Vấn đề về thẻ nhớ !!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

thẻ nhớ có vấn đề !

Thẻ nhớ của mình hiện nay ko thể xóa hoặc chép bất cứ cái gì vào , hễ khi xóa thì nó hiện lên dòng chữ cannot delete tên flie : cannot find the specified file . Make sủe you specify the correct path and file name còn khi chép vào thì nó hiện lên dòng chữ cannot copy tên file : dât eror (cyclic redundancy check) . Làm sao khắc phục đc ai biết chỉ dùm

fly_us

Nấm bình thường
format lại thử, thường thì được...

Nếu xui nữa thì chỉ còn cách mua thẻ mới.. :(

format ko đc ! trời ơi tại sao ông lại đối xử với tui như vậy ,đang lúc khổ mà bị vầy

format thì nó hiện lên chữ windows was unable to complete format

cái này tại sao bị vậy bạn ? tui nghi là do moonshell ko biết đúng ko , hôm qua sau khi sử dụng moonshell xong là ko chép or xóa đc

hieu

Nấm nhỏ
Hế hế cái này mình bị rồi ! không phải do thẻ nhớ bị khùng đâu mà là do cái đầu cắm thẻ nhớ bị khùng đó ( Cái đầu để cắm thẻ nhớ giống cái USB ý)

Hix lúc mua thẻ nhớ nó khuyễn mãi cho cái chân cắm cùi pép, mỗi lần cắm vào PC là phải ngồi giữ mỏi cả tay, mà hễ hơi lơi tay một tí là xong, thành thẻ chưa format lun và việc copy lại đúng là cực hình :((

Hum bữa mua cái đầu đọc, tình hình khả wan hơn không còn cảnh hì hụi ngồi chờ copy nữa :D

Cho nên kinh nghiệm là nếu mua thẻ nhớ 100k thì ít nhứt cũng phải bỏ ra 70k cho đầu đọc thẻ nhớ :D

mời mua cái đầu đọc mới tình hình có cải thiện hơn , đã copy và xóa đc nhưng sau khi copy vào thẻ ko báo lỗi mà nó ko dính , xóa cũng đc gòi ko báo lỗi nhưng nó ko mất

Các sư huynh cho em hỏi, DS hổ trợ thẻ nhớ dung lượng maximum là bao nhiêu, có sư huynh nào thử thẻ 4gb chưa ? Em đang tính mua cái thẻ 4gb cho DS. Em cám ơn .

Cơ bản chuẩn MicroSD thông thường thì hỗ trợ đến 2G thôi . Chuẩn 4G của nó là microSDHC nên cần phần cứng hỗ trợ .
Mà bạn cop kiểu gì mà 2G còn thiếu vậy ?? cứ tính mỗi games 128MB thì cũng được gần 20 games còn gì nữa

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN