Thắc mắc và giải đáp chung về pin, xạc và nguồn của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Pin máy DS của bạn dùng được bao lâu

• dưới 5 tiếng

Bình chọn: 42 28.6%
  • 5 đến 6 tiếng

Bình chọn: 33 22.4%
  • 6 đến 7 tiếng

Bình chọn: 22 15.0%
  • 7 đến 8 tiếng

Bình chọn: 17 11.6%
  • 8 đến 9 tiếng

Bình chọn: 4 2.7%
  • 9 đến 10 tiếng

Bình chọn: 8 5.4%
  • 10 đến 12 tiếng

Bình chọn: 7 4.8%
  • Trên 12 tiếng

Bình chọn: 14 9.5%

• Số thành viên bình chọn
    147

qwaszx91

Nấm nhỏ
toàn vừa sạc vừa chơi nên chỉ chơi đc khoảng 4-5 tiếng (tại giường có cái ổ điện hơi tiến)mà hình như cái sạc của ds tự ngắt khi sạc xong đúng hoong

ac, các bác cho hỏi vửa rồi tôi mới ra mimi trên đường pasteur mua 1 cục pin cho DS thường 150k, mang về chơi no sound sao cũng được 3h15p thế, không biết có chỗ nào bán phin xịn xịn chút không, pin hiệu nào là được vậy các bác
bắt vạ nó ngay cứ sao để yên thế đc.
Pin xịn chỉ ó nhờ bác nào ở Nhật,US hoặc Ca mua ừ website của Nintendo thôi 15 đô một bộ hồi trc định ship về 2 bộ nhưng nó ko cho gửi về VN thế mới cay

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
pin gì mà xài được trên 12 tiếng ghê thế. :em04: hôm qua ngồi chơi cho tới hết pin lun là thấy được có cỡ 4 tiếng :em25: :mellow[1]: chơi nhiều rùi chắc sắp phải thay pin mới =(( đã có lúc pin sạc ko được!!!

pin gì mà xài được trên 12 tiếng ghê thế. :em04: hôm qua ngồi chơi cho tới hết pin lun là thấy được có cỡ 4 tiếng :em25: :mellow[1]: chơi nhiều rùi chắc sắp phải thay pin mới =(( đã có lúc pin sạc ko được!!!
chắc máy mới tinh ko để kloa màn hình tối nất.
Em cũng xin chú ý với mấy bác là poll này của em tính dựa trên các tiêu chuẩn
-Màn hình sáng nhất
-Loa to nhất
-Chơi games tạp nghĩa là ko phải ồi cày một trò mà chơi nhiều trò xem pin đc bao lâu.

Unicorn9x

Nấm nhỏ
thì đấy!! tớ chơi tạp nham, vặn tiếng to hết cỡ, màn hình sáng nhất rồi đấy!! dạo này sặc đêm pin nó teo lại rùi!! hix hix

aliviss

V.I.P Member
để chế độ sáng 3 thôi + đeo phone ----> chạy ầm ầm đổi trò liên tục cũng đc tầm 6-7 tiếng đó

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Lúc chơi thì 6 tiếng, chơi 1 lèo gần như không nghỉ (thỉnh thoảng giải lao khoảng vài lần, mỗi lần tầm 1 phút). Khi đèn đỏ báo đến lúc tắt hẳn nguồn là khoảng 45 phút. Đấy là trong giai đoạn dùng kiệt pin sau 3 lần đầu khi mới sử dụng. Áp dụng cách giống như pin điện thoại di động, để đảm bảo cho pin hoạt động ổn định lâu dài (pin Li-Ion).
Giờ thì hơn 6 tiếng, thấy đèn đỏ là nghỉ để sạc pin, khoảng gần 2 tiếng là đầy. Thường sạc vào những lúc ngủ trưa hoặc tối nên cũng chả bấm giờ.
Chế độ sáng không rõ (để mặc định). Dùng headphone, âm thanh nhỏ, đủ nghe là được.
Chỉ chơi các game DS, không sử dụng các tính năng khác (nghe nhạc, từ điển...)

nguadien

Nấm nhỏ
3h. Pin chế(pin điện thoại di động) nên nó thế. Volume để ở 50% đủ nghe, các ứng dụng khác dùng headphone.
Ai vote 12h mà ghê thế, DS trâu bò =))

trời ơi, mua máy NDS về nó có cái INSTRUCTION BOOKLET đó có ghi để graphic sáng nhất thì 5-8 giờ còn tối nhất thì 15-19 giờ,còn ai muốn học cách bảo quan pin thi pm tui hihi ^^ để có thể xài 8 giờ ở graphic sáng nhất và 19 giờ ở graphic tối nhất. ^^

Mới mua DS dc 1 tháng , lúc đầu chơi dc 6h-7h . Giờ còn 3h trở xuống , sạc pin thì đên 2h mới full . Vừa sạc vừa chơi thì ko dám sợ hư gì đó , mua pin ngoài cũng hem luôn , nghe you nào nói cháy nổ gì thấy ghê quá :-ss

tùy coi chơi bằng gì
nếu xài slot 1 (r4...hay gì tương tự) thì khoảng 5-6t nếu để độ sáng màn hình khoảng mức 2
xài slot 2 thì 3-4h là cùng

nếu chơi băng gốc (nds slot 1) thì cỡ 9-10h

pin thế cũng đủ xài rồi, còn sạc khoảng 2h30'

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN