Bravely Default: (F)lying (F)airy

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Đánh đi đánh lại là để chơi theo cốt truyện á? Nội dụng mấy chap cuối cơ hơi lặp lại tí thôi, còn game này ko yêu cầu cày cuốc gì đâu :D/

whoryouman88

Nấm nhỏ
Chỗ nào vậy đồng chí, cho xin cái nguồn tham khảo
Sau này nghề conjurer có skill wipe out toàn bộ quái thấp hơn 20 lv. Mình ra chỗ rừng lấy job summoner farm lẹ lắm. 1 trận từ 200 đến 600 jp mà không phải động chân động tay j cả :)). Lắp thêm cái jp bonus của freelancer nữa thì toẹt vời :x

Chỗ nào vậy đồng chí, cho xin cái nguồn tham khảo
giờ sao kiéme lại không có lạ ghê.
chỗ vừa bắt đầu chap 4 (trước khi gặp con người đá). cho ninja class equip 2 flamesword (quên tên) và skill crescent moon của Valkyrie, support có thể cho sword lord của knight và physical 20% up. 2 quẹt là đi cái đám đó liền( sợ fire) kiếm 300-400jp ko tốn mana. nếu thích có thể cho valkyrie class dùng job command sword magic cho thành fira rồi quẹt 1 quẹt là đi (cho thêm cái bp plus damage plus).
nhớ equip hermes sandal để dễ đánh trước.
sorry nếu giải thích hơi rối.

kiem ra roi
http://www.game faqs.com/boards/729328-bravely-default/68052590

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Dê....theo lịch thì đúng nửa đêm nay giờ Việt Nam sẽ có demo của Bravely Default bản US \m/. Anh em add nhau nhé, dân làng sẽ carry qua bản chính mà :x

Cho mình hỏi tí mình đã đi đến Chap 3 nhưng vẫn chỉ có 4 nghề thôi >.< ko biết có phải là khi mình đánh xong 1 boss mới có nghề mới hay ko ? Hoặc là phải làm cách nào để có job mới T____T bạn nào bít chỉ dùm mình nha ! Thanks

lonelyboyhuhu

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi tí mình đã đi đến Chap 3 nhưng vẫn chỉ có 4 nghề thôi >.< ko biết có phải là khi mình đánh xong 1 boss mới có nghề mới hay ko ? Hoặc là phải làm cách nào để có job mới T____T bạn nào bít chỉ dùm mình nha ! Thanks
làm các quest phụ để có job. vậy là thiếu nhiều rồi đó

bà mẹ! hôm nay là ngày bán game, đợi bửa h , hồi nãy chạy ra gamestop hỏi thím nhân viên hiện giờ còn game ko, thím ấy bảo là còn 1 cái cuối cùng , trong lòng mừng vãi đái, tưởng tượng đến cảnh tí nữa về tắm rửa ăn cơm uống sữa xong đập hộp game ra chùm mềnh và chiến tới sáng, ai ngờ thím nhân viên kế bên bảo cách đây 1 tiếng đã có người mua cái cuối cùng rồi, chủ nhật mới có đợt hàng tiếp theo . đậu xanh rau má muốn đập tan cái gamestop. huhu​

kamai91

Nấm nhỏ
hí hí từ chap 6 mình set 2 em monk dùng phoenix flight + drain spell của spell fencer đánh boss khá dể , thêm 1 em private để slow stas đối phương và 1 em white đảm bảo cho 2 em monk luôn full máu , 2 em monk chỉ set equit + máu , def và mdef nên tank cũng cực tốt . và lợi thế của build này là chả cần equit vũ khí hạng S để tấn công hiệu quả (mình cho 2 em monk cầm defender và shield) :3 . chỉ tốn mana cho turn đầu cast spell drain. nhược điểm là đánh gặp undead thì như kiểu tự sát , may thay chỉ có 1 em boss ở chổ phiến đá hệ đất là hệ đó , còn lại toàn quái thường :D

kamai91

Nấm nhỏ
à hình như dùng abi giống nhau sẻ cho exp job nhiều hơn , ban đầu mình cho 4 con dùng abi khác nhau , đánh ở florem gardens central gặp lũ 6 bông hoa thì exp tầm 3xx~4xx + 1xx exp job , sau mình cho 2 đứa kia dùng anti mage thì exp đánh 6 con đó là 630 + 210 exp job :3 . tỉ lệ gặp 6 con hoa hình như cao hơn nếu như cứ dẫm lên hoa mà đi
p/s đã tính abi exp job up

kamai91

Nấm nhỏ
ai thử build kiểu này chưa ?
3 monk max def , mdef +10%hp hp + skill hồi sinh của vamp + drain patk + drain matk + dual shield . trang bị khiên thuộc tính ( lum gì đó kháng holy với flameice kháng băng lửa) + skill drain của fancer . vô combat cứ drain rùi "phượng hoàng tung cánh" . p/s : 10% hp up là để đủ 9999 damage , ko khuyến cáo hp cao hơn vì drain lại dc có 10k max hp à

1 con sage để recover mana + white magic : abi hp x 2 , còn lại 2 slot tùy có thể lấy 20% hp up hoặc các abi kháng / def / buff

thông thường brave 3 con monk 4 cái đánh 1 lần là đi 1 con boss . mấy boss từ chap 6 trở đi mình dùng team này giết nhanh gọn lẹ :3

p/s : khuyến cáo ko dùng với undead vì drain = tự sát

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN