Acekard 2i

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
AP Lock là chiêu gì nghe kinh khủng vậy, DSi của bạn firmware bao nhiêu, Acekard của bạn có update chưa, biểu tượng phải hình cây kiếm game Deep Labyrinth không, game cuối cùng bạn chơi là gì.

Mà nói chung là kiếm một cái DS khác rồi tải bản update firmware tại đây làm lại đi
Ko mình vẫn dùng phiên bản cũ, là cái Phantom ấy !!!! Vì mình cũng ko update fw của DSi nên cũng ko cần update Acekard 2i làm gì !!!! H DSi nó ko ra hình gì khi cắm acekard 2i vào luôn. Game cuối cùng chơi là pokemon Black 2 mà vừa ra hôm qua đó, Thank bác go :D !!!!! H cách khắc phục là như nào nhỉ ? !!!

Cho mình hỏi ngu cái :yahoo[1]: Các máy 3DS mới hiện nay đều dùng được Acekard phải k ạ hay có cần điều kiện gì k :myemo0124:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
AKAIO 1.9.0

Sửa lỗi linh tinh và update cheat code tới ngày 29/6

Riêng Pokemon Conquest vẫn chưa chơi được clean rom bình tường, phải vô phần cheat bật Game Enabler lên mới chơi được.

AKAIO 1.9.0Loader

Version History
---------------
AK-AIO 1.9.0
+ More of a "Game Fix/Compatibility" release
+ Pokemons, Pokemons, Pokemons compatibility fixed
+ Updated to compile with latest DevKitArm
+ Cheats updated to CMP Cheat code Database version 6/29/2012

July 4, 2012
-------------------
Lots of fixes including Pokemons (Pokemon Black & White Version 2, Conquest, Nobunaga)

tidusboy21

Nấm nhỏ
kì vậy nhỉ? downloads patch 1.90 về chơi được Pokemon Conquest bình thương nhưng black and white 2 bị lỗi =.='' trên nó ghi conquest không chơi phải bật enabler , sao mình không thấy cái cheat enabler ở pokemon conquest mà chỉ ở bên B&W2 =.=''.

mình mới thay card mới, xài lại thẻ nhớ cũ, thì bi h ko vào chơi pokemon black dc. nghĩa là nó ra chữ loading, rồi màn hình trắng xoá. muốn fix lỗi này thì làm thế nào hả các bạn?

tidusboy21

Nấm nhỏ
mình mới thay card mới, xài lại thẻ nhớ cũ, thì bi h ko vào chơi pokemon black dc. nghĩa là nó ra chữ loading, rồi màn hình trắng xoá. muốn fix lỗi này thì làm thế nào hả các bạn?
update lên akaio 1.90 đi bạn chơi được đấy hiện giờ lỗi này mắc ở bản B&W2 thôi .

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
\m/ Tình hình là đã có bản update firmware cho AK2i để chạy trên bản 4.2 của 3DS.
http://www.acekard.com/download.php#ak2i

Bản update này chạy khá nhanh, chỉ khoảng 30 giây là hoàn tất. Sau khi, AK2i update thành công sẽ có icon của game "Rafa Nadal Tennis (c) 2006 Virtual Toys"

P/S: :em21: Tưởng đâu, sẽ không bao giờ vào được eShop, để up SwapNote!

kelvin8652200

Pen Warrior
\m/ Tình hình là đã có bản update firmware cho AK2i để chạy trên bản 4.2 của 3DS.
http://www.acekard.com/download.php#ak2i

Bản update này chạy khá nhanh, chỉ khoảng 30 giây là hoàn tất. Sau khi, AK2i update thành công sẽ có icon của game "Rafa Nadal Tennis (c) 2006 Virtual Toys"

P/S: :em21: Tưởng đâu, sẽ không bao giờ vào được eShop, để up SwapNote!

Finally, hix, chỉ muốn bấm cái nút thank cho tirexxx vài chục lần nhưng kg dc, hhohooh, lại dc vô eshop rồi, thèm cái demo của heroes of ruin chết đi dc^^

tidusboy21

Nấm nhỏ
có vẻ update acekard2i lên thì load hơi chậm 1 tí thì phải. Nhưng giờ chỉ có đợi acekard2i fix cái pokemon Black and White 2 thôi download về chỉ hiện được mỗi chữ Loading T.T...:em30::em30:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN