Bàn luận về các loại shop online, độ tin cậy, mặt hàng, giá cả...

Cửa hàng game Nintendo nShop

vodoi_em

Nấm nhỏ
đúng là phải có CMND vì thường nó gửi thư bảo đảm, nếu ở nhà có người ký nhận thì ko sao, còn nếu ko có phải ra bưu điện nhận thì nó sẽ hỏi CMND ko sao biết người lấy có đúng là người cần nhận ko.

Còn vụ HQ VN thì ko ý kiến :D
CMND em ko có, mang CMND của người khác và mang họ ra đó nhận đc ko?

fly_us

Nấm bình thường
mèn, sao anh biết được, anh đâu phải staff của nó hay bưu điện :|

bao giờ tới thì nó đem tới nhà, ko có ai nhận thì nó để giấy báo thôi.

Unicorn9x

Nấm nhỏ
fly_us ca ca cho đệ hỏi giờ mún nạp tiền dzô thẻ thì ra ngân hàng phải hem? có tính thêm phí phiếc gì hem?
còn cái chữ GOOD THRU 05/10 LÀ CÁI CHI? ngày hết hạn của thẻ àh?
card của anh em của ACB có chữ visa debit với cái chữ electronic use only dzậy là nó mặc định chi xài trên net dc roài phải hem? hay là có cần ra ngân hàng kêu nó mở cho mình để xài dc trên net ko?:D
thanks for helping:D

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
hình như muốn làm visa master card thì tài khoàng phải vài triệu trở lên mới cho làm phải ko bà con, hiện đang muốn mua 1 em laptop ở bestbuy mà ko biết làm sao đây hcich ko có ai về VN hết,ko mua bây giờ sẽ wa đợt sale mất

về cuối năm on sale nhiều , cách đây gần 2 tháng mình mua con Dell 1318 ở bestbuy, bây giờ co' con HP intel centrino2 ma` bán 700 $ thôi :em25:

sẵn cho hỏi mua bán wa paypal mình sẽ bị charge những gì ? hình như bị charge 2 $ lúc đầu :em04:

về cuối năm on sale nhiều , cách đây gần 2 tháng mình mua con Dell 1318 ở bestbuy, bây giờ co' con HP intel centrino2 ma` bán 700 $ thôi :em25:

sẵn cho hỏi mua bán wa paypal mình sẽ bị charge những gì ? hình như bị charge 2 $ lúc đầu :em04:
Mua qua paypal thường là không mất gì cả, cái 2$ đó nó charge lúc đầu là để bảo đảm cc của mình là thực và charge tiền được, khi mình không xài nữa remove cc ra khỏi acc paypal thì nó sẽ trả lại tiền đó vào tài khoản của mình

vậy nói chung là tạo paypal là co' lợi phải hok ? cai' ps2 lens hư ròi , đang định order 1 cái lens mới ở dealextreme , mà site đo' chỉ thanh toán = paypal , mà site đó trả = dollar mỹ phải ko vậy ?

fly_us

Nấm bình thường
paypal lợi nhiều, vì khi mua không cần phải show số cc của mình, cũng khó bị hack hơn. Paypal ăn tiền là ăn người bán, cũng kha khá à, do đó nếu trang nào bán bằng Paypal thì cứ việc mua, ko sao :D. Trả bằng đơn vị tiền tệ khác với tiền của tài khoản mình có thể bị charge phí chuyển đổi, có điều trả bằng cc hay paypal gì cũng bị như vậy thôi.

Mà mua mấy đồ ruột máy móc thì nên coi kỹ policy bảo hành của nó à nha, tại mấy cái đó dễ bị trục trặc trên đường vận chuyển.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
anh cho em hỏi là free ship có nghĩa là mua bao nhiu nó cũng free hết phải hok. Vd em mua chừng 20 $ thôi nó có ship về ko? dealextreme ship về vn khoảng bao lâu hả anh :D

fly_us

Nấm bình thường
free ship nhưng free ship gì, freeship world wide thì mới là ship khắp nơi miễn phí, ko thì chỉ ship local trong nước của nó thôi, như amazon chẳng hạn.

Dealextreme em mua 1$ nó cũng ship về VN nữa :D, về VN chắc khoảng 10 ngày nếu có hàng liền, còn không thì chờ thêm vài ngày để nó nhập hàng.

free ship nhưng free ship gì, freeship world wide thì mới là ship khắp nơi miễn phí, ko thì chỉ ship local trong nước của nó thôi, như amazon chẳng hạn.

Dealextreme em mua 1$ nó cũng ship về VN nữa :D, về VN chắc khoảng 10 ngày nếu có hàng liền, còn không thì chờ thêm vài ngày để nó nhập hàng.
Bữa mua vài món linh tinh có gần 10$, mà gặp lúc nó có sự cố gì ở mấy thằng provider, chờ đúng 1 tháng :clap2[1]:

fly_us

Nấm bình thường
hên dzạ...

kỳ thấy nó bán CycloDS rẻ bèo đặt mua, chờ hơn 1 tháng rồi nó cancel order hoàn lại tiền vì ko đủ để cung cấp, có mấy thằng đặt 200 cái ko, chịu gì nổi :))

Unicorn9x

Nấm nhỏ
cóc thấy nó bán cyclods nhỉ? em coi trên dealextreme toàn mấy cái card kia?_?
anh nói rõ hơn về cái dzụ add thẻ vô paypal đi? add xong roài confirm như thế nào ...

fly_us

Nấm bình thường
cách đây khoảng 4 tháng nó bán cycloDS có trong vòng 3 ngày à, do quá rẻ, chỉ hơn 40$ so với khoảng 60$ trên site khác nên hết hàng cấp tốc, và ko deal được với nhà sản xuất nên ko tiếp tục bán nữa.

add xong là xài bình thường, limit 1 ngày $500 thôi.

fly_us

Nấm bình thường
newegg ko ship về VN, kể cả có muốn trả phí nó cũng ko ship.

Như anh nói ở trên rồi, ngoại trừ ghi free shipping worldwide, còn ngoài ra nó ghi free shipping thì thường là miễn phí ship ở US thôi. AK, HI với PR là Alaska, Hawaii với Puerto Rico.

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
http://cgi.ebay.com/Bandai-Tokusou-Sentai-Dekaranger-Master-License-MISB_W0QQitemZ110158433276QQcmdZViewItem?_trksid=p3286.m20.l1116

Tớ nhất định phải mua cái món trên nhưng mà từ bé đến giờ chưa mua hàng qua mạng lần nào chứ chưa nói gì đến eBay=)) Có ai xem hộ tớ mua hàng của thằng đấy thì có cách gì khác ngoài paypal không? Với lại lúc tớ đăng ký paypal, tớ đã nhập chính xác hết các code nó yêu cầu cho master card rồi mà không thể nào đăng ký card vào được=.=

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN