[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

thì hack là có thôi. Mà mấy con đó chẳng có Ability gì cả. Battle WiFi dễ bị nó khóa game lắm. Con Serebi mình cũng có nè, nhưng mà không hack. Bạn dùng GTS trade Celebi cũng dc mà.
@Lonton:
Lapras bắt ở Victory Road 1 Floor/ Back(2) (on water) hoặc transfer by Pal Park. Hok bít Back(2) là gì hết. Cún sách của mình nó ghi như thế. :D
Dratini bắt ở Mt. Coronet 4 Floor (Super Rod). Mấy con này là After obtain National Dex nhá.
Newboys chi giùm mình GTS có phải là để trade ko ?
Nếu phải thì chơi trên PC trade đc ko vậy ?

Newboys chi giùm mình GTS có phải là để trade ko ?
Nếu phải thì chơi trên PC trade đc ko vậy ?
Ờ GTS - Gobal Trade Station là chỗ trade worldwide đấy... Nhưng mà bạn chơi bằng P.C thì ko bít có trade được không nữa... Sorry. Mình khuyên bạn nên chơi bằng máy NDS thật đi. Bạn thử lên mạng tìm mấy cái Tools cho cái trade đi. :D

Lonton_8x

Nấm nhỏ
@Lonton:
Lapras bắt ở Victory Road 1 Floor/ Back(2) (on water) hoặc transfer by Pal Park. Hok bít Back(2) là gì hết. Cún sách của mình nó ghi như thế. :D
Dratini bắt ở Mt. Coronet 4 Floor (Super Rod). Mấy con này là After obtain National Dex nhá.
Floor 4 là chỗ nào vậy?
Khi tui vô Mt. Coronet thì xem trên bản đồ không thể nào thấy mình đi vô khúc giữa,toàn thấy đoạn đầu và cuối thui????

Floor 4 là chỗ nào vậy?
Khi tui vô Mt. Coronet thì xem trên bản đồ không thể nào thấy mình đi vô khúc giữa,toàn thấy đoạn đầu và cuối thui????
Floor 4 là chỗ có cái WaterFall... Để mấy bữa nữa mình chụp hình trong cuốn sách cho bạn coi... Chắc thấy rõ. :D

Bạn Newboys chỉ giùm mình từ khóa của mấy cái Tools trade là gì đc ko vậy ?
Bạn có thể chụp hình cuốn sách PokeMon rồi gửi cho mình đc ko ?

ê cho mình hỏi là mún vào palpad thì phải làm sao phải gặp mặt hết pkemon à/
PalPad dùng để register Friendcode.
PalPark dùng để transfer pokémon từ GBA Pak qua. Để vào Pal Park thì fải thấy all 150 Pokémon trong Sinnoh Pokédex (ko bao gồm Manaphy & Phione). Sau đó receive National Pokédex. Để transfer từ GBA Pak wa Pokémon DP thì phải dùng game gốc.

Unicorn9x

Nấm nhỏ
cắm gba pak nhận dc mấy con này nè
Ruby
Seedot -- Hakutai Forest, Route 203, Route 204
Nuzleaf -- Route 229
Mawile -- Iron Island
Zangoose -- Route 208
Solrock -- Thrust Lake, Thrust Lake Surroundings, Wisdom Lake, Aspiration Lake, Tengan Mountain, Departure Springs, Return Cave

Sapphire
Lotad -- Route 203, 204, 205 North, 212 South
Lombre -- Route 212 South, 229
Sableye -- Iron Island
Seviper -- Route 208
Lunatone -- Thrust Lake, Thrust Lake Surroundings, Wisdom Lake, Aspiration Lake, Tengan Mountain, Departure Springs, Return Cave

Emerald
Pineco -- Hakutai Forest, Route 203, 204, 229
Gligar -- Hard Mountain, Route 206, 207, 214, 215, 227
Shuckle -- Route 224
Teddiursa -- Route 211, Wisdom Lake
Ursaring -- Wisdom Lake, Route 216, 217

FireRed
Caterpie -- Route 204 South
Metapod -- Hakutai Forest
Ekans -- Route 212 South
Arbok -- Safari Zone
Growlithe -- Route 201, 202
Elekid -- Route 204 South, Powerplant

LeafGreen
Weedle -- Route 204 South
Kakuna -- Hakutai Forest
Sandshrew -- Lost Cave
Sandslash -- Route 228
Vulpix -- Route 209
Magby -- Hard Mountain, Route 227

Any Pokemon GBA Cartridge
Haunter -- Forest Mansion
Gengar -- Forest Mansion Room with eyes

thì em đang chơi pokemon pearl bằng R4 và em liền gắn băng gốc leafgreen vô là bị mất save luôn bị gì vậy nè

Gắn r4 vào, sau đó gắn GBA Pak vào rồi mới mở máy. Sau đó vào Menu "Continue - New Game - Option" sẽ có thêm 1 mục "Mirage from [game pak]" nhấn vào đó. Mỗi lần Mirage dc 6 con. 1 game Pak sẽ dc Mirage cách nhau 24h.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN