[GBA] Thảo luận Pokémon Fire red & Leaf green

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ultimate

Nấm nhỏ
Là một loại virus giúp pokemon bị nhiễm phát triển mạnh hơn bình thường và có thể lây lan sang các pokemon khác cùng team.

Nhưng tỉ lệ gặp Pokerus là rất nhỏ :D
Làm gì có chuyện mạnh hơn,chỉ có nhanh hơn thôi,nói thế nhiều người hiểu lầm lắm:cc_surrender[1]:.Tạm hiểu là gấp đôi EV nhận được,nếu mà cho vào PC thì lây cho tất cả pkm trong box,khiến chúng cũng dc nhận gấp đôi EV.Vì thế cái này cũng như Shiny,chỉ oai thui chứ cũng chẳng cần thiết lắm :sleep[1]:

Trc giờ gặp 5 con Shiny mà chưa gặp Pokerus phát nào ~:>,mà có khi gặp rồi mà không biết :))

espeon

V.I.P Member
"phát triển mạnh hơn" nó khác "mạnh hơn" :<

Còn nói "gấp đôi EV" với "Shiny" thì newbie còn khó hiểu hơn, kia là mình giản lược tối đa để ai cũng hiểu :D

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Cho hỏi mấy câu, chơi Leaf Green hạ gục Elite Four với Champion rồi nhưng mà sau khi chơi xong, nó save vào nhưng lại không chơi được tiếp, khi muốn chơi tiếp thì nó bắt chơi lại từ đầu. Bọn bạn chơi xong mà bọn nó vẫn đánh được tiếp, còn bắt hết Pokemon rồi mà mình cứ lẹt đẹt mãi...

Ashera

Nấm bình thường
tại cậu chỉnh không đúng save file của giả lập gba, phải chỉnh save file kiểu 512k mới được, thôi chịu khó chỉnh lại như thế rồi chơi lại từ đầu đi, bây h chỉnh không được đâu.

The dark knight

Leader of the Sable's Order
tại cậu chỉnh không đúng save file của giả lập gba, phải chỉnh save file kiểu 512k mới được, thôi chịu khó chỉnh lại như thế rồi chơi lại từ đầu đi, bây h chỉnh không được đâu.
Chỉnh xong rồi chơi lại từ đầu thì thà chơi game khác còn hơn:myemo0110:
Dù sao cũng thanks. Nhưng chỉnh ở đâu mới được chứ?

toefl

Nấm nhỏ
Ủa. có phải chơi lại từ đầu đâu nhỉ, cứ load chỗ gần nhất, rồi chỉnh lại save type, sau đó save lần nữa vẫn được mà :-?
btw, cách chỉnh save type: Vô Option/Emulator/Save type/..128.. OK!

cho mình hỏi làm sao để tiến hoá lên dragonite vậy các bạn?
mình đánh xong E4 và đang đi trên đảo 4 5 6 7, sao mình kô thể vào được hang của mewtow?
hòn đá đến từ vũ trụ (tên tiếng anh quên mất rồi) của mình mất đâu rồi kô thấy? vậy có sao kô?
làm sao để trade pokemon khi chơi trên pc các bạn?
mình chơi pokemon từ hồi nhỏ ma do kô biết save nên kô thể chơi tiếp phần sau được nên bây giờ đang chơi lại :rolleyes[1]:.Mong các bạn chỉ dùm mình.

cho mình hỏi làm sao để tiến hoá lên dragonite vậy các bạn?
mình đánh xong E4 và đang đi trên đảo 4 5 6 7, sao mình kô thể vào được hang của mewtow?
hòn đá đến từ vũ trụ (tên tiếng anh quên mất rồi) của mình mất đâu rồi kô thấy? vậy có sao kô?
làm sao để trade pokemon khi chơi trên pc các bạn?
mình chơi pokemon từ hồi nhỏ ma do kô biết save nên kô thể chơi tiếp phần sau được nên bây giờ đang chơi lại :rolleyes[1]:.Mong các bạn chỉ dùm mình.
dragonite bắt được ở trong safari zone là dratini train nó đi là lên được nhưng lv cao phết mới tiến hóa được 60 thì phải quên rồi.
muốn bắt meo2 thì phải đi hết các đảo về đảo 1 đưa viên ngọc cho ông đứng cạnh cái máy đảo 1 là đựoc vào hang.

nhân đây cho hỏi các bro luôn : trong FR /LG pokemon nào mạnh vậy. mình chơi toàn nuôi mấy con quen rồi giờ nhàm muốn nuôi mới mà k biết chọn con nào.

Abra, hunter thì phải trade mới tiến hóa được cấp 3 mà mình thì chơi giả lập trên điện thoại k trade được nên k nuôi đc :( hiz.

Pidgey , machop ,golem thì k tiến hóa đựoc 3 cấp luôn thì phải ???

hầu hết chỉ chơi , Gyrados, Victreeb , Nidoking, Kingler , 3 con chim thần , Aerodactyl ,Dragonite , Mewtwo

các bác chỉ em chơi lại thì nên chơi con nào mới ngoài mấy con trên với

dragonite lv 55 la tiến hóa gòi bạn nhé....:D
pidgey lv 18 hay 19 gi ay tien hoa cap 2...lv 36 tien hoa cáp 3
machop và golem thì trade
hồi đó có mua cuốn pokedex của nhà xuất bản kim đồng hay sao ấy...trong do có ghi tường tận lun...:D
mà pokemon bắt được bên fire red cũng ít thật....:D

mạnh thì nhiều lắm :em17: lavitar tiến hóa cấp 3 cũng mạnh này, ra 1 cái là có skill bão cát luôn (tên tiếng anh của nó là gì thì quên mất rồi); Arcanine; Lapras;crobat cũng khá speed cao(mình ko nhớ là liệu ở rf có lên được từ golbat khi đạt đủ 200 happiness ko) mấy con tiến hóa ra từ hóa thạch cũng hay nữa :em06:

Skill "bão cát" mà cậu nói là ability của Lavitar đấy: Sand Stream.
Con này rất khỏe nhưng train lâu dài mới tiến hóa thành Tyranitar được :)) (không nhầm thì lv 50 hoặc 55)
Chả phải ở FR/LG, các bạn sẽ được tặng 1 con EEVEE sao? Cho nó ực Thunderstone hoặc Waterstone vào là khỏe ngay :))

Abra, hunter thì phải trade mới tiến hóa được cấp 3 mà mình thì chơi giả lập trên điện thoại k trade được nên k nuôi đc hiz.
Giờ mới péc là có thể chơi giả lập trên điện thoại đấy @@

cái giả lập là vbag :)) chủ yếu là cho s60 của nokia :)) chơi được nhiều trò lắm, còn 1 số trò ko chơi được thì ko biết tại sao :))

mình có việc thắc mắc về pkm FR/LG

số là trước đây có chơi 1 kon GBA sp ( loại này bây giờ là cổ r`) chơi pkm fire red thì chỉ đến đảo 7 thôi...bây giờ biết đx là lên đx 8 và 9 nhưng nghe nói là chơi = GBA thì phải có gameshark or action replay or sang nước ngoài vào các dịp event mới lên đx....hiện tại đã là năm 2011 rồi thì ở việt nam ( cụ thể là hà nội ) thì có cách nào làm đx vậy ko...chơi giả lập thì mình k thix chỉ thix cầm máy game chơi thôi nên khó khăn qa...ai biết cách làm và ở đâu thì chỉ giúp...minh cám ơn nhiều
p/s: lần đầu tiên post bài sai xót gì xin đx bỏ qua :)

Kawaii

Super Princess Peach
- Chào bạn ^_^ lần sau bạn có vào topic giải đáp thắc mắc chung về Pokemon, hoặc là topic thảo luận Pokemon theo phiên bản bạn muốn tư vấn và bàn luận.

- Trong những năm Pokemon FireRed và LeafGreen còn tung hoành ở thị trường Việt Nam bên cạnh GBA thì GameShark và Action Relay Code rất hiếm... Hầu như chỉ vài người mua được tại MiMi game và một số khác đem từ nước ngoài về. Vì thế trường hợp này có lẽ khó khả thi rồi...

- Thật ra Island 8 và 9 chỉ là những nơi để bắt 2 Pokemon huyền thoại. Vì khi bạn phiêu lưu hết 7 Island và đánh bại Tứ Đại Thiên Vương thì coi như đã hoàn thành ame rồi... khôn gì phải tiếc nuối nữa đâu ^_^

- Nếu thật sự bạn muốn có thêm một huyền thoại, thì hãy say xưa hoàn thành Pokedex khắp Kanto và các quần đảo... bạn sẽ vô tình gặp được 1 trong bộ 3 huyền thoại của liên đoàn Johto đó là do phụ thuộc vào Pokemon Starter:

=

=

=

- Chúc bạn may mắn ^_^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN