Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
pin cùi toshiba là 3h ,còn pin energize 12k 1 viên dc 6h ,mình trc chơi trên xl thì pin cùi cũng phải 1 ngày 8-x
Vậy cái circle pad đó có vấn đề rồi chứ circle pad thì hao ít pin lắm bạn ạ ! Tiếc là bạn không dùng XL không thì mình bán cho 1 cái brandnew ^^

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Mình là người bán cho chủ thớt đây, thực ra cái này lúc trước mình mua của anh banh_he90 (anh này chắc nhiều người biết vì chuyên bán đồ bên box quảng cáo) cũng được năm rưỡi rồi. Lúc mua mình cũng như chủ thớt xài 1 ngày là hết pin nên chạy lên mấy diễn đàn hỏi thì chỉ có 1,2 người trả lời, họ bảo nên xài pin sạc là tốt nhất. Mình pm hỏi anh banh_he90 ảnh cũng nói nên xài pin sạc hoặc pin xịn xịn chút, không dùng nữa nhớ tháo pin ra và mình làm theo như vậy với pin energizer thì được 3,4 ngày mới hết một cục:)

xài pin energizer thì 2 cục dc khoảng 12h, pin cùi chắc khoản 2-2 tiếng rưỡi ,tính theo game mình chơi là monster hunter
xài 1 hồi tháo ra thì sau lưng máy rất nóng không hiểu do circle pad hay 3ds nữa

8163264128

Thành viên lâu năm
xài pin energizer thì 2 cục dc khoảng 12h, pin cùi chắc khoản 2-2 tiếng rưỡi ,tính theo game mình chơi là monster hunter
xài 1 hồi tháo ra thì sau lưng máy rất nóng không hiểu do circle pad hay 3ds nữa
Mấy game nặng chơi lâu hay làm máy nóng lên một chút, nhất là trong điều kiện thời tiết nóng. Thêm cái CPP ủ vào thì càng nóng.
Bạn xem máy hay CPP nóng hơn.

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Con circle pad nào cũng mặc định tự ngắt họat động sau 5p không kết nối với game hoặc sau 5p ko được sử dụng. Vì thế thời gian sử dụng circle pad pro là rất lâu mới hết pin, chơi 1 ngày 3-5h thì phải vài tuần mới hết pin nổi.

Circle pad của bạn 1 là hỏng tự ngắt, 2 là có vấn đề rồi...

máy nóng có lẽ do cùng hoạt động với ccp rồi ,vì bỏ pin ra gắn ccp vào máy vào chơi 1 lúc thì không nóng như lúc gắn pin
còn để yên không dùng 1 lúc pin cũng tự hết (khoảng 2h)

Máy mình FW 4.4 đang dùng gateway. Đọc từ page 90 đến đây vẫn chưa rành emunand cho lắm. Chỉ biết là cái thẻ Gateway máy mình nó ghi là Omega 2.2, còn không biết emunand là bao nhiêu. Cho hỏi nếu giờ up lên theo kiểu Fomat Emunand, rồi update lên cái là 8.0 mới nhất, mà hình như không đc up 8.0 đúng không?

Mọi người cho mem mới hỏi han chút nha :D
Mình mới tậu 1 em 3ds 2nd và có 1 thẻ R4i 3DS v4.5 (mình không rành lắm đại khái là hiện giờ thì nó chơi game DS mượt như DS lite)

Mình có thấy mọi người nói là 3ds giờ fw mới nhất là 8.0
Thế nếu giờ mình up con 3ds của mình lên 8.0 thì cái thẻ của mình có tương thích với bản fw mới này và chơi đc game DS nữa ko hả mọi người? nếu cần up fw cho R4i thì làm thế nào ạ :D (vẫn hoài cổ đống game DS lắm ko muốn bỏ)

Cảm ơn mọi người

Kurogane

nWriter
Mọi người cho mem mới hỏi han chút nha :D
Mình mới tậu 1 em 3ds 2nd và có 1 thẻ R4i 3DS v4.5 (mình không rành lắm đại khái là hiện giờ thì nó chơi game DS mượt như DS lite)

Mình có thấy mọi người nói là 3ds giờ fw mới nhất là 8.0
Thế nếu giờ mình up con 3ds của mình lên 8.0 thì cái thẻ của mình có tương thích với bản fw mới này và chơi đc game DS nữa ko hả mọi người? nếu cần up fw cho R4i thì làm thế nào ạ :D (vẫn hoài cổ đống game DS lắm ko muốn bỏ)

Cảm ơn mọi người
xem fw trong máy của bạn là bao nhiêu, nếu là 4.5 trở xuống thì đừng up fw, mua Gateway hoặc MT-card về chơi game hack, còn trên 4.5 thì bạn up cũng đc, cái R4i 3DS v4.5 như bạn nói mình cũng có và ko dùng đc từ FW 5.2 trở lên thì phải, muốn chơi game DS mà vẫn up FW để chơi game mới ra thì bạn mua R4i DSN 450k (chơi đc game DS) hoặc DSTwo 950k (chơi đc game nes, snes, GB, GBC, GBA và DS).

xem fw trong máy của bạn là bao nhiêu, nếu là 4.5 trở xuống thì đừng up fw, mua Gateway hoặc MT-card về chơi game hack, còn trên 4.5 thì bạn up cũng đc, cái R4i 3DS v4.5 như bạn nói mình cũng có và ko dùng đc từ FW 5.2 trở lên thì phải, muốn chơi game DS mà vẫn up FW để chơi game mới ra thì bạn mua R4i DSN 450k (chơi đc game DS) hoặc DSTwo 950k (chơi đc game nes, snes, GB, GBC, GBA và DS).
Ồ thế thì chắc ko nên up fw rồi
Máy mình đang ở 4.5 nên đang đứng giữa hai lựa chọn
Một là up fw chơi game gốc online đc
Hai là mua GW chấp nhận số phận tự kỷ offline tiếp :))

Các bác cho em hỏi về fw vớiaạ, sao e nghe nói mọi ng thích fw <4.5 là sao ạ, vì thấy fw mới là 8,10....máy fw thấp bán cũg đắt hơn fw mới..em mới tìm hiểu về 3ds nên các anh em tận tình giải đáp với ạ, thank all :))

Kurogane

nWriter
Các bác cho em hỏi về fw vớiaạ, sao e nghe nói mọi ng thích fw <4.5 là sao ạ, vì thấy fw mới là 8,10....máy fw thấp bán cũg đắt hơn fw mới..em mới tìm hiểu về 3ds nên các anh em tận tình giải đáp với ạ, thank all :))
như ở trên, máy fw từ 4.1-4.5 dùng Gateway hoặc MT-card chơi game 3DS hack, ko tốn tiền mua băng gốc nhưng hình như là hạn chế chức năng chơi online, cho nên 1 máy 3DS FW 4.1-4.5 mắc hơn máy 3DS fw trên 4.5 1 chút, cái 1 chút đó + thêm tiền mua GW hoặc MT-card thì chỉ bằng khoản 2-3 game gốc nguyên seal shop, còn băng 2hand thì khoảng 3-4 game. Bởi vậy mà ai ít tiền hoặc tiết kiệm hoặc chỉ chơi game cho vui với người ta thì thích mua 3DS Fw 4.1-4.5 và mua GW hoặc MT-card về chơi game hack.

bluke

Nấm bình thường
như ở trên, máy fw từ 4.1-4.5 dùng Gateway hoặc MT-card chơi game 3DS hack, ko tốn tiền mua băng gốc nhưng hình như là hạn chế chức năng chơi online, cho nên 1 máy 3DS FW 4.1-4.5 mắc hơn máy 3DS fw trên 4.5 1 chút, cái 1 chút đó + thêm tiền mua GW hoặc MT-card thì chỉ bằng khoản 2-3 game gốc nguyên seal shop, còn băng 2hand thì khoảng 3-4 game. Bởi vậy mà ai ít tiền hoặc tiết kiệm hoặc chỉ chơi game cho vui với người ta thì thích mua 3DS Fw 4.1-4.5 và mua GW hoặc MT-card về chơi game hack.
MT với Gateway vẫn online bình thường nhé. Gateway sắp ra fw mới chạy được với fw 8 rồi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN