NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Có một số PC và Laptop không chịu nhận loại thẻ nhớ nhỏ bán ở VN (loại thẻ mà cần phải có Adapter), chỉ nhận loại thẻ R4i dành cho máy DS hoặc 3DS thôi. Bạn thử dùng loại R4i gắn vào xem máy PC có nhận không.

Rất cảm ơn bạn, hên quá, mình cắm qua đầu đọc thẻ nhưng nó ko nhận, nhưng mình cắm trực tiếp vào khe của laptop thì nó nhận rồi. Mà tiện thể bạn chỉ mình cách fix lỗi đen màn hình của wii sport resort được ko

mình mới mua game tiger woods 12 cho wii,máy đã hack chơi đc game lậu mà sau lúc bật lên thì nó báo là: the disc could not be read. Refer to the wii operations manual for details??? ai b cách chỉnh neo gamma k?

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Cho mình hỏi là không biết tại sao khi dùng Wii thì trên màn hình TV nó có mấy cái làn lăn tăn (giống TV mà anten sóng yếu) nhìn rất khó chịu :((

Mấy bạn cho mình hỏi mình mua máy ở ngoài hàng về, đã hack. FW 4.2U. Ông chủ có cái sẵn cho mình USB loader, ÚSB L Configurable, Neorama, với Homebrew Channel và game chơi bằng HDD. Mấy bạn cho mình hỏi vậy giờ mình nối mạng bằng wireless có sao ko? có cần lưu ý gì không?

Máy mình Ver 4.3e, soft mod rồi.Mổi lần vô Neogamma là cái Wiimote dis lun.Vô HBC bình thường nhưng tới Wad manager cũng bị vậy.
Giờ làm sao fix nó đây.Mong AE cao thủ giúp dùm.Thanks

Mọi người cho mình hỏi với :
- Máy will của mình hàng EUR hồi trước có 2 phần đọc đĩa game, không biết hôm trước thằng em mình nó ấn vào cái gì bây giờ cho đĩa vào chơi vào cả 2 phần đều không được. Bị đen luôn màn hình.

- Ai biết thì hướng dẫn mình cách khắc phục với !

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Để đọc đĩa game bạn có nhiều loader lắm, vd: Disc Channel, Gecko OS, Neo Gamma,...Bạn phải nói rõ là chương trình nào. Mà phần lớn bị đen màn hình có thể kha91c phục bằng cách update các iOS hoặc cài DarkCorps.

Máy wii của mình khi mang từ EU về là bản 4.3e
sau khi softmode thấy về bản 4.1e
sau khi cài, softmode xong, mình có format thẻ nhớ cắm trong máy (do không biết soft đc cài lên thẻ nhớ)
Mình muốn hỏi?
1. IOS, các wad được cài ở đâu, có phải trên thẻ nhớ không, mình format thẻ như trên thì có phải cài lại gì ko
->> sau khi format thẻ dẫn tới không vào được app (vd USB LOADER) mình đã chép lại cả thư mục APP_PACK (nguồn: wiihacks.com) và chạy đc usb loader và usb config
2. việc xuống v4.1e có ảnh hưởng gì không?
Thanks

8163264128

Thành viên lâu năm
Máy wii của mình khi mang từ EU về là bản 4.3e
sau khi softmode thấy về bản 4.1e
sau khi cài, softmode xong, mình có format thẻ nhớ cắm trong máy (do không biết soft đc cài lên thẻ nhớ)
Mình muốn hỏi?
1. IOS, các wad được cài ở đâu, có phải trên thẻ nhớ không, mình format thẻ như trên thì có phải cài lại gì ko
->> sau khi format thẻ dẫn tới không vào được app (vd USB LOADER) mình đã chép lại cả thư mục APP_PACK (nguồn: wiihacks.com) và chạy đc usb loader và usb config
2. việc xuống v4.1e có ảnh hưởng gì không?
Thanks
1. Trên máy.
2. Chắc không có gì đâu.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN