Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

fsociety

Nấm nhỏ
mình đang có ý định hack lại từ cake sang arm 9 thì xin cho mình cho mình hỏi những game mình đang chơi thì mình phải làm sao để khi hack xong có thể tiếp tục chơi mà không phải là chơi lại từ đầu. Xin cám ơn
Nếu bạn muốn hack arm9loaderhax thì đâu có sợ mất game hay data đâu nhỉ? Trước khi tiến hành bạn chỉ cần dùng decrypt9 để tạo backup emunand + thư mục Nintendo 3ds trên thẻ nhớ là được.

Cho mình hỏi mình dùng rxtools để install FBI nhưng mình cứ bị đứng ở màn hình có dòng chữ Backing up Health & Safety Info thì sửa như thế nào ?

Cho mình hỏi là mình có 1 con 3ds hack bằng rxtools thì có cheat được không ạ.Nếu được thì bạn nào hướng dẫn mình với.thanks nhiều luôn......Cảm ơn các bạn đã quan tâm

Yung

Nấm nhỏ
Cheat đc bằng các cách sau:
- Export save bằng save data filer gì đó sau đó dùng app edit save rồi import vô lại
- Cheat bằng browser exploit dùng AR3CODE QR code
- Dùng NTR

Còn chi tiết thì bạn chịu khó google nhé

fsociety

Nấm nhỏ
cho mình hỏi cách cài lại big blue menu để cài game cia? mình đã thử nhét big blue menu.cia vào rồi nhưng k có ứng dụng để cài đặt thì phải làm như nào để cài đc nó? mình sài rxtools, hiện tại k cài đc thêm game mới để chơi vì lỡ tay xóa mất big blue menu.
Mong giúp đỡ.
Bạn phải inject fbi vào H&S rồi dùng fbi để cài bigbluemenu.cia hoặc các cia game khác bạn muốn.

các bác cho e hỏi con 3ds khi mở nắp lên thì nắp trên thấy nó hơi lung lay 1 tý quanh các nấc đó chứ không cố định chặt 1 nấc . mình có thử vài con 3ds khác thì thấy cũng vậy . có phải máy nó thế hay máy mình bị lỏng bản lề

tình hình là mình có 1 n3ds jp chuyển hệ us. hack rxtool fw 9.2 h mình rất muốn chơi only cùng mọi người nhg khi mình chơi thì nó yêu cầu update . H up nghe bảo mất hack. H người nông dân biết phải làm saoooo

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Xin chào cả nhà. Tớ đã không chơi 3DS tầm hơn năm rưỡi rồi, công việc bận bịu quá :(. Thấy game Bravely Second đã ra nên giờ cũng muốn đú đởn xíu, nhưng tất cả những kiến thức của thằng tớ về 3DS đã quá outdated rồi (thành người của quá khứ cmnr lol :(). Giờ tớ muốn luyện công lực lại bắt đầu từ level 1, có vài vấn đề sau hi vọng được anh em giúp đỡ.

Tình trạng hiện tại:
1. 01 máy old 3DS, firmware sysNAND 4.5, firmware emuNAND 9.x (không nhớ x là bao nhiêu, lâu quá rùi, nhưng x < 3).
2. 01 bộ gateway với 2 card vẫn hoạt động tốt.
3. 01 game gốc Bravely Default với save được tạo từ encryption kiểu cũ (không phải loại KeyY 6) do game được chơi lần đầu với sysNAND 4.5.

Mong muốn:
1. Được thông não sơ qua về tình trạng chơi game chùa của 3DS trong thời gian gần đây (2 năm đổ lại). Tớ có phải vẫn cần boot vào Gateway cho mỗi lần chơi game? Mỗi lần tắt máy lại phải hack lại? Vân vân và vân vân..
2. Chính: làm cách nào để convert save file của game Bravely Default nói trên từ định dạng kiểu cũ sang định dạng đang được dùng hiện tại (keyY 6) để có thể chơi trực tiếp trên các máy có firmware mới. (cho những ai lờ mờ giống tớ: chơi game được save với định dạng - encryption kiểu cũ trên các máy có firmware sysNAND mới sẽ phá hủy hoàn toàn save cũ - bái bai save với 300 giờ chơi :()
3. Ae Hà Nội hôm nào offline phát nhể?

Yêu mọi người nhiều :x

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Xin chào cả nhà. Tớ đã không chơi 3DS tầm hơn năm rưỡi rồi, công việc bận bịu quá :(. Thấy game Bravely Second đã ra nên giờ cũng muốn đú đởn xíu, nhưng tất cả những kiến thức của thằng tớ về 3DS đã quá outdated rồi (thành người của quá khứ cmnr lol :(). Giờ tớ muốn luyện công lực lại bắt đầu từ level 1, có vài vấn đề sau hi vọng được anh em giúp đỡ.

Tình trạng hiện tại:
1. 01 máy old 3DS, firmware sysNAND 4.5, firmware emuNAND 9.x (không nhớ x là bao nhiêu, lâu quá rùi, nhưng x < 3).
2. 01 bộ gateway với 2 card vẫn hoạt động tốt.
3. 01 game gốc Bravely Default với save được tạo từ encryption kiểu cũ (không phải loại KeyY 6) do game được chơi lần đầu với sysNAND 4.5.

Mong muốn:
1. Được thông não sơ qua về tình trạng chơi game chùa của 3DS trong thời gian gần đây (2 năm đổ lại). Tớ có phải vẫn cần boot vào Gateway cho mỗi lần chơi game? Mỗi lần tắt máy lại phải hack lại? Vân vân và vân vân..
2. Chính: làm cách nào để convert save file của game Bravely Default nói trên từ định dạng kiểu cũ sang định dạng đang được dùng hiện tại (keyY 6) để có thể chơi trực tiếp trên các máy có firmware mới. (cho những ai lờ mờ giống tớ: chơi game được save với định dạng - encryption kiểu cũ trên các máy có firmware sysNAND mới sẽ phá hủy hoàn toàn save cũ - bái bai save với 300 giờ chơi :()
3. Ae Hà Nội hôm nào offline phát nhể?

Yêu mọi người nhiều :x
Hehehe, Doraemon đây!
1.Vứt gateway đi và hack arm9 như mình. Giờ chỉ cần máy và thẻ nhớ thôi.
2. Dùng savedatafiler
3. Offline đi đâu? Có thịt người hem?

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Thánh kiu cancery, tớ sẽ thử, hi vong là đc. Bác Dương kia cũng chưa biết cách chuyển save sang định dạng mới, để mai 2 ae mò tiếp :D.

Offline thì thịt thà gì, bọn mình chỉ ăn rau thôi :">

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN