Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

chắc chắn hàng refurbished rồi :D màn dùng lâu mới bị vàng bác ạ. Hiện bên TQ đang bán loại hàng refurbished nhiều lắm, giá lại rẻ nữa, màu gì cũng có luôn :|

gameboy89

V.I.P Member
Máy DS của mình cũng mới mua bên Hotgameshop , màn hình dưới cũng tối 1 chút nhưng hok đáng kể :-j chưa đến độ như trong hình :D , chắc là do dán lớp chống xước :D

Máy bạn mà mới mua mà vàng đến độ rõ như ế thì phải xem lại rùi :-?

thế có phãi màn hình dưới nó phãi tối hơn màn hình trên 1 chút như 1 số bro trong này đã nói à...hay 2 màn hình đều hiễn thị màu sắc và độ sáng như nhau....

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Chủ topic up được ảnh về 2 cái màn hình DS của cậu thì tốt, nhìn là biết có cần phải thay hay không :D.

tình hình là vừa đem máy từ halo về....nó nói thế nào các bác biết ko...nó bão máy này kái nào cũng vậy.....trong khi thậm chí nó kòn ko biết kái nút chĩnh độ sáng màn hình là nút nào nữa....kái thằng tóc dài dài trong halo đấy....nó kòn bão em là mua r4 ỡ đâu sao ko có tem gì hết....trong khi em vừa mua hôm qua....cầm kái hóa đơn đập vô mặt nó.....thế chẵng phãi nó bán em hàng fake thì là gì...chứ hiệp thì nói ko cần phiếu bão hành...chĩ cần hóa đơn là được gòi....vl kái haloshop này.....cạch tới già....

Nobita!

Chà, vậy là cậu bị bọn HL chơi 1 vố rồi. Thôi đành rút kinh nghiệm lần sau mua cái gì là cứ phải đầy đủ mới được. Lúc mua gì nói ngon ngọt thế chứ, đến lúc có vấn đề thì có 10 lần cái ngon ngọt đấy cũng chịu, phải nắm đầu đứa có tóc chứ :)).

Mà sao lúc nó bảo máy nào cũng bị vàng vậy thì cậu không yêu cầu nó đem luôn vài máy ra kiểm chứng? Mai ra bảo em muốn mua một con DS Lite, lúc nó mang hàng ra thì xem luôn màn hình có bị vàng không. Nếu quả thực là vàng thật thì HL nhập về toàn hàng lởm, hết nói. Còn nếu không thì yêu cầu đổi :-"

tình hình là vừa đem máy từ halo về....nó nói thế nào các bác biết ko...nó bão máy này kái nào cũng vậy.....trong khi thậm chí nó kòn ko biết kái nút chĩnh độ sáng màn hình là nút nào nữa....kái thằng tóc dài dài trong halo đấy....nó kòn bão em là mua r4 ỡ đâu sao ko có tem gì hết....trong khi em vừa mua hôm qua....cầm kái hóa đơn đập vô mặt nó.....thế chẵng phãi nó bán em hàng fake thì là gì...chứ hiệp thì nói ko cần phiếu bão hành...chĩ cần hóa đơn là được gòi....vl kái haloshop này.....cạch tới già....
...
chắc bạn gặp phải thằng bán hàng vô trách nhiệm, mình cũng vài lần đi mua mà thằng bán cứ bảo ko cần giấys bảo hành, mình kì kèo mãi lão mới viết cái giấy của khỉ đó...ko thì rách việc nhiều khi.
pác nên kiểm tra kĩ các sp đã mua có tem, hay trầy xước hay có bị hư ko lúc ở cửa hàng. H hàng rẻ nen chúng nóa bán ko hỗ trợ khách hàng nhìu, nhất là các shop lớn.
take care !

troy28790

Banned
halo làm ăn tệ vậy sao
cái thằng này lâu ko ghé nó
bạn lúc đi mua chắc làm mặt gà rùi phải ko!!
bây giờ ra hù dọa nó đã đem việc này lên 4rum rùi,lộn xộn anh em tẩy chay hết coi nó còn láo ko
về việc bán hàng bậy bạ đã có nhìu người đem lên các 4rum chuyên môn và sau đó đã được cộng đồng ủng hộ và làm cho tụi bán phải xin lỗi rối rít đó bạn.chứ ko có kiểu bố láo nữa đâu
chúc bạn may mắn:clap2[1]::clap2[1]:

thế giờ làm thế nào hã mấy bro...thấy trên nontendovn này cũng quảng cáo cho halo với hieluc ....hix....:((

thì chúng nó bảo là máy nào cũng vậy rồi mà bác :| chẳng nhẽ đòi lại tiền
máy refurbished bên TQ bán rẻ hơn cả máy 2nd các bác hay rao, đã thế trông lại mới nguyên, chả biết đường nào mà lần #:-s

Nobita!

Cái chính là bọn nó nói máy nào cũng vậy mà mình tin thì thôi, không nói làm gì. Vấn đề ở đây là bác chủ topic phải yêu cầu bọn nó mang hẳn một vài máy ra để kiểm chứng, chứ nói suông sao được. Chứ lúc ví dụ màn hình dưới hỏng, mang ra sửa nó bảo máy nào cũng vậy mà cũng tin được à =))

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Chời, trước giờ toàn mua bên halo, hai con PS2, một con DS, rất nhiều game đồng thời đang tính tậu tại đây 1 thằng PSP, thấy cũng uy tín lém, không ngờ hôm nay lại có cớ sự này [-([-([-(

Vậy theo anh em chỗ nào trong Sài Gòn là đáng tin nhất để mình trao thân gửi phận thằng PSP mơ ước hén?:em04::em04:

mình có bão nó cho xem máy khác xem thế nào thì nó nói là ko có máy sẵn ỡ ngoài...toàn máy trong hộp dán tem ko tháo ra đươcc:((........

Nobita!

Chà, vậy thì làm cách nào để nó chịu cho mình xem máy bây gờ nhỉ :-?...Vậy thì thôi, coi như HL giờ chỉ có những loại máy màn hình vàng như thế, và chất lượng bán hàng cũng chỉ ngang cái màn hình vàng đó thôi, rút kinh nghiệm vậy :-??

Thế lúc mua có phải còn trong hộp dán tem không? Mấy thằng này chỉ được cái nói láo, máy còn trong hộp cái dán tem thì tụi nó dán tem bảo hành cùi bắp của tụi nó lên đó bằng niềm tin à.

Thế lúc mua có phải còn trong hộp dán tem không? Mấy thằng này chỉ được cái nói láo, máy còn trong hộp cái dán tem thì tụi nó dán tem bảo hành cùi bắp của tụi nó lên đó bằng niềm tin à.
...thế mới ảo[-(
thế này mất uy tín wa' >"<
ae xem thế nào chứ tình hình này đòi công= giúp bạn ý kìa, chứ máy nào cũng màn hình vàng vàng thì wa? là ở đó toàn bán hàng đểu ah...
đồ 2hand còn ngon hơn...đồ mới seo...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN