Bạn đến với NintendoVN bằng cách nào?

Cửa hàng game Nintendo nShop

vodoi_em

Nấm nhỏ
Mua DS vào năm bao nhiêu thì chịu( năm nhớ tháng quên:))). Gắn bó từ đầu với forum( từ lúc lực lượng mỏng còn là hotgame đó) nhưng ngày xưa lại có nhiều tiền án tiền sự về spam. Tuy có nhiều lúc không muốn vào( bận kinh, hôm nào muốn vào thì...mạng đứt). Lại còn bị hack nick 1 lần vào forum chửi loạn xạ. Có cảm giác mình không có duyên. Nhưng chắc giờ hết rồi, duyên lại có, và được cho làm mod box Góc Tin Học.
Cái hồi mình mua DS, thì cũng không biết nó là cái gì sất, chỉ biết mua Game Boy về chơi thôi. Đến cũng tình cờ, và cái DS đầu đời ra đi cũng tình cờ nốt( vỡ màn hình) đành phải mua cái mới. Và rồi đến tháng 4 cũng rước được em Wii về nhà chơi.
Thiên tình sử của tui=))

Umh... cũng ko nhớ chính xác lắm

Hình như biết anh Bảo qua GameVN, rồi sau đấy biết đến nintendovn.com.

Hình như mình là một trong những người đk nick sớm nhất thì phải:D

ú u! lâu quá không vào forum, thấy cũng còn xôm tụ hé.

mua nds lite cũng lâu rồi, hình như tháng 8/2006, vào forum cũng lâu luôn, không nhớ ngày vào.

bây giờ bận việc quá, cái nds lite và nds fat để cho gấu mẹ và gấu con chơi là chính, lâu lâu down game mới về cho gia đình gấu nó chơi.

gấu con thích nhất chơi clubhouse, gấu mẹ cũng vậy, lâu lâu tui lấy con nds fat choi wifi với gấu cũng vui lắm.

lâu quá ko vọc, không biết có ra firmware mới không nữa, xài SC mini SD to đùng.

chúc anh em vui!, tui đi làm việc đây.

tôi thì đến với nintendovn qua ông anh! Hồi xưa rất thích chơi giả lập GBA trên PC nhưng các diễn đàn về GBA chết rơi rụng kinh quá nên cuối cùng chẳng tham gia vào đâu cả.

Lúc đầu tiên chỉ có PS2 rồi PSP rồi đổi 2 cái đấy thành Xbox360. Ko hiểu thế nào rồi lại mua PS3. Có 2 rồi thế là cả 2 anh em quyết hoàn thành bộ 3 tam mã => thế là kiếm thêm Wii (lúc này ông anh mới tìm ra diễn đàn này nhưng mình vẫn ko hề để mắt tới)

Tuy nhiên, trong mình vẫn thấy thiếu thiếu và cần 1 cái máy cầm tay => chọn mua NDS vì nó phù hợp với tính thích chơi đủ các loại game trên đời của mình hơn. Sau 2 tháng tìm kiếm mình đã kiếm được cái NDS giá 400k ngon lành => Yếu tố quyết định khiến mình vào diễn đàn thường xuyên bởi trong đây có rất nhiều bài bổ ích dành cho NDS. Với cái giá 400k + 650k cho R4 + hơn 2500 game thì mình ko thê kêu ca phàn nàn bất cứ điều gì về chiếc máy này. Nó thật là tuyệt!!!

Mỗi tội khi mình có máy cầm tay để chơi thì ông anh mình lại bảo: "mày có thì tao cũng phải có"=> PSP về chuồng!

Tôi thấy rằng khi ta thật sự yêu thích 1 hệ máy nào thì ta sẽ tìm mọi thông tin về nó và tìm mọi cách để nâng niu và gìn giữ nó => Diễn đàn nintendovn đã giúp tôi làm điều ấy. Chân thành cảm ơn!!!

hieu

Nấm nhỏ
Nhớ hồi nhỏ dc người bên nước ngoài gởi cho cái Snes .Không biết giữ chơi cứ lần nào thua là lấy chân đạp huỵch huych không thì cầm tay vỗ bộp bộp .Giờ nhớ lại thấy tội nhiệp nó ghê :)) .Mà nó cũng trâu cui mình làm thế cả năm trời mới chịu hư :))

langtu

Nấm nhỏ
ngày đó đang phân vân ko biết mua ds hay psp,tìm trên mạng thấy mỗi nintendo là có trang web "riêng" made in VN,vậy là kết em ds +nintendovn đến giờ.

Omnislash nè, thực ra nếu nói về biết Nintendovn thì phải biết từ lúc còn trứng nước kìa :"> Reg nick muộn hơn nhiều bạn vì ở nhà dùng mạng Viettel :| Cả tuần đầu có vào được đâu +_+, hồi đó Omni mới màu mò mua DNS chơi cho nên thường xuyên lui tới hotgameshop để xem tin tức, rồi biết đến Nintendovn thành lập là qua đây liền. Trước giờ vẫn rất có tình cảm với Nintendovn, tuy nhiên sau sự kiện làm MOD mà không hoàn thành trách nhiệm, Omni cũng thấy xấu hổ cho nên không post bài gì nhiều T_T

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
tui biết NVN qua 1 bạn chat và wa google ehhe ,vào đăng kí nick lúc thág 4 hay thág 5 gì đó ,để tìm hiểu thông tin hichcih ngày nào cũng vào vì mê NDS wá,vào tìm hiểu tận 2 thág trời mới có NDS lite (hichc để dành lâu lắm mới thực hiện đc) cái niềm mơ ước đó từ năm lớp 11,12 lúc đó là NDS fat,đến khi lên DH năm 2 mới mua đc hichc cuối cùng tháng 7/07 cũng cầm trên tay niềm mơ ước xúc động wá hichcc.. NDS Lite Onyx màu đen koo! rồi thế là bắt đầu thời gian làm phiền Bảo và Kawaii hehe hỏi đến 2 người phát bực luôn ....Dù gì cũng thanks 2 ng vì đã chỉ tui trong "giai đoạn mù về NDS" nha ehhe

Tuy nhiên, trong mình vẫn thấy thiếu thiếu và cần 1 cái máy cầm tay => chọn mua NDS vì nó phù hợp với tính thích chơi đủ các loại game trên đời của mình hơn. Sau 2 tháng tìm kiếm mình đã kiếm được cái NDS giá 400k ngon lành => Yếu tố quyết định khiến mình vào diễn đàn thường xuyên bởi trong đây có rất nhiều bài bổ ích dành cho NDS. Với cái giá 400k + 650k cho R4 + hơn 2500 game thì mình ko thê kêu ca phàn nàn bất cứ điều gì về chiếc máy này. Nó thật là tuyệt!!!
Pác này mua đc DS 400k, siu nhưn thật :D

espeon

V.I.P Member
Nhắc mới nhớ
Es có 1 máy Nin64 được bố mua từ Pháp về, hoàn toàn ngẫu nhiên:D và đây cũng là hệ máy Nin đầu tiên của Es :x ( SNES toàn chơi ké hàng xóm vì ổng rủ sang Contra :)))

Nhớ hồi đó mình với ông anh cùng nhau phá đảo Super Mario 64, cứ chết một mạng lại đổi người chơi. Cái vui là bố mẹ cũng để ý, nên cứ thấy mình chơi là lại hỏi mình được mấy Sao rồi :D

Hồi đấy chưa đi học => cùng lắm là 5 tuổi 8->

megazord2

Nấm nhỏ
lúc nhỏ cũng có cái nes ba má mua cho nhưng mà lúc đó làm gì biết nó là nes đâu chỉ biết chơi game dc là ghiền contra, chơi 3 mạng về nước phục mình ghê. Hic còn cái DS thì mới mua dc 1 tháng, lúc đầu lang thang trên nintendovn ai cũng có cái Ds tủi thân quá, nhịn ăn nhịn mặt 2 tháng mới có tiền

lúc nhỏ cũng có cái nes ba má mua cho nhưng mà lúc đó làm gì biết nó là nes đâu chỉ biết chơi game dc là ghiền contra, chơi 3 mạng về nước phục mình ghê. Hic còn cái DS thì mới mua dc 1 tháng, lúc đầu lang thang trên nintendovn ai cũng có cái Ds tủi thân quá, nhịn ăn nhịn mặt 2 tháng mới có tiền
bạn này chắc con của đại gia quá, 1 cai nds + thẻ + r4 >3 triệu, nhịn 2 tháng mà được tiền để mua chắc 1 tháng bạn cũng được ba má cho 1,5 triệu, hix, gần bằng 1 tháng lương của tui rồi.

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Ngày tham gia là 1.3 năm ngoái.
1 thời kỳ mà xảy ra đủ thứ chuyện linh tinh...

Biết được N-Club là do tên hoạn quan Đại Bảo quảng cáo bên VENO. Buồn buồn ghé qua xem thế nào.
Thấy có mục Classic, giới thiệu những trò NES, SNES. 1 thời thơ ấu của mình. Và cũng mừng là còn rất nhiều người chơi. Lúc đó tuy nhiều chuyện nhưng cũng rảnh, lục lại mấy game cũ, chơi rồi viết giới thiệu.
NDS thì tới tháng 8 mới mua, Lite Jet Black. Mua chỉ để chơi Castlevania. Sau đó thêm mấy trò lặt vặt khác.
Hiện giờ bỏ nhà đi làm, thời gian nói chung cũng hạn chế...

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
@ omnislash: Không có gì phải xấu hổ cả, chẳng qua bạn không thích hợp lắm với vị trí mod của box đó thôi. Trở lại làm một member bình thường vẫn hay member tích cực vẫn tốt mà. Quan trọng ở chỗ bạn có tấm lòng đóng góp cho forum thì ai cũng thấy dc. Hội Wii luôn mong bạn trở về thảo luận, 1 cây làm chẳng nên non ^^b

Unicorn9x

Nấm nhỏ
hồi trước ngu ngu dại dại thấy thằng bạn có cái gba sp hay hay nên quết tâm mua về cho bằng dc! thế là lấy hết tiền tích cóp mua! mua về ra DS=,= thế là tiếc hùi hụi! may thay ông chú bên mỹ dzìa cho tiền! thế là...:D

espeon

V.I.P Member
Mua GBA SP có gì là tiếc -,-
DS Lite cắm băng GBA vào thừa thừa vướng vướng xấu xấu -> chơi game GBA bằng GBA vẫn hơi :D

Unicorn9x

Nấm nhỏ
bác giàu có mới nói thế chớ nhà em nghèo đâu có nhìu xiền đâu:(
mà cái gba sp bán roài:D
giờ đang ước có cái psp để nghe nhạc xem film đây
có cái wii để chơi game
cái sl45 để dt:D

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:clap2[1]: Bé Bảo chỉ tui web-zai này nè ! ^_^

Trước giờ cũng có chơi game của Nintendo nhiều, nhưng không biết rằng Nintendo lại có 1 thế giới fan hâm mộ cuồn nhiệt đến thế ! :">

Mong được trở thành đồng chí với mọi người ! :spiteful[1]::spiteful[1]:

P/s: The first post in this world ! :D

Kawaii

Super Princess Peach
- Ngày xưa ... tháng lạ ... năm xa ^_^ Kawaii như một đứa trẻ bị bỏ rơi, để rồi trôi dạt đến NintendoVN vào ngày 5 tháng 3 năm 2007 do một người bạn thân thiết từ AccVN giới thiệu.

- Mình còn nhớ khi ấy ... chính xác là ngày 9 tháng 6 năm 2007. Anh Huy đã giới thiệu Kawaii vào BQT, lúc này mình là Vip Member đó ^_^ dzui gê. Nhưng một tuần sau mình biến thành Normal Member ròi ^_^ (tự cảm thấy bản thân hông xứng đáng đóa mà). Với mình chức danh hông hề quan trọng, mà đáng quý là ở tấm lòng chúng mình thôi, Kawaii hông có gì, hông cóa tài giỏi gì, nhưng Kawaii yêu mến Forum NintendoVN ^_^

- Rồi một ngày anh Bảo nói với mình: "Này, bạn có muốn cùng mình phát triển box GBA không ? Bạn cộng sự giúp mình box đó nhe" - Dường như khi nghe từ cộng sự, hay tận đáy mình GBA thật ý nghĩa, thật thân thương với những tháng ngày vui vẻ bên nhau phải hông ^_^ cũng không biết nữa ^_^ "Vậy mình có thể giúp gì cho bạn, mình sẽ làm gì đây !" - "Bạn hãy làm những gì bạn thích, miễn sao cảm thấy vui và tốt cho Forum là được rồi ^_^

- Cho đến ngày hôm nay, hơn một năm trôi qua, với những thăng trầm trong cuộc sống ^_^ NintendoVN đã, đang và mãi mãi là mái nhà thân thương của Kawaii, tất cả member ở ngôi nhà này đều là anh chị em của mình đó ^_^
- Với cùng một bầu nhiệt huyết - Chúng ta là Member NintendoVN !

Tái bút:
- Cảm ơn anh Huy quý mến em ^_^ (với em, anh là người anh tinh thần trên mạng)
- Cảm ơn anh Bảo tin tưởng em ^_^ (với em, anh là chiến hữu cứng gắt lun đóa)
- Cảm ơn những người anh chị em ở Forum NintendoVN. Nhất là những chiến hữa đầu tiên của Kawaii với những ngày đầu thành lập N-Club ^_^ hi hi :"Nguyenkyvien, Basara, Newboy, Chibicomic, Espeon, Chip Pokémon, FrozenMonkey, RadicalDreamer, Super Mario, Trung4me, Tuanluoi, Vegata, FinalMagic, Vodoi-em, anh Lethalredarmy ... nè" - Các bạn còn nhớ mình hông, mình nhớ các bạn lắm ^_^ mãi mãi là bạn thân ái với mình nha ^_^

- Chủ đề thật ý nghĩa và đầy ấp kỷ niệm xưa của mỗi chúng ta, topic sẽ được move đến Vườn Kỷ Niệm - Nơi cất giữ những kho báu của Forum NintendoVN.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN