[Thảo luận] Fire emblem Awakening

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
cho mình hỏi spotpass để làm gì ? mình bật lên chẳng có gì cả
Bạn xong chapter 3 thì nó sẽ có cái mục wireless trong menu ấy, vào đó :bye2[1]:
Về vụ con cái thì mình có Yarne r , sexy gớm =)) Con của Panne :x Và bé Morgan nữa
Theo mình nghĩ thì quan trọng là nữ thôi, nam là ai cũng được, con vẫn v :)

shenlong213

Thành viên lâu năm
Bạn xong chapter 3 thì nó sẽ có cái mục wireless trong menu ấy, vào đó :bye2[1]:
Về vụ con cái thì mình có Yarne r , sexy gớm =)) Con của Panne :x Và bé Morgan nữa
Theo mình nghĩ thì quan trọng là nữ thôi, nam là ai cũng được, con vẫn v :)
Có trường hợp nào XX + XX hay XY + XY chưa e ? :spiteful[1]:

Zephyr

Nấm bình thường
Cái ghép đôi thì ghép kiểu gì cũng được Nv chính + Cordelia cũng được Morgan .
Và đã ai thử ghép 1 thằng nhưng nhiều vợ chưa ?
Hầu hết Nv đến lvl 20 là kịch nhưng hình như có 1 số nv đặc biệt như Marth hoặc cái con hóa rồng ấy lên được lvl > 20 .
Cứ đến lvl 20 thì dùng cái Second Seal chọn lại đúng cái class đấy thì nó reset lại về lvl 1 nhưng chỉ số giữ nguyên :spiteful[1]: Thằng nv chính sau khoảng 3 lần reset + tẩm bổ nhiều thứ rate ~ 250 đã thịt được DLC eliwood :>

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
trong FE này chả cần lên lv 20. Class cấp 1 lv10 thì hết skill học, xài second seal chuyển wa class khác để học skill khác. Thằng Marth kko có support nên chơi vài map cho nó ở nhà

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Cái ghép đôi thì ghép kiểu gì cũng được Nv chính + Cordelia cũng được Morgan .
Và đã ai thử ghép 1 thằng nhưng nhiều vợ chưa ?
Hầu hết Nv đến lvl 20 là kịch nhưng hình như có 1 số nv đặc biệt như Marth hoặc cái con hóa rồng ấy lên được lvl > 20 .
Cứ đến lvl 20 thì dùng cái Second Seal chọn lại đúng cái class đấy thì nó reset lại về lvl 1 nhưng chỉ số giữ nguyên :spiteful[1]: Thằng nv chính sau khoảng 3 lần reset + tẩm bổ nhiều thứ rate ~ 250 đã thịt được DLC eliwood :>
Kem thấy ghép đôi quan trọng là nữ thôi :)
Nếu 1 char có vợ r mà vào barrack với con khác thì hình trái tim -> hình bắt tay =))
P/s: Tiki và Panne nữa :D

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Các bạn cho minh hỏi phải turn-off máy 3DS trong bao lâu để xuất hiện random battle trên word map vây ? Mình thẩy mỗi khi mình tắt máy ngủ là sáng dậy sẽ có random battle và shop. Do buổi sáng mình chỉ để chế độ sleep mode không bao giờ tắt máy nên mình muốn biết chính xác thời gian. :D

bros cho hỏi làm sao để mua mấy bản DLC Champions of Yore vậy.....mình mình click vào đó nó vào thẳng game luôn chứ không hiện ra cho mình mua :S
- cái DLC Champions of Yore 1 nó cho free bạn ấn mua là nó vào game, bạn vào cái cột màu hồng ở góc phải màn hình là có luôn, bàn đó dễ ẹc. không biết các DLC sau có hoành tráng không chứ ít như vậy chán.
- đã phá đảo phần norma, sao nó không cho New+ nhỉ để mang các char từ phần trước sang lunatic
- Đang choi Lunatic thấy khó điên cuồng đang kẹt ở bàn đầu tiên mới sợ chứ. Đang chơi như chơi cờ tính toán từng nước 1, mới giải được nhúm ở ngoài không mất một ai. Nhưng cái bọn bên cầu đông và nguy hiểm quá, dụ kiểu gì tụi nó cũng phi ra ầm ầm.

Zephyr

Nấm bình thường
các bạn cho mình hỏi chút là trò này thời gian hoàn thành game khoảng bao nhiêu giờ vây.game chơi được lâu không???
Cái này tùy người , nếu từ tốn làm hết nhiệm vụ cũng phải ~ 20 - 25 tiếng . Còn muốn cày char xanh cả stats thì mất nhiều hơn . Game chơi được khá lâu .

PS : Sau khi chơi xong phát hiện đã hiện ra mình bị lỡ mất thằng nông dân Donnel , thằng này có cái khả năng gain stats rất điên đảo , cho nó lấy Nowi sẽ tạo ra đứa con có stat khung khiếp x_X . Cá nhân mình thấy chả khó lắm , vì mình chơi kiểu trâu cày =)) đội hình mình stat max xanh lá cây hết rồi , toàn hơn 300 , máu con nào cũng max 80 chết cũng khó (cứ mở spot pass cuốc mấy đứa lvl thấp ,rồi cứ thế đẩy lên cao dần ) chơi phần normal cày xong đi một lèo đến đích .

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Đúng rùi Donnel là thần khủng bố ấy chứ =)) Lên level là stat tăng từ 5 trở lên =)) Lúc mấy char khác của mình rating có 150-160 thôi thì nó đã hơn 200 rồi :P Chưa kể là thấy rating cao quá nên mình để đó nhường exp cho các char khác đấy chứ nếu level ngang các char còn lại thì chắc chắn Donnel trên 250 >.<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN