Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình có thẻ xanh gateway. Đã cop bộ file trên trang chủ về cóp vào thẻ rồi cóp game DS vào để chơi mà cứ cắm vào 3ds là cake treo :(. Có bạn nào biết là mình bị lỗi gì không? Giúp mình với, Mình cảm ơn

Yung

Nấm nhỏ
Mình có thẻ xanh gateway. Đã cop bộ file trên trang chủ về cóp vào thẻ rồi cóp game DS vào để chơi mà cứ cắm vào 3ds là cake treo :(. Có bạn nào biết là mình bị lỗi gì không? Giúp mình với, Mình cảm ơn
Ko dùng đc blue card trên cfw nha bạn. Sysnand thôi, và phải cài file fix cia, mình quên tên gì rồi thì mới chơi đc trên sysnand.

DraconKing

Nấm nhỏ
Chào mọi người, mềnh mới đào mộ sống lại. Đang tính mua n3DS mà hơi đắn đo về cfw/flashcard. Mềnh giờ đi làm rồi nên ngoài chơi chùa cũng muốn mua ủng hộ dev một số game. Tuy nhiên lâu lâu không tìm hiểu về 3DS nên hơi mù mờ, đành vào đây hỏi vài câu.
1. Hồi 3DS mới ra có nghe vụ card game gốc có chứa fw, cắm vào là tự động update, giờ có còn vậy không?
2. Với cfw thì mình có thể chơi game gốc bình thường (kể cả online) không?
3. Sky3ds hoạt động theo dạng đóng giả card gốc nên sẽ không chơi được undub/mod, savestate nhỉ? Các phương án khác thì sao?
4. Với tiêu chí vừa chơi chùa vừa chơi game gốc như mình thì cách chơi chùa nào phù hợp nhất?

Sửa lần cuối:

Yung

Nấm nhỏ
vừa chùa vừa gốc thì sky3ds+ đi giống mình.

1. Còn, tuy nhiên nó hỏi mình có muốn up ko chứ ko up tự động
2. Tuỳ game hên xui, game mh4u mình chơi bt trên máy ko hack, máy hack cfw thì vào game đc nhưng bảo save bị corrupt ko chịu load, bỏ vào máy ko hack thì lại chơi đc.
3. Sky3ds chỉ chơi đc game dạng file .3ds clean, ko mod chỉnh sửa gì cả. Ko có cách nào khác để chơi undub/mod game trên sky3ds
4. Đã trả lời

Yung

Nấm nhỏ
homebrew launch trên fw11 có vài cái. freakyhax, smash, v.v.
Nếu dùng cfw thì chạy ok đc thêm oothax nữa
Chơi cfw thì game hack patch thoải mái

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN