Acekard 2i

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mấy bạn ơi cho mình hỏi là tại sao Acekard của mình mới mua dùng trên 3ds có sẵn luôn 1 thẻ 2gb kèm theo thì mình về chơi bình thường nhưng khi mình chuyển sang xài thẻ 4gb class 4 của hãng Silicon power gì đó thì khi vào game màn hình dưới hiện " FAT eror " ??? (Mặc dù trước khi đưa thẻ 4gb vào Acekrad mình đã format FAT32 rồi.)

(Sau đó mình xem lại thẻ 2gb thì thấy file sytem của nó là FAT nhưng cái thẻ 4gb chỉ có thể format sang 2 dạng là FAT32 và exFAT thôi.)
FAT error thường là do thẻ nhớ gắn không chặt vào flashcart thôi, bạn tháo ra cắm lại, dùng chuơng trình Panasonic SD Formatter để format lại thẻ và chép lại firmware cho chắc ăn
Cho mình hỏi khi down các item trên DSi shop về rồi thì có dùng đc acekard 2i & các flash khác nữa ko?
Trước khi truy cập vào eShop thì bạn update Acekard2i của mình lên thôi.
Tải cái này về http://www.acekard.com/download/ak2/ak2ifw_update_3ds3.0_DSi143.zip
Chép cái file ak2ifw_update_3ds30_DSi143_onDSi_and_DSXL_and3DS.nds trong đó bỏ vào thẻ nhớ.
Bật máy lên, chạy file đó, bấm Start, đợi 100%
Thấy biểu tượng của Acekard chuyển thành game Chronicles of Narnia: Prince Caspian là xong, lên DSi shop tải game được rồi

keen9000

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi, mình mới được cho 1 cái máy ds lite và cái acekard 2i, giờ bắt đầu phải làm sao để chơi hả mọi ng?

Mấy bạn cho mình hỏi là: mình đang dùng thẻ 4gb class 4 (tốc độ đọc là 18.4 Mbytes/s) cho cái acekard chơi trên 3ds nhưng có 1 số trò khi chơi có vẻ hơi lag như
- Dragon quest IX (lag khi đi vào vùng có nhiều quái)
- Rune factory 3 (lag khi vào nơi có nhiều người)

Vậy thì mình nên mua thẻ class cao hơn hay còn cách xử lí khác ???. Mong được giúp đỡ

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Dragon Quest thì ko biết chứ Rune Factory nó bị lag là do lỗi của chính game đó chứ không liên quan gì thẻ đâu

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Up lên làm cái gì, có gì hay đâu, cứ để đó mà chơi, Acekard thường là đợi bản update của 3DS mới làm một lúc luôn

keen9000

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi sao cái Dsi của mình ko nhận cái Acekard nữa rồi, bỏ vào màh ko hiện j cả , mình hiện h vẫn sử dụng FW 1.4.1U, đưa thằng bạn nó xài lâu lắm rồi, h chả biết bị sao:bye2[1]:
hỏi coi nó đã làm gì với cái acekard :em42: trước có xài đc trên 1.4.1u lần nào chưa ?,chùi cái chân cắm , phủi cái khe tiếp xúc , format lại thẻ nhớ , kiếm thử cái thẻ khác (nên format = ch trình ) ko đc nữa thì đem ra shop ktra

ratmoonser

Thành viên lâu năm
AI cho mình biết cách fix ackard 2i bị dính AP lock rồi, h DSi ko nhận Acekard 2i nữa !!!!!!!!!! Thánk all !!!!!!!!!!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
AI cho mình biết cách fix ackard 2i bị dính AP lock rồi, h DSi ko nhận Acekard 2i nữa !!!!!!!!!! Thánk all !!!!!!!!!!
AP Lock là chiêu gì nghe kinh khủng vậy, DSi của bạn firmware bao nhiêu, Acekard của bạn có update chưa, biểu tượng phải hình cây kiếm game Deep Labyrinth không, game cuối cùng bạn chơi là gì.

Mà nói chung là kiếm một cái DS khác rồi tải bản update firmware tại đây làm lại đi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN