Bàn luận về các loại shop online, độ tin cậy, mặt hàng, giá cả...

Cửa hàng game Nintendo nShop

vodoi_em

Nấm nhỏ
lúc mua coi cái status của nó, nếu In stock ship in 1-3 days thì lẹ, chỉ khoảng hơn 1 tuần - 10 ngày là hết cỡ là về tới VN, còn từ bưu điện VN về nhà thì ko biết =))

Còn typical ships in 2-5 business days thì hên xui, thường là khoảng 10-14 ngày. Còn Out of stock thì chịu :D
Anh ơi giờ còn ship về VN đc ko? vì ông frenzy bảo ko ship đc?

Check kiểu gì đây?

fly_us

Nấm bình thường
có thấy nó nói chỗ nào ko ship VN đâu? trong EMS list của nó có cả VN mà/

Cứ checkout thử là biết liền chứ gì :))

vodoi_em

Nấm nhỏ
có thấy nó nói chỗ nào ko ship VN đâu? trong EMS list của nó có cả VN mà/

Cứ checkout thử là biết liền chứ gì :))
he he thanks anh:D. Mà giờ anh đang ở đâu thế?
chắc mai ra làm visa card luôn, chiều đặt mua tuần sau có, mua SC lite với MSD SDHC 4GB có 700k:D

vodoi_em

Nấm nhỏ
Em hỏi tẹo là mua thẻ ngon mua đâu anh, web nào xịn 1 tẹo ấy:D
Thẻ ở DX toàn Typically ships in 2 to 5 business days, lâu vãi chưởng

fly_us

Nấm bình thường
thẻ nhớ anh toàn ra ngoài cửa hàng mua, giá thẻ nhớ ở Sing rẻ bèo, mà chất lượng bảo đảm, ship chi cho mệt :))

fly_us

Nấm bình thường
nói rồi, vô Paypal đăng ký acc trước, add credit card vào đó. Khi mua ở DX nó sẽ redirect qua paypal, login rồi confirm bên đó, xong nó sẽ quay lại trang confirm địa chỉ ship của DX, nhập đúng là xong.

Nếu em đặt cả 2 cái thì nó sẽ về cả 2 cái chứ sao :|, mà chú ý mua thẻ trên DX cái nào thẻ thiệt nó sẽ ghi là Genuine nha, ko phải ko chắc là thẻ thiệt đâu.

vodoi_em

Nấm nhỏ
nói rồi, vô Paypal đăng ký acc trước, add credit card vào đó. Khi mua ở DX nó sẽ redirect qua paypal, login rồi confirm bên đó, xong nó sẽ quay lại trang confirm địa chỉ ship của DX, nhập đúng là xong.

Nếu em đặt cả 2 cái thì nó sẽ về cả 2 cái chứ sao :|, mà chú ý mua thẻ trên DX cái nào thẻ thiệt nó sẽ ghi là Genuine nha, ko phải ko chắc là thẻ thiệt đâu.
Vâng, nhưng thời gian về sẽ tuân theo cái nào, cái in stock hay cái kia?
Thẻ thiệt khó kiếm vãi, anh biết web nào bán thẻ ngon ko?

fly_us

Nấm bình thường
bán thẻ thì nhiều, như newegg.com chẳng hạn, có điều tiền ship thì quá tội tiền thẻ :|. Anh ngó nhiều mà thấy có DX là giá rẻ + ship free thôi. Với lại DX có bán cả thẻ Made In Japan nữa, cái này là hàng hiếm.

Thường thì nó đợi có đủ sẽ đóng gói rồi ship 1 lần. Do đó có thể sẽ chậm hơn do theo cái kia, trừ khi là cái kia chờ lâu quá thì nó sẽ xé lẻ ra ship làm mấy lần, nhưng như vậy cũng lâu rồi.

vodoi_em

Nấm nhỏ
bán thẻ thì nhiều, như newegg.com chẳng hạn, có điều tiền ship thì quá tội tiền thẻ :|. Anh ngó nhiều mà thấy có DX là giá rẻ + ship free thôi. Với lại DX có bán cả thẻ Made In Japan nữa, cái này là hàng hiếm.

Thường thì nó đợi có đủ sẽ đóng gói rồi ship 1 lần. Do đó có thể sẽ chậm hơn do theo cái kia, trừ khi là cái kia chờ lâu quá thì nó sẽ xé lẻ ra ship làm mấy lần, nhưng như vậy cũng lâu rồi.
Tìm mãi mà ko thấy cái thẻ 4gb nào, căng phết...
7 ngày cái in stock là cùng lắm hả anh?

fly_us

Nấm bình thường
7 ngày là ship về Sing, 3 ngày chuẩn bị + 3 ngày ship về tới Sing + 1 ngày nữa về tới tay. Còn ở VN thì cứ chuẩn bị tinh thần 3 ngày chuẩn bị + 3 ngày về VN + 10 ngày về tới nhà =))

Đã bị 2 lần như vậy khi mua đồ từ US về :D

vodoi_em

Nấm nhỏ
7 ngày là ship về Sing, 3 ngày chuẩn bị + 3 ngày ship về tới Sing + 1 ngày nữa về tới tay. Còn ở VN thì cứ chuẩn bị tinh thần 3 ngày chuẩn bị + 3 ngày về VN + 10 ngày về tới nhà =))

Đã bị 2 lần như vậy khi mua đồ từ US về :D
Cái gì cơ:em25:. Em thấy nếu ship trong nc hàng về nhanh lắm mà anh:|. 1 ngày về tới nc thì tới tay ngay chứ:em25:
Hix thời gian kiểu đó thì miễn....

fly_us

Nấm bình thường
em ship trong nước xài bưu điện hay xài Tấn thành Express, xài bưu điện mà gửi thư rồi biết :D

Nói chung chỉ nên mua cái gì ko kiếm được thôi, như SC hay SC lite chẳng hạn, giờ ở VN là tuyệt chủng rồi. Còn mấy cái dễ kiếm thì ra ngoài hàng cho lẹ, ngồi chờ ko cũng bực mình.

vodoi_em

Nấm nhỏ
em ship trong nước xài bưu điện hay xài Tấn thành Express, xài bưu điện mà gửi thư rồi biết :D

Nói chung chỉ nên mua cái gì ko kiếm được thôi, như SC hay SC lite chẳng hạn, giờ ở VN là tuyệt chủng rồi. Còn mấy cái dễ kiếm thì ra ngoài hàng cho lẹ, ngồi chờ ko cũng bực mình.
Hơ. Em xài bưu điện anh. Gửi từ HN vào TPHCM chỉ có 12h thôi mà.
Ko lẽ gửi quốc nội khác gửi từ nc ngoài vào?. Mà đã về nc rồi thì phải:|gửi nhanh chứ:|

fly_us

Nấm bình thường
vì gửi từ nước ngoài về phải qua hải quan, vấn đề nằm ở chỗ đó đó. Mấy đại ca HQ ở VN thì hên xui thôi.. :D

fly_us

Nấm bình thường
đúng là phải có CMND vì thường nó gửi thư bảo đảm, nếu ở nhà có người ký nhận thì ko sao, còn nếu ko có phải ra bưu điện nhận thì nó sẽ hỏi CMND ko sao biết người lấy có đúng là người cần nhận ko.

Còn vụ HQ VN thì ko ý kiến :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN