3DS Update (6.2.0-12) Tính năng mới Streetpass Relay Points

Cửa hàng game Nintendo nShop

Speedy Tum

Nấm nhỏ
Hiện nay Nintendo đã tung ra bản update mới với thêm một tính năng đó là Streetpass Relay Points.

Tính năng này giúp bạn có thể nhận dữ liệu Streetpass từ các người dùng 3DS khác mà không cần ở cùng một nơi và một thời điểm. Khi bạn bật chế độ Streetpass và bạn đi đến Nintendo Zone bạn có thể nhận được dữ liệu Streetpass từ người dùng 3DS mà đã đến chỗ này trước đó, điều này có nghĩa là sóng Streetpass của những người khác được lưu dữ lại chỗ này cho đến khi bạn đi ngang qua và lấy dữ liệu đó.
Nếu bạn sống ở một nơi không có người sử dụng 3DS và bạn không thể đi ngang người sử dụng 3DS thì tính năng này sẽ giúp bạn. LƯU Ý: cần update 3DS của bạn lên version 6.2.0-12 thì bạn mới sử dụng tính năng này, sau khi update xong bạn phải để ở chế độ Sleep thì mới có thể sử dụng.
(Ở Việt Nam thì chẳng có Nintendo Zone đâu nên chắc các bạn không thể sử dụng được :(((( . Mình up cái này chỉ để thêm thông tin cho các bạn về 3DS thôi.)

Sửa lần cuối:

gameboybin

Nấm nhỏ
Nintendo Zone ở đâu vậy bạn?
Nintendo zone dùng Router riêng. Ở nước ngoài Nintendo dùng các địa điểm như best buy at&t ... Việt Nam mình thì không có điểm nào cả.
Nhưng mà các bạn có thể tìm Proxy của Mỹ các nước châu Âu UK và Nhật bản để truy cập lấy giữ liệu của nintendo zone

Speedy Tum

Nấm nhỏ
Nintendo zone dùng Router riêng. Ở nước ngoài Nintendo dùng các địa điểm như best buy at&t ... Việt Nam mình thì không có điểm nào cả.
Nhưng mà các bạn có thể tìm Proxy của Mỹ các nước châu Âu UK và Nhật bản để truy cập lấy giữ liệu của nintendo zone
hướng dẫn mình cách làm đj

Key_blade

Thành viên lâu năm
Mình ở HN,VN và dùng nintendozone suốt
config trong routẻ
SSID:attwifi
Không để bất cứ pass/loại mã hóa nào là đc

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN