[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

Unicorn9x

Nấm nhỏ
các bác convert rom đánh dấu check vào cái khung enable gba union(SC) còn R4 thì ko bít!! nhưng nói chung phải convert rom và chọn có chế độ nối với gba pak thì mới nhận dc!!

Wolverine

Nấm nhỏ
Đấy, con này này...
Tôi đang đi ở Mt. Coronet, đoạn cứ đi một lúc ở trong hang sau đó lại ra ngoài hang, và khi ra ngoài ngoài hang thì có cảnh tuyết rơi, sau đó lại đi vào trong hang. Không biết có đi đúng đường không vậy? Đi được một đoạn thì gặp một thằng đứng chặn trước cửa hang không cho mình đi nữa, đến đoạn này thì không biết đi thế nào nữa...
Ai giúp với :((...

trthths

NDS Member
Chỗ đó ko phải chỗ bạn cần đi đâu, khi ra chỗ tuyết rơi, đi tuốt lên trên bạn sẽ thấy 1 đường đi nhỏ với tảng đá chứa Super Musroom. Từ đó đi về cuối đường bên trái rồi đi xuống 1 chút sẽ thấy cửa hang

Lần đầu choi Pokemon -Pearl nên ko bít gì cả, tui hỏi cái này: Tui cho pokemon học lộn skill cắt cây, đập đá (HM gì gì đó)... bây giờ, có skill mới nhưng tui ko thể chép đè lên skill cũ được, có cách nào ko

trthths

NDS Member
Có, đợi khi bạn có thể vào thành phố tận cùng phía Tây Nam (Tức là sau khi dc con nhỏ champion nhờ gửi cái gì đó cho bà của nó ở đó). Ở đó có căn nhà có ông già sẽ xóa mấy cái skill HM giúp bạn, nhưng nếu chỉ mới lấy Cut và Rockmash thì còn hơi xa.

Wolverine

Nấm nhỏ
Cho hỏi Pokemon Pearl có mấy con huyền thoại tất cả vậy? Cho hỏi vị trí chúng và cách bắt ra sao, cám ơn các bác nhiều...

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
còn 1 cách để làm mất HM nữa đó là gửi pokemon cho bà lão day care ở thành phố solaceon giữ :sleep[1]: .Bà lão sẽ giúp luyện pokemon cho mình, rất tốt khi muốn nâng level của 1 pokemon nào đó nhưng lại ko có thời gian để luyện nó :beach[1]: .Sau khi gửi thì 1 thời gian sau quay lại con pokemon sẽ được lên cấp và nên để cỡ 4 -8 level hãy lấy lại vì mỗi khi pokemon lên đủ cấp để học phép mới thì sẽ được bà lão chọn forget move nào đó đi, và có thể move được forget lại là 1 HM.Như tôi thì có lần gửi vô đó luyện tới 14 level quay lại lấy thì thấy chiêu HM cut bị bả forget luôn :em33:

hỏi típ nè:
- Cái cần câu super Rod mình kiếm ở đâu?
- Một số pokemon để tiến hóa cần có đồ, vậy đồ này mình phải săn hay đi mua cũng có và mua ở đâu?

Wolverine

Nấm nhỏ
Các bác cho hỏi cách kiếm National Dex, Heaven's Pipe và cách đi qua cái hang có thằng béo đứng chặn ở Victory Road với cả chỗ cái điện thờ bằng đá gì đó có con bé đứng gác ở Snowpoitn City với....

Các bác cho hỏi cách kiếm National Dex, Heaven's Pipe và cách đi qua cái hang có thằng béo đứng chặn ở Victory Road với cả chỗ cái điện thờ bằng đá gì đó có con bé đứng gác ở Snowpoitn City với....
Mún lấy National Dex thì fải thấy đủ 150 pokémon trong Sinnoh Pokédex. (K bao gồm Manaphy). Sau đó tới nhà ông giáo sư. Còn những thứ còn lại bạn hỏi là after obtain National Dex riêng Heaven's Pipe nghe lạ wá...để mình tra sách rồi trả lời bạn sau.

@samhungsanh: SuperRod ở Fight Area. Còn các Hold Item giúp Pokémon tiến hóa thì fải đi tìm, ko có chuyện bán đâu bạn. ;)

Wolverine

Nấm nhỏ
Cái Heaven's Pipe mình xem trên một trang web nó nói là phải có cái này mới bắt được con huyền thoại khác ở chỗ mình bắt con Palkia ở bản Pearl đó...

Cái Heaven's Pipe mình xem trên một trang web nó nói là phải có cái này mới bắt được con huyền thoại khác ở chỗ mình bắt con Palkia ở bản Pearl đó...
Bạn àh. Cái đó fải hack mới có. Có nó bạn sẽ bắt được Arceus. Sau này nếu muốn có, bạn phải tham gia Nintendo Event ở JP hoặc US để lấy Heaven's Pipe. Hiện giờ, Arceus chưa công nhận là pokémon nhưng nó vẫn tồn tại trong bản Pearl & Diamond.

cho mình hỏi, hok bít diamond có trade wa pearl đc hok zạ? đang ăn gian chơi cùng 1 máy 2 bản pkm khác nhau để trade wa wifi :P

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Mình biết là có nhiều pokemon phải trade mới lên cấp được.Nhưng nếu trade với người khác qua wifi thì làm sao mình có lại con pokemon đó để mà tiến hóa được :em33: .Có ai rành về vụ trade này hok vô giải đáp giùm mình :( , định cho 3 con tiến hóa nhưng lại gặp vụ trade này :cc_surrender[1]: .

espeon

V.I.P Member
ngốc thế, tìm 1 người đáng tin cậy, bảo người ấy bắt bừa 1 con nào đấy, hoặc là người đấy cũng có pkmn phải trade mới evolve đc, trade với nó, trade xong lại trade lại, có ai bảo là trade xong là mất luôn đâu mà -,-

Mình biết là có nhiều pokemon phải trade mới lên cấp được.Nhưng nếu trade với người khác qua wifi thì làm sao mình có lại con pokemon đó để mà tiến hóa được :em33: .Có ai rành về vụ trade này hok vô giải đáp giùm mình :( , định cho 3 con tiến hóa nhưng lại gặp vụ trade này :cc_surrender[1]: .
Trade với mình này. ;))

Bạn ra YH đi, mình chỉ cho tiện. New_boys1992 nhá.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN