Bạn đến với NintendoVN bằng cách nào?

Cửa hàng game Nintendo nShop

bioibi24

Nấm nhỏ
Biết đến N-club từ khi R4 cũ ( đầu tiên ) bị hỏng thế là google lên đây tìm hiểu :myemo0110: , giờ vẫn giữ cẩn thận để kỷ niệm :myemo0111:

mình gặp dc từ hàng xóm (lần đầu thì ko thix)nhưng giờ mình ko bao giờ xa nó dc
[thấy ng` te chơi hay wé nên đua đòi

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Hôm nay là một ngày hoài niệm về quá khứ của tớ, tự đọc lại mấy bài của chính mình mà kỷ niệm về một tập thể forum nintendovn cách đây gần 4 năm lại ùa về với tớ...
Tớ biết đến Nintendovn cũng khá là tình cờ. Hồi giữa tháng 6 năm 2007 tớ có đi du lịch nước ngoài cùng gia đình, lúc ấy người ta còn bảo 12 tuổi là không được ưu tiên vé nữa thành ra ông tourist guide còn phải ra đính chính là còn 2 tháng nữa mới tròn 12 =)). Lúc ở sân bay đi về Hà Nội tớ có mua NDS, thiệt tình mà nói khi ấy chẳng có chút thông tin gì về NDS cả, có cái gameboy advanced ở nhà cứ nghĩ băng DS đút vào GBA cũng chơi được cơ =)). Ra hỏi anh bán hành thì mới biết là phải mua cả máy mới chơi được cái game này :D. Tớ thì là dân Dragon Ball cuồng nhiệt nên lúc nào cũng ưu tiên chọn Game Dragon Ball trước :D. Lúc đó chỉ có mỗi cái băng Dragonball Z Harukanaru Densetsu là còn nên cũng lấy tạm về chơi ~.~
Đến lúc về nhà mới thấy thành ra game này không hay lắm mới lên mạng search về game thì lại ra cái topic này của forum mình :D
Tuy nhiên cũng phải mãi đến tháng 8 tớ mới đăng ký vô forum^^. Thiệt ra mà nghĩ lúc đó forum mình chưa có game gì về Dragon Ball mà tớ cũng chả ham hố gì nhưng lại thấy kiến thức về pokemon của tớ cũng không quá tồi nên mới đóng góp cho box pokemon...
Giờ đây tớ cũng không còn sôi nổi như hồi mới gia nhập nữa, tuy nhiên với tớ Nintendovn vẫn là số một, ít nhất là đến bây giờ...

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Biết từ hồi mua 3DS và chơi SSF 4 online với mọi người trong hội SSF 4 ở NVN ( mặc dù cũng biết NVN khá lâu nhưng đó là 1 kỉ niệm đáng nhớ vì đc kết bạn với Công chúa, Randy, Ông bạn già Chuồn chuồn và những người khác nữa và tui sẽ ko bao giờ quên đc kỉ niệm đẹp ấy )
Kết thúc bằng câu khẩu hiệu của Công chúa:
Vì 1 thế giới NINTENDO\m/

từ khi tìm game DS tren forum minigame thấy họ nhắc đến nintendovn:D . lên xem thử có nhiều game mới up+toàn thông tin về nintendo:x thấy hay hay suốt ngày xem hoạt động của diễn đàn nhưng mà ngại lập nick đến bi giờ mới lập 1 cái chơi :bleh[1]:

TiểuLong

Nấm nhỏ
Em thì cũng như các anh đã thấy,ngày tham gia cũng chỉ gần đây thôi,các anh biết không ? Lúc đó thằng em về Mĩ,lúc đó chơi emu với nhau đâu biết Nintendo là gì,cũng chả biết Pokemon DS chơi sao nữa,chỉ biết tìm tòi học hỏi,hai anh em mơ ước coi trên Poke-mega cái DS Fat mà mong ước có :myemo0111: rồi lúc nó quay trở lại đem theo 1 em DSi XL,thoạt nhìn vào chả biết là sao nữa,rồi do trình độ tiếng anh tàm tạm,từ từ hiểu dần tất cả về DSi XL trong 3 tháng,thằng em lại về Mĩ,sau đó bắt đầu realease 3DS,nhìn cũng ham rồi trong lúc tìm hiểu trên Google,em tìm ROM,đã đi ra rất nhiều nơi mà chẳng nơi nào có link ra hồn cả :)) ,rồi trong 1 cú click,em đã thấy anh Dark_Pearl ( Anh này là người đầu tiên em thấy trong NVN :D ) ,có luôn cái link Mf yêu thích,nhảy vào chiến,được vài ba lần thì cũng có tình cảm nhiều hơn với NVN,rồi đăng kí,lúc đăng kí chả biết đặt User name là gì,thấy anh Bảo ( Người thứ 2 trong 4rum :)) ) đặt TiểuLong đại giống Admin cho nó oách =)) ,rồi từ từ đọc review,hướng dẫn rồi bây giờ đã biết rất nhiều về 3DS,tới h vẫn chưa có máy mà biết hết các chức năng menu ở đâu mặc dù chưa hands-on lần nào :)) ,nhớ lại sao vui quá,NVN thật vui,vui hơn mấy đứa bạn,vui hơn ở trường và NVN còn vui hơn ở nhà nên gắn bó cho đến bây giờ và đã là 1 Snes mem với ba mươi bấy cái thank,vui ghê,mong sẽ đóng góp được nhiều hơn cho NVN

:myemo0111: Đơn giản là từ khi có những sản phẩm handheld, console ( Do nin sản xuất ) "đáp xuống" nhà mềnh thì mềnh lên forum để tìm hiểu và kết nối cộng đồng niners!

obi123

Nấm bình thường
Mình thì đơn giản thôi.
Nintendo là sợi dây vô hình kết nối mọi người trên diễn đàn \m/ \m/ \m/ \m/ \m/

anminh

Nấm bình thường
Từ lúc nhà có mạng, mình lên mạng tìm game pokemon rồi tìm ra được giả lập DS, sau một thời gian chơi giả lập mình thực sự bị thuyết phục lên quyết định mua một chiếc DS chơi nhưng giá những tận 2tr lên buộc phải tìm hàng 2hand, lên đây được anh em giúp đỡ nhiệt tình lên từ đó thành mem ở đây luôn:guitar:
Mà mình tìm được máy 3DS cũng ở đây luôn đó, nếu không có NVN chắc mình chẳng bao giờ bỏ được kiếp giả lập mất\m/

Tui là lính mới ,nhớ như in hồi lớp 2 đi nghịch youtube "máy chơi" game thì thấy cái nintendo :))) thấy thích quá nên bảo bố tui ở Nhật mua cho 1 chiếc(ba tui người Nhật) và có 1 lần dạo fb chán quá ngồi sreach xem có page nintendo nào của Vn k thì thấy cái page Nintendo VN . vào hỏi thằng ad page đó xem page ad đó có 4rum k thì gặp cái 4rum này :)))))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN