NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Có thể do máy bạn kén disk, hoặc disk bị trầy, nhưng trường hợp máy hệ KOR thì hay bị kén disk khá nhiều.

Có lẽ máy bạn bị lỗi chuyển hệ phân vùng máy. Vẫn có thể cài chuyển lại, nhưng nếu bạn ko rành thì hãy đem ra shop cho họ kiểm tra, Nếu bạn ở TPHCM có thể ra trực tiếp NVNShop ở 435/2 Nguyễn Tri Phương, Phường 8, Q.10.

Hiện tượng "an erro has occured,please eject the disc and refer to the operation manual for help troubleshooting" có thể là do kén disk, hệ KOR thì hay bị vậy, giải pháp cho bạn là play trên HDD.
em cũng ko bik lỗi chuyển hệ phân vùng là j, chỉ bik máy đọc đc đĩa usa còn bỏ đĩa pal vô thì "an erro has occured,please eject the disc and refer to the operation manual for help troubleshooting", các channel thì chữa làm seo hở anh? kén đĩa thì chỉ cần mang máy ra nvn hoặc ha lo shop cho họ sửa tất tần tật hết lỗi là xong đúng ko anh? còn chơi trên HDD là như thế nào?

NÓi chung là nếu bạn đã có thể đến được NVN Shop thì cứ đem ra đó, nhân viên cửa hàng sẽ xử lý tất tật cho bạn và sẽ tư vấn, giải đáp các thắc mắc của bạn.

làm sao để chơi game có đuôi file là wbfs?

Em mới lên gamescenter cóp 3 game,sau lúc về nhà kiểm tra thì thấy có 1 file tên wbfs,click vào thì thấy mỗi 1 folder là 1 game,click vào từng folder thì thấy các game đó có định dạng là wbfs.Mình ko bik là dùng loader nào để chơi nữa,các bạn giúp mình với

silver_veno

Nấm nhỏ
Em mới lên gamescenter cóp 3 game,sau lúc về nhà kiểm tra thì thấy có 1 file tên wbfs,click vào thì thấy mỗi 1 folder là 1 game,click vào từng folder thì thấy các game đó có định dạng là wbfs.Mình ko bik là dùng loader nào để chơi nữa,các bạn giúp mình với
Em có thể dùng CFG USB Loader hoặc WiiFlow. Khuyến khích xài CFG ... anh cũng dùng cái này :)).

Hầu hết các loader bây giờ đều nhận dạng được ổ cứng định dạng FAT32 hoặc NTFS (để tiện dụng cho những việc lưu trữ khác, chỉ cần trong ổ có 1 folder tên "wbfs" để chưa game là được) ... trừ cái NeoGamma, cái này hình như chỉ nhận dạng được ổ cứng định dạng WBFS.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
convert sang định dạng nào thế anh
Em dùng soft là Wii Backup Manager đó, soft này có trong box Homebrew đó em, hoặc em search google là ra.

Cách chép thì rất đơn giản, ở phần file em chỉ cần chọn đến file ISO game Wii và phần DRIVE 1 em chọn HDD hoặc thẻ SD để chép game.

Sau đó em quay lại tab File chọn Tranfer là dc.

Trên máy Wii thì em nên dùng CFG USB Loader để load game từ HDD/SD là dc.

nhatduy1998

Nấm nhỏ
các anh ui cho em hỏi úb 32gb của kingmax thì lưu đc bao nhiu game wii? cắm vào máy rùi xài ra sao?
Tùy bạn ak có game cần nhiều gb có game thì ít . Mình nghĩ là khoảng 6-8 game , bạn cần cái 1 chương trình load game từ usb cho wii đã khi đã có chương trình rồi thì cắm usb vào rồi mở chương trình rồi chơi game thôi :myemo0111:

Tùy bạn ak có game cần nhiều gb có game thì ít . Mình nghĩ là khoảng 6-8 game , bạn cần cái 1 chương trình load game từ usb cho wii đã khi đã có chương trình rồi thì cắm usb vào rồi mở chương trình rồi chơi game thôi :myemo0111:
thế em chỉ cần mang ra ha lo hay nvn họ làm thui đúng k ạh?

Xin mod cho e một buổi tối, rất gấp!

Các bác hảo tâm có thể up các folder cần thiết trong HDD/USB để chạy dc USB Loader trên Wii dc ko, em lỡ tay format HDD nên mất hết các folder vào lại USB CFG là lỗi

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Các bác hảo tâm có thể up các folder cần thiết trong HDD/USB để chạy dc USB Loader trên Wii dc ko, em lỡ tay format HDD nên mất hết các folder vào lại USB CFG là lỗi
Bạn format HDD, thì dùng lại soft Wii backup manager để chép lại game thui, thường định dạng game trong hdd nằm ở folder wbfs.

Thứ 2, mình cần nhắc nhở bạn có nhờ trợ giúp thì hãy post đúng box, mọi thắc mắc cần giải đáp bạn post trong box này nhé. Ko post hỏi lung tung như vậy dc. http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9262

Mình sẽ Move topic này vào đúng vị trí của nó.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
format = định dạng gì bạn, FAT 32, WBFS
Bạn dùng định dạng NTFS, sẽ chép file nhanh hơn và lưu dc file 4gb.

Trên máy Wii thì bạn dùng cfg usb loader hay usb loader, nếu bạn ở trong HCM có thể đem máy ra 435/2 Nguyễn Tri Phương, Phường 8, Quận 10, TP. HCM, Shop của forum sẽ được support tốt hơn.

Các bác cho em hỏi cái máy em là Wii Korea softmode 4.0U đang có cIOS 249 rev 17. Em cài đè cIOS249 [57] v20 vào thì nó bị brick "file system corrupt please refer to the wii manual". Em dùng preloader chạy wadmanager cài lại cái cIOS 249 rev 17 thì hết. Vậy có cách nào để cài cIOS249 [57] v20 không ? Em mún chơi game glee karaoke revolution mà search google thấy mấy bác bên diễn đàn nước ngoài nói cài cIOS249 rev 20 sẽ chơi được với mic.
Em còn gà mong mấy bác giúp đỡ :bye2[1]:

Xin chào mọi người!
Em có 1 vài vấn đề muốn thỉnh giáo như sau:
-E mua máy Wii Korean Ver, khi nhét đĩa vô thì máy kêu rất to, tuỳ đĩa, có đĩa bị vậy, có đĩa không, vậy là do đĩa lởm đúg k ah?
-1 số đĩa nhét vào chơi lần 1,2 thì OK, đến mấy lần sau thì nó báo lỗi k chơi đc nữa, hoặc đang chơi thì nó hiện lên dòng chữ: Reading Disc...Phải tắt đi bật lại mới chơi đc. Có cách nào khắc phục không hay phải ra hàng mua đĩa mới ah?. Nếu tiếp tục restart máy nhiều lần và chơi tiếp thì có ảnh hưởng j đến máy k ah?
-Máy Wii có chơi game được từ thẻ nhớ SD k ah?
-Mình có thể tự burn đĩa để chơi game k ah?

Em hỏi hơi nhiều, mong mọi ngừoi không thấy phiền và giải đáp giúp. Thanks so much:shake::shake:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN