[GBA] Thảo luận Pokémon Fire red & Leaf green

Cửa hàng game Nintendo nShop

hieu

Nấm nhỏ
Đánh xong tứ đại thiên vương rồi làm gì nữa.mà làm sao để lên được đảo 4-7.
Chơi pokemon fire red.
Mà có ai đã chơi xong cái này rùi cho em xin nick chat để hỏi thêm cái ^^.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Đã nói là đừng hỏi vấn đề về game riêng ở Topic giải đáp cơ mà :
+ Muốn lên đảo 4-7
+ Bắt đủ 60 con pokemon
+ Về nói chuyện với tiến sĩ
+ Cho cái vé
+ Hết

hieu

Nấm nhỏ
ah vậy sorry!cho hỏi cái này nữa thui.cái cheat để bắt mew ở đâu thế.Bắt xong mewtwo rồi làm gì nữa .làm sao để tìm dc nugia và 1 câu cuối cùng trong fire red có DIOXIT ko vậy.Hết

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Ở FireRed hay LeafGreen đều kô có Mew. Bắt xong Mewtwo thì hoàn thành pokedex. Tìm Lugia hả, khổ quá, đã có rất nhiều người hỏi rồi, bạn tìm lại đi. Làm gì có DIOXIT hả bạn, chỉ có DEOXYS thôi, con này ở FireRed có.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Muốn bắt Deoxys thì chỉ có Hack thui, chứ nó ở Birth Island mình đâu có tới được, hình như là cần cái Old Sea Map hay seo ấy.
Vớ vẩn, Old Sea Map là để bắt Mew, còn muốn bắt Deoxys thì phải có Aurura Ticket cơ mờ. Tớ có đủ bộ Deoxys, Ho-oh, Lugia, Mew, Latias, Latios, ... tất cả các pokemon Event. Có ai thích kô tớ cho. Có điều ... chờ năm sau tui về :D

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Chỉ có một cách và chỉ một cách thôi. Anh chỉ có thể lấy cái vé đó ở các cái lễ vận hội Nintendo Event thường được tổ chức ở Mỹ hoặc Nhật. Em đang ở Mỹ nên mới tóm được các con đó.

Vớ vẩn, Old Sea Map là để bắt Mew, còn muốn bắt Deoxys thì phải có Aurura Ticket cơ mờ. Tớ có đủ bộ Deoxys, Ho-oh, Lugia, Mew, Latias, Latios, ... tất cả các pokemon Event. Có ai thích kô tớ cho. Có điều ... chờ năm sau tui về
Mắc gì mà vớ vẩn, tui đã bảo là hình như thui mà, sai thì thui việc gì phải nói như vậy

Hỏi Về Pokemon LeafGreen

Mình chơi bản leaf green trên máy GBA SP ko chơi trên giả lập , vâyk mình có lên được Island 8 va 9 để bắt Ho oh , Lugia và Deoxys được ko???:em04: chỉ dùm em với ! Thank các pác trước :em36:

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Nếu chơi trên GBA thì có 2 cách để đến Island 8 + 9 :
- Bạn đặt mua 1 cái GameShark bên nước ngoài
- Sang các lễ hội Nintendo Event thường dc tổ chức ở Mỹ hoặc Nhật, người ta sẽ download vé để lên Island 8,9 qua đường Mystery Gift, hết.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
có hai đảo phụ ở bên ngoài cơ mà :
Đảo 8 thì nằm giữa đảo 4 và đảo 5 (Navel Rock) đến = Mystic Ticket
Đảo 9 nằm dưới đảo 7 (Birth Island) đến = Aurora Ticket
Hai đảo này phải có vé mới đến dc, hơn nữa bình thường nếu kô có vé để đến thì mọi người sẽ kô thấy 2 đảo ấy trong bản đồ.

có hai đảo phụ ở bên ngoài cơ mà :
Đảo 8 thì nằm giữa đảo 4 và đảo 5 (Navel Rock) đến = Mystic Ticket
Đảo 9 nằm dưới đảo 7 (Birth Island) đến = Aurora Ticket
Hai đảo này phải có vé mới đến dc, hơn nữa bình thường nếu kô có vé để đến thì mọi người sẽ kô thấy 2 đảo ấy trong bản đồ.
he'
cá oi mua cái Sc rùi cheat đi :em36:
muốn bắt con gì trên đó nào

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN