabar Island sẽ có cái máy phục hồi viên hóa thach đó thành con Aerodactyl :)

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Ê, cho hỏi mọi người là trong bản này 2 cái Leftovers tìm ở đâu vậy ? Thằng bạn tôi bảo là ở Route 12 và Route 16 nhưng sao tôi tìm lòi mắt cả 2 cái Route trên mà không thấy ???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN