Có nên mua DSI XL không?

Cửa hàng game Nintendo nShop

8163264128

Thành viên lâu năm
Đợi là tốt nhất,khi nào mà cái R4i chơi dc game 3DS giảm giá xuống+chơi được firmware mới hơn rồi hẵn mua,chứ mua một chiếc máy chơi game powerful mà chỉ vọc rom ds thì hơi uổng:(
Mua game về đi.
Còn cái 3DS có khả năng thành PS3 thứ hai về mặt hack.

ý bạn trên kia nói là 3ds sắp tới có khả năng hack thành công rất cao ( như máy ps3 hacked v đó bạn, k cần mua đĩa chỉ cần chép game là chơi đc, nhưng phí hack thì hơi cao)
Vote cho bạn mua 3ds để chiến pkm cùng mn lun nhé ^.^ 3ds vẫn chạy được tất cả game DS nếu bạn mún chơi các bản pkm cũ nhé

8163264128

Thành viên lâu năm
ý bạn trên kia nói là 3ds sắp tới có khả năng hack thành công rất cao ( như máy ps3 hacked v đó bạn, k cần mua đĩa chỉ cần chép game là chơi đc, nhưng phí hack thì hơi cao)
Không. Ý mình là nó có thể sẽ kẹt ở 4.5 trong một thời gian kha khá trước khi tiến tiếp đc.
Với lại với tình trạng "softmod" như bây giờ thì ko mơ chơi game lậu mà ko phải mua FC đâu. Sau này có khi FC cũng chả dùng đc nữa.

OMG thây kệ lên mạng mua card game cũ về chiến cũng được,khi nào mua máy mình sẽ share friend code với bạnheocongtu2010 (chiến pkm lun),vãi giá cái r4 gold.................

Các bạn ơi bây giờ lại phát sinh vấn đề,nên mua 2DS hay 3DS thấy kiểu dáng 2DS củng đẹp nên hỏi thì hỏi cho chắc lun giúp mình nhé

8163264128

Thành viên lâu năm
Các bạn ơi bây giờ lại phát sinh vấn đề,nên mua 2DS hay 3DS thấy kiểu dáng 2DS củng đẹp nên hỏi thì hỏi cho chắc lun giúp mình nhé
Mình sẽ chọn 3DS XL.
Chưa kể 2DS có fw thấp nhất là 6.1, ko có 3D, loa mono, và kiểu dáng như thế thì mang đi đâu.
Sau này hỏng màn hình sửa cũng đắt hơn.

2DS về tính năng thì cũng như 3DS thôi bạn :D nhưng ko có chức năng 3D ( mà thật ra số người sử dụng 3D chơi game ít lắm nên ko bận tâm ) Cái bận tâm là 2DS qá thô để có thể đc gọi là handle @@ khi bạn có đi đâu mún mang đi để chơi game thì rất khó bảo qản, nếu k khéo còn tổn hại đến máy :eek:
=> Nếu bạn mua 3DS thì mình khuyên bạn tích thêm tí tiền mua 3DS XL chơi lun cho sướng mắt nhé :D

MÌnh thì mình ko cần đến 3D(bạn heocongtu nói rất có lí) và cho thằng bạn ít tiền mua máy 2DS lun 2 đứa cùng chơi vì thằng bạn mình sắp bán iphone 3gs(2 đứa mới lớp 7 thui)
để chôi resident evil reve(ở nshop bán có 650k thôi rẻ và hot mà ko mua thà đập máy cho rồi)sáng nay đi học mình với nó đã wit định như thế tại chơi mấy game FPS mình không tiện kiểu gập của 3DS(vừa xoay con way hồi ch lại dùng màn hình cảm ứng làm chuột nhắm bắn)cho mình hỏi lun 1 máy có game gốc thì có thể share cho máy ko có dc không nếu dc thì bỏ game ở đâu?

Sửa lần cuối:
Chơi resident evil revelation mà chơi = 2DS thì ko thơm đâu e ơi, tại 2DS ko có circle pad mà game đó ko có circle pad thì chơi hơi khó chịu đấy nhé @.@ 2DS chơi đc ngon mọi game trừ mấy game cần circle pad như MH3U hay RE: Revelation
Còn game thì a nghĩ 2 đứa nên để tiền mua băng cũ ngta chơi chán xong bán đi. Cái 650k của 2 đứa mua đc 2 băng RE: Revelation xài rồi nhé :D
Còn vụ share game thì bên 3DS ko có đâu e

8163264128

Thành viên lâu năm
Chơi resident evil revelation mà chơi = 2DS thì ko thơm đâu e ơi, tại 2DS ko có circle pad mà game đó ko có circle pad thì chơi hơi khó chịu đấy nhé @.@ 2DS chơi đc ngon mọi game trừ mấy game cần circle pad như MH3U hay RE: Revelation
Còn game thì a nghĩ 2 đứa nên để tiền mua băng cũ ngta chơi chán xong bán đi. Cái 650k của 2 đứa mua đc 2 băng RE: Revelation xài rồi nhé :D
Còn vụ share game thì bên 3DS ko có đâu e
Ko có CP Pro thôi.
RE:R phải mua 2 băng.

thế thì khi chơi nhắm nút nào thế a?(trước giờ tưởng nhắm bằng màn hình cảm ứng):Phồi đó vọc ds với metroid prime nên tưởng 3ds củn vậy.Mà hình như Nshop mình chưa có game rayman origins voi71call of duty black ops 2 3ds nhỉ:(

Sửa lần cuối:

8163264128

Thành viên lâu năm
thế thì khi chơi nhắm nút nào thế a?(trước giờ tưởng nhắm bằng màn hình cảm ứng):Phồi đó vọc ds với metroid prime nên tưởng 3ds củn vậy.Mà hình như Nshop mình chưa có game rayman origins voi71call of duty black ops 2 3ds nhỉ:(
BLOPS 2 ko có bản 3DS.
Nhắm bằng ABXY hoặc Gyrosensor.

Nhắm như vậy ngon rồi chứ chơi bằng circle pad thì nhắm trật chết:D.Tiện thể a biết game fps nào hay trên 3ds ko ạ chỉ em với,mua cũng chủ yếu vì cái REvelations với the mercenaries 3D(chơi cùng thằng bạn):)mà gyrosensor có phải cái núm xoay ko a?

8163264128

Thành viên lâu năm
Nhắm như vậy ngon rồi chứ chơi bằng circle pad thì nhắm trật chết:D.Tiện thể a biết game fps nào hay trên 3ds ko ạ chỉ em với,mua cũng chủ yếu vì cái REvelations với the mercenaries 3D(chơi cùng thằng bạn):)mà gyrosensor có phải cái núm xoay ko a?
Trật là thế nào?
Gyrosensor là cảm biến chuyển động bằng con quay hồi chuyển.
FPS sắp có Moon. Có cả MGS3D nữa (TPS).

8163264128

Thành viên lâu năm
Tại hồi đó e chơi mấy game fps trên ps2 cái núm xoay thứ 2 kho nhắm bắn lắm
Chịu thôi vậy. Mấy game kia ko có điều khiển cảm ứng. Cảm biến chuyển động thì phải có chỗ, với lại nó làm hỏng hiệu ứng 3D
nếu khoái dòng FPS thì mình thấy 3ds ko hợp lắm, kiếm cái ps vita bắn ổn hơn.
Mua về bỏ đấy à? Toàn port với VN.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN