Các homebrew của Moonlight [Moonshell 2.10]

Cửa hàng game Nintendo nShop

mà sao khi đóng lid lại thì ko điều khiển bài hát đc vậy , mấy anh có cách nào giúp ko ,chứ tự nhiên giữa đêm mở nắp ra , má la chết ^^

hix cái moonshell của em lúc nãy còn xài dc h dzô no1 đứng cưng ngắc là sao các bác ??? em nhớ em có xoá file autorun gì đó trong thẻ nhớ hem bik có liên wan gì hem?? em xài DSTT

các bạn có thể hướng dẫn mình cài mooshell 2.02 vào thẻ nhớ được không :em26: ? Mình down về và giải nén rùi ko thấy file setup như anh Tiểu Bảo nói :em25: .

ai bik cài moonshell 2.02 thì giúp với.

Unicorn9x

Nấm nhỏ
trong thư mục moonshell có cái file link to dpg encode đó, mở nó lên roài kéo thẻ cái file film cần convert vô, đợi nó convert xong chép cái file .dpg vô thẻ, coi = moonshell

các bạn ơi cho mình hỏi, mình dùng moonshell 2.1 trên r4ultra, thấy ok lắm nhưng ko bấm START rồi chọn "exit firmware" để ra màn hình chính của r4 đc, nó báo "cannot locate R4DS.nds", toàn fải tắt máy ko à, bạn nào biết chỉ dùm mình với. Thks nhìu o:-)

Các anh cho em hỏi tại sao em dow DPGtool ùi nhưng convert nhạc hình đc. Em ném bài cần convert vào thì nó hiện ra dấu X ===> nó không chạy. Phiền các anh chỉ dùm em

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Cập nhật bản mới! ^^

Abra sẽ cố gắng ngày mai tổng hợp các hướng dẫn cơ bản sau khi đã đọc và làm thử. ^^

Moonshell 2.04

Moonshell 2.04 đã có thể dùng chế độ next và previous khi đang đóng nắp của NDS lại chưa vậy bạn...:em25::em25::em25::em25::em25::em25::em25:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Có thể dùng. Mình thử rồi! Nếu chưa được bạn thử bấm START => General Setting => kéo xuống, chỉnh chỗ nút L, R (đổi chế độ always on) xem.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN