Bước...bước...

Cửa hàng game Nintendo nShop

đã xong phần StreetPass Quest
được cái
Ultimate Helmet
Crown
Link's Cap
nhìn còn đỡ, chứ mấy cía mũ khác nhìn như ba chấm!
dùng cái Ultimate Helmet oai như cóc :myemo0111::myemo0111::myemo0111:

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
gần như ko bao giờ để máy ở chế độ sleep di chuyển, nên từ đó tới giờ tính ra cũng mấy tháng mà mới có vài xu :em20:, chẳng làm ăn gì được :sorry[1]:

gặp mấy con mii street ở đâu vậy!?!?!đang chơi cái đó mà tới màng tối thui kg thấy gì hết mấy con mèo vô dụng vào chạy ra hết tốn tiền....huhuh....

ansonhai

Thành viên lâu năm
Màn tối đen thì phải chờ may mắn hire được con mèo áo trắng nó mới thắp sáng cho.

Muốn có mii của người khác để dùng trong các game của Mii Plaza thì phải Street Pass. Gặp 1 người nhiều lần thì mii của người đó sẽ lên lv, max là lv 7.

Vừa rồi dịp kỷ niệm 1 năm phát hành 3DS thì mỗi người được 1 con Mii đặc biệt lv 5 qua Spot Pass. Mỗi ngày được thuê lại con đó 1 lần cũng đỡ mệt với mấy con quái thủ trâu hơn. :bleh[1]:

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Có phải con Mii lv5 ansonhai nói là ông Reggie không ? Hôm bữa mình có nhận được nhưng lỡ cho ổng vào Mii maker rùi giờ không không thấy trong Mii plaza nữa :em20:Mà trong Mii plaza cả đống người trong đó có công dụng gì không nhỉ :myemo0130:Lúc đầu mua máy có vào thuê nhưng toàn là mèo sao h thuê có cả chó nữa nhỉ :mellow[1]:

Hình như thuê ra mèo hay chó là do Preference của mình là thích chó hay mèo hay thỏ thì phải. Trước giờ mình toàn thuê chó thôi

ansonhai

Thành viên lâu năm
Đúng thế, muốn thuê mèo hay chó thì cứ chỉnh lại setting của Mii thành thích con đấy là được.

Kiếm được nhiều người trong Mii Plaza thì có thể unlock hết mấy cái nhạc nền của nó. :)

Reggie lỡ cho vào Mii Maker nhưng nếu đã dùng trong Find Mii 1 lần rồi thì cứ thử Hire Old Allies xem, biết đâu vẫn thuê lại được.

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Chạy xe máy, oto tăng chả nhiêu đâu, cứ xe đạp mà chạy bảo đảm khoản 15' là đủ 10 coin :))
Mà giờ mới biết cầm máy lắc càng nhanh càng mạnh thì số bước rất bèo trong khi lắc từ từ thì nó tăng phà phà :))

shinshin

Nấm nhỏ
Cả ngày hôm nay chạy cả trăm km mà chỉ có 1447 bước :em42:
Thôi chắc cầm lắc như bạn gì bên trên cho lành quá....
Cũng chả gặp được Mii nào :unsure[1]:

Mà cái Find Mii, có tầng có con ma cầm khiên, thì làm sao để đánh nó vậy? 0_0

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Mà cái Find Mii, có tầng có con ma cầm khiên, thì làm sao để đánh nó vậy? 0_0
Mình cũng đang tới tầng này nè:), ngoài cách đánh vỡ khiên thì còn cách khác nữa là dùng magic đánh thẳng con ma lun ấy nhưng chỉ chơi được một đòn là chó/mèo bỏ chạy :rolleyes[1]:

shinshin

Nấm nhỏ
Mình vừa qua được tầng đó tối qua. Ko biết đến đời nào mới có đủ Mii để đi nên thôi tung tiền ra mua bạn (mấy con mèo) lun cho lẹ :biggrin[1]:
Để lát thử chạy xe đạp xem có nhiều coin thật ko :rolleyes[1]:

EDIT: đã kiểm nghiệm, lần đầu mình đạp xe, bỏ 3ds trong túi xách để trên rổ, chỉ được 45 bước, lần đi về mình bỏ túi quần về đến nhà đã lên 307 bước :bleh[1]:

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Bạn bỏ 3DS vào rổ xe thì có khác nào đi moto hay oto đâu :)) bạn bỏ vào túi quần rùi đạp ấy :))
Mà cho mình hỏi mình có gặp vài con Mii qua Street Pass vậy có thể thuê chúng không ?:rolleyes[1]:

ansonhai

Thành viên lâu năm
Mii gặp ở street thực thì mới dùng được trong Find Mii, và có thể thuê lại mỗi ngày 1 lần. Nhưng lần đầu gặp thì phải dùng chơi ngay, nếu thoát khỏi Mii Plaza mà chưa dùng thì Mii đó sẽ biến mất.

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Kì vậy nhỉ hôm qua mình gặp xong nửa tiếng sau thì mình vào mii plaza và sử dụng liền nhưng đến sáng nay thì chỉ thuê được chó thui không thấy mii đâu hết ?

shinshin

Nấm nhỏ
@Virus: đi đâu mà gặp được Mii thế, để mình đến khu đó lượn vài vòng xem :b-d[1]:
Vậy còn trường hợp gặp Mii qua Street, nhưng chưa xài mà xóa thì có gặp lại được ko?
Vì hôm qua mình xóa của thằng bạn xong, vô Plaza lại lần nữa nhưng ko gặp :myemo0105:

ansonhai

Thành viên lâu năm
"Xóa" ở đây chỉ là bị không dùng được miễn phí trong lần gặp đó thôi, còn Mii Plaza vẫn ghi nhận là đã gặp Mii đó 1 lần. Được Mii Plaza ghi lại thì nó vẫn sẽ lên lv bình thường ở lần gặp sau :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN