Thắc mắc và giải đáp chung về pin, xạc và nguồn của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Pin máy DS của bạn dùng được bao lâu

• dưới 5 tiếng

Bình chọn: 42 28.6%
  • 5 đến 6 tiếng

Bình chọn: 33 22.4%
  • 6 đến 7 tiếng

Bình chọn: 22 15.0%
  • 7 đến 8 tiếng

Bình chọn: 17 11.6%
  • 8 đến 9 tiếng

Bình chọn: 4 2.7%
  • 9 đến 10 tiếng

Bình chọn: 8 5.4%
  • 10 đến 12 tiếng

Bình chọn: 7 4.8%
  • Trên 12 tiếng

Bình chọn: 14 9.5%

• Số thành viên bình chọn
    147
có haloshop đấy bạn. giá 120k, web là haloshop.vn : 82 Pasteur Phường Bến Nghé Q.1 , TP.HCM.
còn nữa là speedgame shop gần bv 175 gò vấp 100k.
(ngoài ra mình còn bik có shop lâm nintendo, shop nhỏ bt nhưng thấy bán cũng dc)

Trời phải chi bạn nói sớm tui lên haloshop.vn ko thấy nó bán pin mà tui lỡ mua pin ở pinsac.net ròi. Tui lỡ mua cái cục 1800 mAH gắn vào nó lòi ra lun nhìn máy xấu wá :em29: ko biết sài cục pin này có tốt ko nhỉ tui lên web nó thấy ghi là sài cho nds lite nên mua ???? Ai cho ý kiến đi nào

bioibi24

Nấm nhỏ
Thế là tốt rồi , ba cái vụ trên 10 tiếng này nọ là quá xạo , mình chưa mua máy đã có thể biết :rolleyes[1]: vì xưa nay chả có máy cầm tay nào trâu đến thế . Có thể chỉ là do chơi ít ,xong thấy cả tháng mới sạc nên nghĩ là trên 10 tiếng :D .

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
loại đó là vừa chơi vừa sạc, dùng hại pin lắm
còn pin zin giờ hơi khó kiếm, mấy pin lô bán ở ngoài nghe đồn là không dai bằng pin gốc dù dung lượng tương đương, còn pin zin thật thì lấy từ máy DS nên cũng khó sống dai như lúc đầu

bioibi24

Nấm nhỏ
Thế bay giờ pin ở đâu là tốt nhất mà giá thành được nhỉ ( phòng tránh sau này ) :rolleyes[1]:. Nghe anh LightGem nói thế chả biết mua ở đâu :|

Sao pin mình xạc đầy chỉ chơi được khoảng 2 tiếng nhỉ???:no: Pin dỏm chăng?? Có nên thay ngay hay không?? Nhờ mọi người tư vấn giúp!!:shake:

Có bác nào biết mod pin ds fat hay cắm sạc mà không cần pin không?

Tình hình là em mới kiếm được 1 con ds fat mà chơi nhanh hết pin quá.Muốn hỏi có bác nào mod được pin không? hay là cắm sạc mà không dùng pin vẫn chơi được giống psp ý

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
pin DS mà chai thì chỉ có cách mua pin mới hoặc pin lô thôi
máy DS không có kiểu vừa cắm vừa chơi như PSP được, vừa mau chai pin vừa dễ hư máy

gameboy89

V.I.P Member
Sao pin mình xạc đầy chỉ chơi được khoảng 2 tiếng nhỉ???:no: Pin dỏm chăng?? Có nên thay ngay hay không?? Nhờ mọi người tư vấn giúp!!:shake:
Tùy nhu cầu thôi, pin trên có lẽ xài lâu hoặc cách sử dụng hok hợp lý nên kém rùi hok còn phong độ như trước nữa :) !

Thik thì làm quả này về chiến, gấp 3 lần dung lượng pin zin :>

http://www.dealextreme.com/p/3-7v-2000mah-replacement-lithium-battery-with-screwdriver-for-nds-lite-44457

@aloloa: Mà đã có 1 topic bàn luận về pin rùi đâu nhất thiết phải lập thêm 1 topic nữa !

Tùy nhu cầu thôi, pin trên có lẽ xài lâu hoặc cách sử dụng hok hợp lý nên kém rùi hok còn phong độ như trước nữa :) !

Thik thì làm quả này về chiến, gấp 3 lần dung lượng pin zin :>

http://www.dealextreme.com/p/3-7v-2000mah-replacement-lithium-battery-with-screwdriver-for-nds-lite-44457

@aloloa: Mà đã có 1 topic bàn luận về pin rùi đâu nhất thiết phải lập thêm 1 topic nữa !

Nhưng mà Pé NDS Lite của em mới mua gần tháng thui mà.Từ lúc mua về đã vậy rồi. Hic Hic nhờ người chị mua giúp trong HCM nên em ko có mặt để xem hàng. Sợ bị lừa pin dỏm rồi! Làm sao bây giờ?????? Em ở ĐN chẳng thấy tiệm nào bán cả. Huhu sợ mua tiếp lại bị lừa.:myemo0114::myemo0114::myemo0114::myemo0114::myemo0114::myemo0114::myemo0114::myemo0114::myemo0114:

Em vừa mua NDS lite được gần 3 tuần. Tối qua mới thử lấy pin ra xem thấy bề mặt pin bị lõm xuống 1 tí. Ko biết có phải là pin dỏm hoặc đã bị thay pin cũ không??Còn nữa, pin máy e khi xạc đầy chỉ chơi được khoảng 2h. Các a giúp e với.!!!:myemo0128::myemo0128::myemo0128::myemo0128::myemo0128::myemo0128::myemo0128:
À mà có điều này lạ lắm, máy của bạn em khi xạc đầy pin mà vẫn còn cắm xạc thì đèn đổi từ cam sang xanh lá(máy mua ở nước ngoài). Còn máy em thì khi xạc đầy đèn tự tắt lun(mua ở cửa hàng speedgamevn trong HCM)?? Vậy là sao?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN