Hướng dẫn toàn tập về Hack PSVITA (Bao gồm Hack chơi game PSP)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Anh78H

Nấm nhỏ
Xin lỗi mọi người mình mới mua PsVita nên chưa biết nhiều về nó mong mọi người giúp đỡ
====================================
*mình định tải game qua thẻ nhớ của vita bằng điện thoại mình dùng điện thoại oppo a57 và thẻ nhớ sandisk 128gb mình định cắm thẻ nhớ vào khe thẻ nhớ trên điện thoại được không ạ
*mình chơi minecraft lỡ lấy trophy từ thế giới hướng dẫn rồi làm sao để mình thu thập lại trong thế giới sinh tồn của mình
*mình định tạo 1 tài khoản PSN cho vita hack để chơi DLC của minecraft được không ạ
====================================
Thẻ nhớ microSD của điện thoại android nếu chưa từng gắn vào adapter sd2vita thì bắt buộc phải định dạng theo kiểu write image riêng theo hướng dẫn sau đó copy đủ folder +file từ máy vita vào thẻ nhớ thì máy vita mới đọc được, tiếp đó tháo ra gắn điện thoại rồi chép game đã tải đúng định dạng vita hiểu là refesh icon bằng vitashell là chơi bình thường
* Minecraft thì mình không chơi nên không biết cách.
* máy hack không nên chơi online đề phòng bị Sony banned

Thẻ nhớ microSD của điện thoại android nếu chưa từng gắn vào adapter sd2vita thì bắt buộc phải định dạng theo kiểu write image riêng theo hướng dẫn sau đó copy đủ folder +file từ máy vita vào thẻ nhớ thì máy vita mới đọc được, tiếp đó tháo ra gắn điện thoại rồi chép game đã tải đúng định dạng vita hiểu là refesh icon bằng vitashell là chơi bình thường
* Minecraft thì mình không chơi nên không biết cách.
* máy hack không nên chơi online đề phòng bị Sony banned
Thẻ nhớ đó là thẻ nhớ em đang dùng trên ps vita vậy chỉ cần gắn thẻ nhớ đó vào điện thoại tải file game qua rồi gắn lại vào vita rồi lên vitashell để refesh đúng không ạ

*thông tin cho những bạn hay cài game bằng maidump
https://nintendovn.com/forum/threads/luu-y-canh-bao-ve-mot-so-game-gay-brick-ps-vita-cua-ban-khi-cai-dat.50533/

Anh78H

Nấm nhỏ
Thẻ nhớ đó là thẻ nhớ em đang dùng trên ps vita vậy chỉ cần gắn thẻ nhớ đó vào điện thoại tải file game qua rồi gắn lại vào vita rồi lên vitashell để refesh đúng không ạ

*thông tin cho những bạn hay cài game bằng maidump
https://nintendovn.com/forum/threads/luu-y-canh-bao-ve-mot-so-game-gay-brick-ps-vita-cua-ban-khi-cai-dat.50533/
Nếu đang dùng bình thường trên vita thì gắn qua điện thoại android tải game rồi bỏ trở lại vita là được.

Còn về cảnh báo game làm hỏng vita thì đó kiếm nguồn tải không ăn toàn thôi, dùng pkgj nó lấy nguồn từ website Sony PlayStation thì chả lo

mình có máy ps vista 2k bản 3.68.Mình có vài chỗ thắc mắc kh hack máy, làm thế nào để đăng nhập psn mà ko phải update firmware. có thể hack full đc ko. mong mọi người hướng dẫn

mình có máy ps vista 2k bản 3.68.Mình có vài chỗ thắc mắc kh hack máy, làm thế nào để đăng nhập psn mà ko phải update firmware. có thể hack full đc ko. mong mọi người hướng dẫn
Đang dùng 3.68 nên trả lời như sau
1. Sau khi đã bật h-encore, vào Setting>Henkaku>Spoof firmware điền 3.73
Vào network, chọn mạng wifi đang dùng, Advance setting nhập DNS 212.47.229.76
Sau đó có thể đăng nhập PSN, chơi online thoải mái mà không bị hỏi update
2. Hack full là reset không mất hack đó hả, cài modoru.vpk rồi downgrade về 3.60/3.65, sau đó cài enso.vpk... gg là ra

Đang dùng 3.68 nên trả lời như sau
1. Sau khi đã bật h-encore, vào Setting>Henkaku>Spoof firmware điền 3.73
Vào network, chọn mạng wifi đang dùng, Advance setting nhập DNS 212.47.229.76
Sau đó có thể đăng nhập PSN, chơi online thoải mái mà không bị hỏi update
2. Hack full là reset không mất hack đó hả, cài modoru.vpk rồi downgrade về 3.60/3.65, sau đó cài enso.vpk... gg là ra
biết cách fix lỗi 'could not connect to the PC' ko b, cứ cắm cáp vào kết nối thì bị báo lỗi

biết cách fix lỗi 'could not connect to the PC' ko b, cứ cắm cáp vào kết nối thì bị báo lỗi
con vita của mình dùng CMA của Sony cắm dây cũng bị lỗi như vậy, cách khắc phục là kết nối với PC qua wifi hoặc muốn cắm dây thì chuyển qua QCMA
Nếu máy hack sẵn rồi, đã có cài Vitashell thì chỉ cần vào ux0 nhấn Select, sẽ có 1 ổ USB hiện trong computer, sau đó cóp game_folder vào mục app

Nếu đang dùng bình thường trên vita thì gắn qua điện thoại android tải game rồi bỏ trở lại vita là được.

Còn về cảnh báo game làm hỏng vita thì đó kiếm nguồn tải không ăn toàn thôi, dùng pkgj nó lấy nguồn từ website Sony PlayStation thì chả lo
máy em đã hack rồi nhưng h e muốn nâng cấp thẻ lên thì làm thế nào bác ơi.để show hidden file rồi copy hết từ thẻ cũ sang thẻ mới có đc ko ạ. thẻ e 16gb e muốn nâng lên 128gb(256gb) đc ko ạ

Các bro ơi không biết PS Vita 2k của mình bị gì mà giờ cài game hoặc xóa game đều không được (Trước đó mình cài game PS1 trên Pkgi xong nó bị như vầy:
1 (2).jpg 1 (1).jpg
Giờ ko biết làm sao luôn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN