5 games gây thất vọng với bạn nhất

Cửa hàng game Nintendo nShop

:)) đọc topic từ đầu đến cuối buồn cười thật:))
*Bomberman: hãy thử phần chơi mạng thì ko ai sẽ bảo game này ko hay nữa, có nhiều map khá vui( VD như các item đều đc hide:)) đc skull lúc nào ko biết, hay như là max speed ngay từ đầu:D)
*FFIII: lúc đầu cũng hơi thất vọng vì ko dùng touch screen nhiều lắm, nhưng về sau vẫn mê vì các quest và job khá hay - nói chung game chỉ dành cho fan của FF:D
*M&L: game này cũng khá là vui, game Mario mà chơi như FF:D
*Castlevania: chưa có phiên bản Castlevania nào làm mình thất vọng - trừ cái 3D thì...ko còn gì để nói:(
*Wario Touch thì quá hay, các minigame hấp dẫn, đồ họa trông khá vui nhộn, mầu sắc tươi tắn:D
*Feel the Magic: chơi đc 2 lần trên máy thằng em, 1 game typical của DS, tận dụng tối đa TouchScreen( máy mình ko hiểu sao ko convert đc:( ) còn vụ nhặc nền thì ko để ý
còn theo mình thì mấy game sau ko đc như mong muốn:
1.Dynasty Warriors: đồ họa, gameplay, ...... đều ko đạt:D
2.NFS: đồ họa ko còn gì để nói, mấy cái xe trông như hộp diêm:(
3.Brainage 2: phần nhận giọng của game này quá khó, đối với từ 1 âm tiết thì ko sao, từ 2 âm tiết là chịu. Viết số quá khó, viết 2cs trở lên là chịu:D
4.Deal or No Deal: thất bại về mọi mặt, gameplay nhàm chán, đồ họa thô, âm thanh nhai đi nhai lại..
Chắc thế thôi :D

espeon

V.I.P Member
1/ Etrian Odyssey : RPG mà ko nhìn thấy nhân vật của mình :|
2/ NFS Carbon : Vinnyl xấu quá :|
3/ Naruto ninja coucil 3: cách chơi thay đổi, kiểu beat 'em up của bản 1 và 2 bị bỏ đi :|
4/ PES 6 : ko phải ko hay mà là đồ họa xấu quá :|
5/ Zoo Tycoon: chơi buồn ngủ ko chịu đc :| chả bù cho trên PC

Ohm,đúng roài,cái PES cũng tệ hại,đá bóng gì mà cứng nhắc,ko trơn bằng Fifa,lại còn cái Camera kiểu Top-Down nữa chớ,ko chỉnh dc
Hi vọng PES 2008 Konami sẽ làm tốt hơn

1.Tenchu
2.wario : master of disguise
3.Fifa07
4.spider man:battle 4 NY
5.top spin

NFS carbon chơi cũng đâu đến nỗi,hay nhứt trong dòng NFS trên DS rùi,Custom Robo Arena chơi đc đấy chứ,đồ họa cũng ko đến nỗi,phải cái ko bao h thấy thèng nhân vật của mình nói nhời nào.chơi Tranformer tự dưng liên tưởng đến GTA,ko gian rộng,đánh đấm,bắn nhau,hóa thành ô tô đi lượn hóng mát cũng đc đấy chứ.

espeon

V.I.P Member
Custom Robo Arena chơi đc đấy chứ,đồ họa cũng ko đến nỗi,phải cái ko bao h thấy thèng nhân vật của mình nói nhời nào
Đến series Pokemon nổi tiếng từ bản Red cho đến Pearl cũng có thấy nhân vật của mình nói từ nào đâu :))

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Mario & Luigi PiT mà thất vọng thì hết cách nói luôn =))
FF III thì có thể tạm chấp nhận tí vì nó ko hay như mọng đợi . Nhưng nói chung cũng khá okie gòi
Castlevania PoR có gì đáng thất vọng nhỉ =.=

Đúng là muôn nẻo đường game , mỗi người 1 ý [-X

Hi

Mario & Luigi PiT mà thất vọng thì hết cách nói luôn =))
FF III thì có thể tạm chấp nhận tí vì nó ko hay như mọng đợi . Nhưng nói chung cũng khá okie gòi
Castlevania PoR có gì đáng thất vọng nhỉ =.=

Đúng là muôn nẻo đường game , mỗi người 1 ý [-X
Thật vọng vì ko biết bao lâu sẽ được chơi mấy game hay như thế:cool[1]:

Top Spin cũng hay đấy chứ, tùy vào mỗi ng thôi nhưng tui cho nó 7,0 điểm, mặc dù gs cho có 2,9 điểm. "Completely unplayable due to a horrid frame rate that makes the ball impossible to follow # Jerky animation is a pain to watch" Tui chơi thoải mái có thấy "unplayable", "impossible to follow" hay "pain to watch" đâu :)) Càng chơi càng dễ, chỉ chưa thử multiplayer nên kô biết thế nào.
Mà cái gs gần đây cho điểm vớ va vớ vẩn 8-} Điểm từng phần (gameplay, sound, graphics...) thì kô cho cụ thể nữa, lại còn medal này nọ 8-} GS Càng ngày càng dở =__=

5 game em thấy thất vọng nhất là:
1.Lunar knight(download nặng ơi là nặng về cuối cùng chơi chả lôi cuốn gì cả)
2.The sims 2: Pets
3.Dynasty Warriors DS fighters battle.
4.Dead or no deal
5.Top Spin

Top Spin cũng hay đấy chứ, tùy vào mỗi ng thôi nhưng tui cho nó 7,0 điểm, mặc dù gs cho có 2,9 điểm. "Completely unplayable due to a horrid frame rate that makes the ball impossible to follow # Jerky animation is a pain to watch" Tui chơi thoải mái có thấy "unplayable", "impossible to follow" hay "pain to watch" đâu :)) Càng chơi càng dễ, chỉ chưa thử multiplayer nên kô biết thế nào.
Mà cái gs gần đây cho điểm vớ va vớ vẩn 8-} Điểm từng phần (gameplay, sound, graphics...) thì kô cho cụ thể nữa, lại còn medal này nọ 8-} GS Càng ngày càng dở =__=
Bản TS bên GBA cũng thế.Mình là siêu nhân =))

GS có cho điểm vớ vẩn đâu,chẳng wa mấy tiêu chí ko còn wá rạch ròi như trước thui.VD như Graphic 1 điểm,Gameplay 10 điểm thì nó cũng ko cho điểm thấp wá (thay vì điểm......nếu tính như cũ)

lunar hay thế mà chê =.= , quá hay lun . mà cũng được các web khác đánh giá cao nữa
lưu ý , topic tên là " 5 game gây thất vọng nhất ĐỐI VỚI BẠN " , và điều đó có nghĩa là chỉ cần bạn thấy thất vọng thôi , còn người khác nghĩ sao , rate sao thì cũng mặc :em40:
ko nên phê phán , chỉ trích cảm nhận của người khác kẻo ko lại có war :xm0001:

còn về phần tui thì thường chỉ đặt hi vọng vào một số ít các game , và thật may là trong số đó chỉ có một game duy nhất làm thất vọng ( có cái SRW W làm bùn 5' vì dễ quá , but cũng ko coi là thất vọng ) , đó là Dynasty Warrior DS , vì hồi đầu dòm scan rất mê kiểu thiết kế nhân vật dòm có nét chibi của game nên rất mong chờ nó , kết quả...=((

Bản TS bên GBA cũng thế.Mình là siêu nhân =))

GS có cho điểm vớ vẩn đâu,chẳng wa mấy tiêu chí ko còn wá rạch ròi như trước thui.VD như Graphic 1 điểm,Gameplay 10 điểm thì nó cũng ko cho điểm thấp wá (thay vì điểm......nếu tính như cũ)
"Bản TS bên GBA cũng thế" Ý bạn là thế nào :-? TS trên GBA đc GS cho 7.2 cơ mà :)) Đâu thể nhìn game GBA rồi đánh giá game DS đc :D
GS là trang web game đc đánh giá là chuyên nghiệp mà chấm điểm càng ngày tiêu chí càng kô rạch ròi, tức là càng ngày càng kô bằng đc chính mình khi trước [-( Thế mới chán :D [-(

tui thì trước h chưa bao h quan tâm đến bất kì cái rating nào , especially gamespot :"> ( tại tui chủ yếu chơi game JP , thằng gamespot mà nó rate game JP thì thôi khỏi nói, cái generation of CE là TBS mà nó ghi thành action để đó mấy năm nay là em sợ rồi , rồi thêm vụ SC3 có 8.0 trong khi mí cái smack down 9.5 , hết ý kiến )

"Bản TS bên GBA cũng thế" Ý bạn là thế nào :-? TS trên GBA đc GS cho 7.2 cơ mà :)) Đâu thể nhìn game GBA rồi đánh giá game DS đc :D
GS là trang web game đc đánh giá là chuyên nghiệp mà chấm điểm càng ngày tiêu chí càng kô rạch ròi, tức là càng ngày càng kô bằng đc chính mình khi trước [-( Thế mới chán :D [-(
Ầy,đấy là em đánh giá về độ khó mà

Bọn GS làm sao thì kệ nóa :D,chuyên nghiệp muh

@Annies lover: em ghét Lunar Knight là bởi vì cái game này có cách chơi tương tự như Boktai của GBA mà cách chơi này thì em sợ tột độ:em25:bắn mãi chả trúng, đi mỏi cả tay, âm nhạc em cũng ko khoái lắm, mấy thằng boss thì cứ nhào vào đánh là thắng:xm0002: . Có lẽ chỉ thix 3 cái đoạn phim với lại đánh phi thuyền thôi.(thỉnh thoảng cũng khoái mấy đoạn tụi nó nói :"May the sun be with you", làm tưởng tượng đến câu nói của người Jedi:"May the force be with you)

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Trời đất, như vậy là halfmoon ghét Lunarknights vì chưa biết cách chơi đó thôi, vậy sao gọi là game này dở được. Bắn hoài không trúng vì bạn không nhắm bắn (ấn R), cái đó thì Lucky Luke bắn còn trượt... Còn boss thì cứ thử lên phần Night mare coi, cho Lucian hóa Vampire bét nhè, boss ngứa tay tát yêu một phát là đủ teo cả 2 thằng :-&. Nhạc thì tớ không có ý kiến nhưng thấy được.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN