3DS Bravely Default: Flying Fairy

Cửa hàng game Nintendo nShop

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Mới down demo vào trưa nay, cảm nhận là 3D của game rất có chiều sâu, các tòa thành hay nhân vật đều sẽ nổi nhìn rất đã, và chỉ xem video thì không thể thấy hết được cái đẹp của game :myemo0124:
Mới được thử chiều nay, đúng là đẹp lung linh....;;)

conternecticus

Nấm nhỏ
Cậu bè chăn cừu cute quá, thích nhất mái tóc xoăn và cái áo thụng :x:x:x
...lại là game đánh theo lượt =(( mà nhân vật vs cốt truyện hay thì ko thành vấn đề :D :))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
^ Ai cũng biết bạn anti game đánh theo lượt rồi, ko cần thể hiện nửa đâu, mệt quá à :em33:

conternecticus

Nấm nhỏ
^ Đâu có anti âu bác :)):)) chỉ là ko thích thoai ;)) Bác cứ xoắnnnnnnnnnnnn =))
E vẫn đang cày Devil Suvivor 2 mà :D
Game này...............đỉnh thật :x

Gameplay bản demo vol.2 exclusive ;)

P/S: Ai mình bik tên cậu bé chăn cừu trong game này hem :rolleyes[1]:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
^ Buồn ghê, nhiều lúc vừa post tin xong đọc lại mấy comment thế này não hết cả ruột gan......haizzzzzzzz

keen9000

Nấm nhỏ
hy vọng gameplay với battle system có nhiều sáng tạo đáng kể chứ coi demo toàn bị hút hàng bởi cái bé gì ấy , nhiều clip demo làm có cảm tưởng đang chơi dating sim :em26:

conternecticus

Nấm nhỏ
^ Buồn ghê, nhiều lúc vừa post tin xong đọc lại mấy comment thế này não hết cả ruột gan......haizzzzzzzz
Chết sr anh Abra e chưa đọc mấy post của a nên ko bik anh pót cả rồi :)):)):))
Thành thật sr :P

Mà sao game tới giờ vẫn chưa thấy clip gameplay battle đâu cả :rolleyes[1]: hóng qúa

shenlong213

Thành viên lâu năm
Mong là game sẽ không quá ít nhân vật có thể điều khiển được, nếu tầm 10 nhân vật điều khiển được trở lên thì ngon :bleh[1]:

conternecticus

Nấm nhỏ
Hehe clip battle của bác trên quá hay :yahoo[1]: hên quá có facebook nên đăng kí có 2p :bleh[1]:
Trong mục extra của trang chủ game sao ko thấy chỗ down wallpaper nhỉ ==!

silver_veno

Nấm nhỏ
Không phải dìm hàng nhưng mình thấy cái battle như vậy thì chưa có gì thú vị cả.

Nếu chỉ đơn thuần đưa vào hệ thống job như một số phiên bản FF trước đây thì quả thực với mình sức hút của game chỉ ở mức trung bình thôi :em03:. Mong chờ vào một "power-up system" phức tạp, thú vị và có chiều sâu hơn :em12:

Dựa vào hình ảnh này thì có thể đoán game có ít nhất 2 loại skill, 1 cái sử dụng MP 1 cái dùng BP(chỉ có được trong battle). Hi vọng độ khó và tính chiến thuật sẽ cao khi mà người chơi có thể theo dõi được cả BP của quái :em36:

À Abra chơi demo rồi làm cái review sơ bộ cho anh em đê :rolleyes[1]:

conternecticus

Nấm nhỏ
^ vừa xem dc cái clip battle demo vol.2:D Đúng là hệ thống battle cũng hok có j mới mẻ :(
Hy vọng nsx sẽ có thêm ý tưởng cho hệ thống battle của game, chứ mình thấy cốt truyện đã đạt rồi (*):yahoo[1]:

honquoc

Thành viên lâu năm
mình thích đánh theo lượt nhất chơi ff 1 và 2 rồi 8 đều thci1h cách đánh theo lượt này ..... game cute we'

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Theo thông tin từ Famitsu thì Bravely Default: Flying Fairy sẽ có nhiều kết thúc khác nhau. Cốt truyện chính trong game là về một nhóm bốn nhân vật và cũng có những cảnh phụ để người chơi thu thập thêm job mới...Ngoài ra, Naotaka Hayashi, kịch tác gia của game cho biết nhân vật mà anh yêu thích nhất trong game vẫn chưa được tiết lộ.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN