Đã ai từng bị rơi máy chưa?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình hôm nay vừa cầm con DSi của mình lên, chẳng may rơi cái bộp xuống sàn gạch từ độ cao 25-35 cm, bật không lên, cắm sạc vào thì đèn nhấp nháy. Kinh quá, sau một hồi không được bèn tháo Flash Card ra, vỗ vỗ mấy phát thì bật lại lên nhưng phải đặt lại ngày giờ.
Liệu máy mình dùng về sau liệu có lỗi gì không (như màn hình, D-Pad, nguồn...) nhỉ.

Đã là đồ điện tử thì đâu ai nói trc đc :em19:

Cứ xài như bt thoi, bao h phát hiện lỗi j thì đem sửa. Chứ h tháo máy ra có khi lợn lành thành lợn thọt đấy :em16:

Mình nghĩ máy mình chắc bị lỏng pin vì khi vỗ vỗ vài phát thì máy lên, nhưng phải cài lại giờ, thông tin tên tuổi thì còn nguyên. Chắc do lỏng pin nên ngày giờ bị mất.

Mình nghĩ máy mình chắc bị lỏng pin vì khi vỗ vỗ vài phát thì máy lên, nhưng phải cài lại giờ, thông tin tên tuổi thì còn nguyên. Chắc do lỏng pin nên ngày giờ bị mất.
bạn này nói chính xác nà, nhiều khả năng là lỏng pin, chứ đồ nintendo khá xịn ko dễ gì rớt từ độ cao khoảng 30cm mà te tua đâu
nên mua cái bao silicon bọc vào rớt máy cũng sẽ ít ảnh hưởng hơn nhiều cho an toàn
còn không mua cái bao giống điện thoại di động iphone đấy thấy làm rớt mà máy tỉnh như ruồi không biết có loại dành cho NDS ko

SkydragonZX

Nấm nhỏ
mình nằm tầng trên của giường 2 tầng, tối đạp rơi cái máy
sáng vỗ vỗ 1 tí là lên ,chắc ko soa đâu bạn, bạn kiểm tra lại mấy nút của máy bạn thử xem :beach[1]:

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
đã từng rớt nhiều lần :sorry[1]:. Mà cái lần rớt ds (lúc nó bị gãy 1 bên bản lề) từ túi quần xuống, nó gãy 2 bên bản lề luôn, lỏng dây màn hình trên :bye2[1]:. Thế là xong đời em ds fat :xm0002:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN