Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

nhà em cũng ko phãi khá giả gì....ba em xài dt ko có chụp hình....em thì ko có dt...lấy gì chụp hã bro....:((

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
nhà em cũng ko phãi khá giả gì....ba em xài dt ko có chụp hình....em thì ko có dt...lấy gì chụp hã bro....:((
Ừm, vậy mượn bạn bè cũng được mà, mang cái DS đến lớp khoe, rồi nhân tiện hỏi xem bọn bạn có ai có đt chụp hình thì mượn luôn :D.

troy28790

Banned
mình có bão nó cho xem máy khác xem thế nào thì nó nói là ko có máy sẵn ỡ ngoài...toàn máy trong hộp dán tem ko tháo ra đươcc:((........
sax cái này mới nghe à nha!!
nói nó đưa máy mẫu ra đi,ko lẽ nó ko có 1 cái máy mẫu cho khách
nói thiệt là chả máy nào dán tem hết đâu bạn ơi
khi nhập về VN thì nó mở tung ra hết rùi,cả PS3,Xbox360,.... cũng tung hết

qwaszx91

Nấm nhỏ
ê ê máy tui bung ra nghich khong hỉu gạt gạt 1 lúc bật đc 1 lúc sau ko bật đc nữa. cho tui những nguyên nhân có thể xảy ra

qwaszx91

Nấm nhỏ
ai bik sửa ko hay phải tạm biệt nds rùi

mở máy ra nghịch nghịch ấn ấn rùi gạt power, 1 lần 2 lần 3 lần đều ok lần thứ 4 gạt không lên màn hình nữa , cắm sạc vào thì đèn sạc chỉ chớp 1 cái rùi lại ngủm lun( cắm sạc liên tục chỉ để nhìn lại cái ánh sáng duy nhất trên con ds) rùi lấy máy hàn ra hàn hàn cái power , giọt chì dính vào cục vuông vuông bên cạnh---> giật tung miếng chì ra và cục vuông vuông cũng long ra theo.:em13:
-ai bik triệu chứng chớp rùi tắt đèn khi cắm sạc là do hỏng phần nào ko, tui chỉ động vào chân tiếp xúc của pin và cái nút gạt power, tui nghĩ là do ds ko nhận đc pin:em04::em04:
-và cái cục vuông vuông bé ty' tẹo phía dưới nút power khi đặt máy nằm thẳng có tác dụng ji ko, bé quá ko hàn nổi, nếu ko ai giúp đc chắc phải vứt ds vì cái tội táy máy,ko ai có cái main ko dùng thì bán re cho tui:em25::em25:
hỏi hotgame cả xgame đều ko nhận sửa ds

Nobita!

Cái này thì chịu rồi, có thể tại bác bật/tắt nút Power nhanh quá nên DS bị chạm mạch gì chăng :-?. Máy bác là DS hay DS Lite?

Nếu ở HN mà cả Hot lẫn Xgame đều không chịu sửa thì có lẽ chỉ còn Gamescenter thôi...

cho em hõi là tự nhiễn 2 ngày nay máy em lúc thoát ra menu chộn game bấm l+r+a+b+x+y đó.......thì bị đứng máy...phãi gạt power....là bị gì ạ...có nghiệm trọng ko....3 lần gòi.....

Nobita!

Sao máy cậu gặp lỗi tùm lum vậy :| ? Máy tớ thỉnh thoảng cũng bị vậy nhưng hiếm lắm, từ lúc mua đến giờ số lần bị đếm trên đầu ngón tay. Có lẽ là lỗi, cách sửa thì không biết, sr...:(

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Mình thấy trường hợp của bạn khó khăn rùi. Có khả năng ko đổi máy được đâu. Tuy nhiên lỗi màn hình vàng cũng không phải chuyện gì lớn lao cả đâu, máy mới toanh chơi chừng hơn 1 năm màn hình cũng vàng khè hà. :mellow[1]::mellow[1]:

Còn cái lỗi khởi động chọn game không được chắc do fimeware thui, down cái khác về cài lại chắc hết. Cái DS của mình màn hình cũng vàng nhiều lắm, nhưnglucs chơi game thì cũng không có khó khăn gì hết ah, từ từ cũng quen thui.

Rút kinh nghiệm lần tới không chơi với thằng Halo nữa nhen. À, mà mình bỏ thằng đó cũng chẳng biết chơi với thằng nào nữa, Mimi có được không anh em? Hời chưa có Halo mình luôn mua đồ ở đó, nhưng thái độ hơi tệ...=((

Mình thấy trường hợp của bạn khó khăn rùi. Có khả năng ko đổi máy được đâu. Tuy nhiên lỗi màn hình vàng cũng không phải chuyện gì lớn lao cả đâu, máy mới toanh chơi chừng hơn 1 năm màn hình cũng vàng khè hà. :mellow[1]::mellow[1]:

Còn cái lỗi khởi động chọn game không được chắc do fimeware thui, down cái khác về cài lại chắc hết. Cái DS của mình màn hình cũng vàng nhiều lắm, nhưnglucs chơi game thì cũng không có khó khăn gì hết ah, từ từ cũng quen thui.

Rút kinh nghiệm lần tới không chơi với thằng Halo nữa nhen. À, mà mình bỏ thằng đó cũng chẳng biết chơi với thằng nào nữa, Mimi có được không anh em? Hời chưa có Halo mình luôn mua đồ ở đó, nhưng thái độ hơi tệ...=((
MIMI hồi lúc hình như nghe anh em khai trừ lâu rồi , còn nhiều hơn halo ! :em04::em04: =((

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Hix, vậy giờ mình biết trao thân gửi phận cho ai đây? :em25::em25:

Đây là vấn đề khá quan trọng, có liên quan mật thiết đến khả năng kinh tế cũng như quyền lợi của anh em trong diễn đàn chúng ta nên tui tha thiết mong các bác dành nhiều sự quan tâm đến topic này.

Chúng ta cùng chia sẻ kinh nghiệm mua sắm cũng như giới thiệu các chỗ làm ăn uy tín cho anh em mình với nhau để không còn ai phải ngậm bồ hòn làm ngọt như bác chủ topic này nữa, anh em có đồng ý không?

:clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN