Bình chọn cho dạng tiến hóa của Eevee đi bạn

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thích dạng tiến hóa nào của Eevee nhất?

• Vaporeon

Bình chọn: 8 7.3%
  • Jolteon

Bình chọn: 14 12.7%
  • Flareon

Bình chọn: 5 4.5%
  • Espeon

Bình chọn: 32 29.1%
  • Umbreon

Bình chọn: 10 9.1%
  • Leafeon

Bình chọn: 22 20.0%
  • Glaceon

Bình chọn: 19 17.3%

• Số thành viên bình chọn
    110
hihi , minh ko co Eevee , nhưng mình thích Jolteon
nhìn rát ngầu và đẹp zai bạn nhỉ ^^, nói vậy thôi chứ con nào mình cũng thấy đẹp cà mỗi con có nét đẹp riêng của nó mà ^^

Các bạn biết con này ko ? Hp base 115, base atk 140 và base def 130 . Thuộc hàng khủng bố, mình mà ko OHKO nó thì nó chơi 1 chiêu rock hoặc earthquake là mình toi.

Nhưng espeon 391 s.Atk của tớ ,grass knot 1 phát là nó chết đấy =)) (trong battle tower )

Ban đầu thấy bọn eevee nhỏ con - mà mấy con mạnh toàn là rồng, monster j` đâu to tổ chảng, nên mới coi thường. Giờ hiểu biết rồi, nhìn base stat bọn eevee tiến hóa thực sự khủng hoảng. Stat cao nhất của nó luôn là 130 ( mà bọn pokemon mạnh như tyranitar, scizor mới có đc chỉ số ấy - trừ bọn legend ra )...

Tớ đã rất may mắn khi nhận đc trứng eevee nở ra 1 con eevee cái . Sau đó việc breeding rất là thoải mái, giờ mình muốn 1 team eevee cũng đc.
Còn các bạn ko có eevee cái thì cho breed với ditto cũng đc mà.
Sao nhiều bạn ko hiểu gì hết cứ nói ng` ta cheater ? ko hay lắm đâu.
Đâu phải ai cũng cheat . Chơi pokemon mà còn cheat thì còn chơi làm j` nữa...

wow_wow

Thành viên lâu năm
Các bạn biết con này ko ? Hp base 115, base atk 140 và base def 130 . Thuộc hàng khủng bố, mình mà ko OHKO nó thì nó chơi 1 chiêu rock hoặc earthquake là mình toi.

Nhưng espeon 391 s.Atk của tớ ,grass knot 1 phát là nó chết đấy (trong battle tower )
Tất nhiên, type của nó là rock/ground nên ăn grass knot là 4x lại là đòn special nên tính spdef ai lôi def của nó làm gì, Spdef như thế dù có được cái ability giảm 4x xuống 2.2x thì rhyperior vẫn die như thường
Eevee thì dc 3 cái stat khủng , 3 cái stat bèo , đó là định luật muôn thuở rồi :))

BubbleHead

Nấm bình thường

Nhưng espeon 391 s.Atk của tớ ,grass knot 1 phát là nó chết đấy =)) (trong battle tower )

Ban đầu thấy bọn eevee nhỏ con - mà mấy con mạnh toàn là rồng, monster j` đâu to tổ chảng, nên mới coi thường. Giờ hiểu biết rồi, nhìn base stat bọn eevee tiến hóa thực sự khủng hoảng. Stat cao nhất của nó luôn là 130 ( mà bọn pokemon mạnh như tyranitar, scizor mới có đc chỉ số ấy - trừ bọn legend ra )...

Tớ đã rất may mắn khi nhận đc trứng eevee nở ra 1 con eevee cái . Sau đó việc breeding rất là thoải mái, giờ mình muốn 1 team eevee cũng đc.
Còn các bạn ko có eevee cái thì cho breed với ditto cũng đc mà.
Sao nhiều bạn ko hiểu gì hết cứ nói ng` ta cheater ? ko hay lắm đâu.
Đâu phải ai cũng cheat . Chơi pokemon mà còn cheat thì còn chơi làm j` nữa...
team eevee rất khó chơi đấy bạn =) k dễ đâu :-j dù vậy thì nó 4fun cũng hay khả năng KO nó là 6-0 vs n` team khác =) wow_wow,my son onl yahoo đi tớ send code cho epic battle of eevees ;))
Edit : mà nghe mastervodich nói nt chắc cậu mạnh lắm nhỉ,đưa tớ FC r lên wifi đi nào =) battle 1 chút

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Mình nghĩ Glaceon là mạnh nhất, khi chơi mình luôn cho Evee lên Glaceon, tuy nhiên sau này khi con Evee cái đấy đẻ trứng thì mình cho nó lên Vaporeon hoặc Espeon. Thường thì mình hiếm cho nó lên Flareon, còn Leafeon, Jolteon với Umbreon thì mình chưa thử bao giờ.

Cho tôi hỏi là sao tôi cho con Eevee vs con snolar ở trong day care mà mãi ko có trứng nhỉ :sorry[1]:
Khi bạn đưa vào , rồi ra ngoài hỏi ý ông giữ trẻ ,ông giữ trẻ ko đc nói là : those pokemons prefer not to play with eachother... ko biết ghi vậy có đúng ko , đại loại là "2 con pokemon này ko thích chơi với nhau". Với lại phải là 1 con đực 1 con cái , nó mới đẻ trứng đc. Trứng nở ra sẽ học đc chiêu của con bố, và mang hình dáng của con mẹ.

Hix,Sao tớ thích aargon, tyranitar, phanpy .. mấy con ú ú bự bự ... sao chúng nó toàn có nhiều điểm yếu quá zdậy nè T_T ... mà toàn speed thấp , rồi X2,X4 water, X4 grass , X2 ground , X2 fighting ko hà ... chả đánh đấm gì đc ai ....

Umbreon là dạng mà mình thích nhất: 1 vẻ đẹp bí ẩn, cao sang pha chút kiêu ngạo với bộ lông rực sáng vào buổi tối có thể làm kinh hãi bất cứ đối thủ nào. Hơn nữa Umbreon lại là hình thức có Def cao nhất trong đội hình Eevee.
Umbreon vào buổi tối có thể kinh hãi bất kì đối thủ :no: Houndoom mới là vua bóng tối :rolleyes[1]:

---------- Post added at 10:24 PM ---------- Previous post was at 09:36 PM ----------

Ét sì pi ông :))Đây mới là huyền thoại ;;).Với abillites vô hiệu hóa các statsus(hơi lợi,chỉ bị ngủ với confuse),học được cả Hyper Beam và giga impact.Breed cũng ra toàn con ngon,con Espeon cái của em đẻ ra một con em rất khoái,Teddiursa,Fake Tears-anti dark.Nay đã là Ursaring >:).

Chung sở thích với espeon rồi :)).
Nếu là kháng đc tất cả status thì chỉ có Dragonair,Dragonite thôi \m/

espeon, vaporeon :myemo0111:, vaporeon xài ability hydration mà đi với drizzle thì cứ gọi là :myemo0111:, espeon thì chỉ thích vì em ý đẹp thôi :))

Ước gì 2012 eevee có thêm form nữa nhỉ. Rồng hoặc bay chẳng hạn. Ôi nhưng nói chung con nào cũng mạnh. Dùng cả team 6 con cân toàn bộ Elite 4 nè

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN